laugardagur, 20. júlí 2019
 
TölublöðVenjuleg útgáfa

Stóðhestar etja kappi

17. febrúar 2015 kl. 11:30

Ljóni frá Ketilsstöðum mun mæta til leiks í Óðinsvéum.

Ráslisti stóðhestaskeppni World Toelts sem fram fer næstu helgi.

Stóðhestasýning World Toelt nýtur ávallt mikilla vinsælda. Þar koma fram ungir og upprennandi kynbótagripir og etja kappi um hylli áhorfenda. Keppt er í tveimur flokkum, fjórgangshesta annars vegar og hins vegar fimmgangshesta. Í fyrra sigraði Asi frá Lundum II flokk fjórgangshesta og Fláki frá Blesastöðum I kom sá og sigraði flokk fimmgangshesta. 

Í ár koma fram 18 stóðhestar í stóðhestasýningunni og má nálgast nöfn þáttakenda hér:

Fjórgangshestar

Kyndill fra Lytingsstödum IS2005181778
F: Tigull frá Gýgjarhóli
M: Ólympía frá Lýtingsstöðum
Avler: Helgi Bjarni Óskarsson/Guðrún Arndís Eiríksdóttir
Rytter: Jamila Berg

 Hugur frá Ketilsstöðum IS2005176184
F: Hróður frá Refsstöðum
M: Ör frá Ketilsstöðum
Avler: Bergur Jónsson
Rytter: Steffi Svendsen

 Nøkkvi fra Glyngøre DK2009100606
F: Alfasteinn fra Selfossi
M: Brynja Røysland
Avler: Helle og Jan Kaasing
Rytter: Mette Bovbjerg Sørensen

 Kolar fra Strandarhöfdi IS2007184743
F: Sær fra Bakkakoti
M: Gydja fra Porsteinsstödum
Avler: Gudmundur Már Stefansson
Rytter: Michala Breyen

 Bassi fra Tindsgarði DK2009100212
F: Marel frá Feti
M: Glæða frá Króki
Avler: Jóanis í Hoygardinum
Rytter: Jóanis í Hoygardinum

 Kiljan fra Katulabo DK2006109999
F: Garri fra Reykjavik
M: Dagstjarna fra Katulabo
Avler: Bo Hansen
Rytter: Liv Langvad

Fimur fra Egholm DK2006107426
F: Borði frá Fellskoti
M: Silfra frá Litla-Bergi
Avler: Jens Pedersen
Rytter: Ellen Pedesen

 

Fimmgangshestar

Hlýri fra Elvahøj DK2009100107
F: Viktor fra Diisa
M: Hlýn fra Nord
Avler: Camilla Gudmandsen/Jesper Larsen 50/50
Rytter: Sigurður Óli Kristinnsson

 Leikur fra Bispegården DK2004103694
F: Hlynur frá Kjarnholtum I
M: Vigdís fra Bispegården
Avler: Grethe og Jan Sæther
Rytter: James Bóas Faulkner

Ljóni frá Ketilsstöðum IS2004176173
F: Álfasteinn frá Selfossi
M: Ljónslöpp frá Ketilsstöðum
Avler: Jón Bergsson
Rytter: Steffi Svendsen

 Djákni frá Flagbjarnarholti IS2007181608
F: Álfasteinn frá Selfossi
M: Drottning frá Ragnheidarstödum
Avler: Stoeterij van 't Ilperveld
Rytter: Jaap Groven

 Pristur fra Margretarhofi IS2005101034
F: Pokki fra kyrholti
M: Hylling fra Kristum
Avler: Göran Montan
Rytter: Birgitte Simoni

Hnokki fra Dýrfinnustöðum IS2004158649
F: Hágangur fra Narfastöðum
M: Játning fra Steðja
Avler: Fredrik Ingôlfur Helgason
Rytter: Sigurdur Oli Kristinsson

Kostur fra Katulabo DK2001106520
F: Gammur fra Toftum
M: Drift frá Þúfu í Landeyjum
Avler: Bo Hansen/Stutteri Dalur
Rytter: Gulla Gudnadottir

Teigur vom Kronshof DE2002134228
F: Otur frá Sauðárkróki 
M: Næpa vom Kronshof
Avler: Kronshof
Rytter: Frauke Schenzel

Muni vom Hrafnsholt DE2006134453
F: Miðill frá Skarði
M: Skvísa vom Hrafnsholt
Avler: Samantha Leidesdorff
Rytter: Sigurður Óli Kristinsson

Byr från Midgård FI2005122005
F: Víðir frá Prestsbakka
M: Brá frá Þverholtum
Avler: Tove Pahlman
Rytter: James Bóas Faulkner

Arnar frá Blesastöðum 2A IS2004187875 
F: Aron frá Strandarhöfði
M: Aría frá Selfossi
Avler:Bjarni Birgisson 
Rytter: Agnar Snorri Stefánsson