föstudagur, 23. ágúst 2019
 
TölublöðVenjuleg útgáfa

Stökk- og skeiðkappreiðar

13. júlí 2019 kl. 20:45

Jón Ársæll Bergmann

Vísir frá Búð og Jón Ársæll sigruðu keppni í 350 metra stökki

 

Hér í dag eftir að yfirliti kynbótahrossa og verðlaunaafhendingu var lokið var tekið til við keppni í stökkkappreiðum og 100 metra skeiði.

Eiðfaxi mun fjalla frekar um kynbótahross á Fjórðungsmóti í næsta tölublaði Eiðfaxa sem kemur út í lok júlí.

 

Það var skemmtilegt að horfa á kappreiðar í stökki og þeir áhorfendur sem á svæðinu virtust skemmta sér vel við að fylgjast með því. Keppnisgrein sem mætti nýta meira og hefur mikið skemmtanagildi.

Jón Ársæll Bergmann og Vísir frá Búð sigruðu í 350 metra stökki á 25,74sekúndum. Í öðru sæti varð Hermann Árnason og Torfi frá Eyjarhólum, en talsverður aldurs og þyngarmundur er á þeim Jóni og Hermanni. Hermann sagði frá því sjálfur í dag að það munaði á þeim sextíu kílóum og 47 árum.

Það var þó Vilborg Smáradóttir sem hleypti Torfa í dag.

 

Seyður frá Gýgjarhóli var fljótastur í hundrað metra skeiði á tímanum 7,49 sekúndum. Alls voru fjórir sprettir í 100 metra skeiði, 2 í gærkvöldi og seinni tveir í kvöld.

 

Stökk 350m P1                                                                                                                                   

Opinn flokkur                                                                                                                                     

                                                                                                                                                                                   

Sæti  Knapi                           Hross                     Litur                       Aðildarfélag knapa Tími

1        Jón Ársæll Bergmann    Vísir frá Búð           Rauður/ljós-stjörnótt Geysir                     25,74

2        Hermann Árnason          Torfi frá Eyjarhólum Jarpur/rauð-stjörnótt Sindri                      26,63

3        Elmar Ingi Guðlaugsson Kufl frá Grafarkoti   Brúnn/milli-skjótt      Fákur                      27,40

4        Hortense Huault-Dupuy  Stirning frá Fellsási Rauður/milli-skjótt    Geisli                      27,80

 

Flugskeið 100m P2                                                                         

Opinn flokkur                                                                                 

                                                                                                                                         

Sæti  Knapi                                           Hross                                 Tími

1        Sæmundur Þorbjörn Sæmundsson Seyður frá Gýgjarhóli           7,49

2        Ingibergur Árnason                        Sólveig frá Kirkjubæ            7,59

3        Friðrik Reynisson                           Seiður frá Hlíðarbergi           7,60

4        Hans Þór Hilmarsson                     Vorsól frá Stóra-Vatnsskarði 7,72

5        Svavar Örn Hreiðarsson                 Skreppa frá Hólshúsum       7,84

6        Vilborg Smáradóttir                       Klókur frá Dallandi               8,02

7        Hekla Katharína Kristinsdóttir         Lukka frá Árbæjarhjáleigu II  8,03

8        Hlynur Guðmundsson                    Klaustri frá Hraunbæ            8,04

9        Hermann Árnason                          Heggur frá Hvannstóði         8,10

10      Hermann Árnason                          Árdís frá Stóru-Heiði            8,20

11      Guðmundur Baldvinsson                Höfði frá Bakkakoti              8,30

12      Vilborg Smáradóttir                       Skúta frá Skák                    8,33

13      Hjördís Rut Jónsdóttir                    Stússý frá Sörlatungu          8,45

14      Jón Ársæll Bergmann                    Sif frá Eystra-Fróðholti         8,56

15      Bjarney Jóna Unnsteinsd.              Gunnvör frá Lækjarbrekku 2 8,81

16      Sigurður Sigurðarson                     Hnokki frá Þóroddsstöðum  8,87

17      Liva Marie Hvarregaard Nielsen      Sleipnir frá Hlíðarbergi          9,04

18-20  Svavar Örn Hreiðarsson                 Flugar frá Akureyri               0,00

18-20  Elmar Ingi Guðlaugsson                 Kufl frá Grafarkoti                0,00

18-20  Hulda Björk Haraldsdóttir               Draumur frá Borgarhóli         0,00