miðvikudagur, 21. ágúst 2019
 
TölublöðVenjuleg útgáfa

Skemmtilegt kvennatölt

14. apríl 2013 kl. 17:29

Skemmtilegt kvennatölt

Glæsilegt Kvennatölt fór fram í reiðhöllinni í Víðidal í gær, laugardag. Á annað hundrað konur voru skráðar til leiks í fjórum flokkum og var keppnin spennandi og skemmtileg enda mikil gleði í loftinu. Konur klæddust sínu fínasta pússi og það stirndi á glansandi hrein hrossin, en til mikils var að vinna í keppninni um glæsilegasta parið í hverjum flokki. 

Allur ágóði af mótinu rennur til þeirra Önnu Rebecku Einarsdóttur og Nínu Kristínar Sigurbjörnsdóttur og heiðruðu þær mótið með nærveru sinni og var vel fagnað af áhorfendum, enda dugnaðarforkar sem eru öðrum hvatning til góðra verka. Þeim sem ekki komust á mótið en vilja styrkja þær stöllur má benda á reikning í umsýslu gjaldkera kvennatölts: kt. 270464-2119, reikn.nr. 0536-05-8501.  Munum að margt smátt gerir eitt stórt og hvert framlag skiptir máli og hjálpar þessum ungu hestakonum sem orðið hafa fyrir áföllum í lífinu og glíma við fötlun. 

Mótsstjórn vill þakka öllum sem að mótahaldinu komu, starfsfólki, styrktaraðilum, keppendum og áhorfendum fyrir að skapa skemmtilegan viðburð með veglegri umgjörð. En úrslit urðu eftirfarandi:
 
Byrjendaflokkur:
A-úrslit
1                                Anna Rakel Sigurðardóttir / Ásgrímur frá Meðalfelli                    6,42      
2                                Elín Rós Hauksdóttir / Seiður frá Feti                   6,42      
3                                Guðrún Pálína Jónsdóttir / Fákur frá Feti                          6            
4                                Hrefna Margrét Karlsdóttir / Hlynur frá Mykjunesi 2                   5,67      
5                                Andrea Guðlaugsdóttir / Valdís frá Grímsstöðum                         5,42      
6                                Sóley Ásta Karlsdóttir / Stígur frá Hólabaki                       5,17
 
Anna Rakel sigraði eftir sætauppröðun dómara, en þær Elín voru jafnar að einkunn.
 
B-úrslit
6             Andrea Guðlaugsdóttir / Valdís frá Grímsstöðm 5,50
7             Maja Gry Nielsdatter / Styrkur frá Strönd II        5,33
8             Guðrún Agða Aðalheiðardóttir / Hrímfaxi frá Hafragili   5,25
9             Brynja Blumenstein / Bakkus frá Söðulsholti      5,17
10           Ida Thorborg / Hrókur frá Sólvangi 5,08
              
Glæsilegasta parið í Byrjendaflokki: Þóra Kristín Briem og Korgur frá Kolsholti 2.
Þóra hlaut í verðlaun beislissett frá Jóni Söðla, 10.000 kr. inneign í Topreiter, hanska, písk og buff frá Hestum og mönnum og BioGroom vörur frá Dýrheimum.
 
Minna vanar:
A-úrslit
1                                Margrét Ríkharðsdóttir / Svás frá Auðsholtshjáleigu                   6,33      
2                                Drifa Danielsdóttir / Ásdís frá Tjarnarlandi                        6,28      
3                                Malin Elisabeth Ramm / Seifur frá Baldurshaga                             6            
4                                Rúna Björg Vilhjálmsdóttir / Flugar frá Þóreyjarnúpi                   5,83      
5                                Arnhildur Halldórsdóttir / Glíma frá Flugumýri                               5,72      
6                                Margrét Dögg Halldórsdóttir / Þorri frá Svalbarða                         5,5         
7                                Silja Hrund Júlíusdóttir / Glettingur frá Stóra-Sandfelli 2                            5,44      
 
B-úrslit
8                                Margrét Dögg Halldórsdóttir / Þorri frá Svalbarða                         5,28      
9                                Valgerður Valmundsdóttir / Fenja frá Holtsmúla 1                       5,22      
10                              Helga Hildur Snorradóttir / Bassi frá Kastalabrekku                      5,06      
11                              Elín D. W. Guðmundsdóttir / Hringur frá Hólkoti                           4,72
 
Glæsilegasta parið í Minna vanar: Margrét Ríkharðsdóttir og Svás frá Auðsholtshjáleigu.
Margrét hlaut í verðlaun beislissett frá Jóni Söðla, 10.000 kr. inneign í Topreiter, hanska, písk og buff frá Hestum og mönnum og BioGroom vörur frá Dýrheimum.
 
Meira vanar:
A-úrslit
1                               Gréta Boða / Grýta frá Garðabæ                          7,06      
2                                Eygló Breiðfjörð Einarsdóttir / Ýmir frá Ármúla                              6,67      
3                                Sarah Höegh / Glefsa frá Auðsholtshjáleigu                    6,56      
4                                Þórunn Eggertsdóttir / Kúnst frá Vindási                          6,5         
5                                Magnea Rós Axelsdóttir / Eva frá Mosfellsbæ                               6,44      
6                                Tinna Rut Jónsdóttir / Hemla frá Strönd I                          6,33      
7                                Marion Leuko / Segull frá Mið-Fossum 2                          6,22
 
B-úrslit
6-7                            Tinna Rut Jónsdóttir / Hemla frá Strönd I                          6,28      
6-7                            Marion Leuko / Segull frá Mið-Fossum 2                          6,28      
8                                Sigurbjörg Jenný Jónsdóttir / Óskar frá Hafnarfirði                      6,22      
9                                Svandís Lilja Stefánsdóttir / Brjánn frá Eystra-Súlunesi I                            6,11      
10                              María Gyða Pétursdóttir / Rauður frá Syðri-Löngumýri                              6
 
Glæsilegasta parið í Meira vanar: Anne Clara Malherbes Vestergaard og Þóra Dís frá Auðsholtshjáleigu.
Anne hlaut í verðlaun beislissett frá Jóni Söðla, 10.000 kr. inneign í Topreiter, hanska, písk og buff frá Hestum og mönnum og BioGroom vörur frá Dýrheimum.
 
Opinn flokkur:
A-úrslit
1                                Bylgja Gauksdóttir / Svanur frá Tungu                               7,67      
2                                Björg Ólafsdóttir / Kolgríma frá Ingólfshvoli                     7,33      
3                                Sara Ástþórsdóttir / Spurning frá Sörlatungu                  7,11      
4                                Rósa Valdimarsdóttir / Íkon frá Hákoti                               6,72      
5                                Sigríður Pjetursdóttir / Sjóður frá Sólvangi                       6,67      
6                                Vilfríður Sæþórsdóttir / Logadís frá Múla                          6,56      
 
B-úrslit
6                                Vilfríður Sæþórsdóttir / Logadís frá Múla                          6,5         
7                                Hulda Finnsdóttir / Þytur frá Efsta-Dal II                            6,39      
8                                Anna Björk Ólafsdóttir / Mirra frá Stafholti                      6,39      
9                                Birgitta Dröfn Kristinsdóttir / Brynjar frá Laugarbökkum                            6,33      
10                              Ragnhildur Haraldsdóttir / Þróttur frá Tungu                   6,22      
 
Glæsilegasta parið í Opnum flokki: Bylgja Gauksdóttir og Svanur frá Tungu. 
Bylgja hlaut í verðlaun lúxusferðina „Drottning um stund“ frá Íshestum.
 
 
Niðurstöður úr forkeppni:
Byrjendaflokkur:
1                                Elín Rós Hauksdóttir / Seiður frá Feti                   5,93      
2                                Guðrún Pálína Jónsdóttir / Fákur frá Feti                          5,6         
3                                Anna Rakel Sigurðardóttir / Ásgrímur frá Meðalfelli                    5,53      
4                                Hrefna Margrét Karlsdóttir / Hlynur frá Mykjunesi 2                   5,5         
5                                Sóley Ásta Karlsdóttir / Stígur frá Hólabaki                       5,43      
6                                Maja Gry Nielsdatter / Styrkur frá Strönd II                     5,37      
7-8                            Ida Thorborg / Hrókur frá Sólvangi                       5,27      
7-8                            Guðrún Agða Aðalheiðardóttir / Hrímfaxi frá Hafragili                                5,27      
9                                Andrea Guðlaugsdóttir / Valdís frá Grímsstöðum                         5,2         
10                              Elín Rós Hauksdóttir / Harpa frá Enni                   5,1         
11                              Brynja Blumenstein / Bakkus frá Söðulsholti                   5,03      
12-14                       Guðný Vala Tryggvadóttir / Þytur frá Stekkjardal                          4,93      
12-14       Hólmfríður Ólafsdóttir / Soffía frá Litlu-Sandvík                              4,93      
12-14                       Linda Helgadóttir / Geysir frá Læk                        4,93      
15-18                       Annette Richter / Dögun frá Síðu                         4,87      
15-18                       Birna Sif Sigurðardóttir / Mörk frá Hárlaugsstöðum 2                  4,87      
15-18                       Elín Rós Hauksdóttir / Húmor frá Hvanneyri                    4,87      
15-18                       Andrea Guðlaugsdóttir / Óskar frá Grímsstöðum                         4,87      
19                              Lilja Ragnarsdóttir / Kjaran frá Kvíarhóli                             4,83      
20                              Þóra Kristín Briem / Korgur frá Kolsholti 2                         4,77      
21-22                       Elín Sara Færseth / Lukkudís frá Hömluholti                    4,63      
21-22                       Linda Björk Bentsdóttir / Polli frá Kaldárholti                   4,63      
23                              Helga Margrét Jóhannsdóttir / Kólga frá Reykjum                        4,6         
24                              Guðrún Einarsdóttir / Fengur frá Skarði                            4,53      
25                             Guðríður Gígja / Hnútur frá Sauðafelli                               4,5         
26                              Ida Thorborg / Glófaxi frá Kópavogi                    4,43      
27-28                       Hólmfríður Halldórsdóttir / Glæta frá Skáney                 4,37      
27-28                       Linda Björk Bentsdóttir / Móði frá Stekkjardal                               4,37      
29                              Margrét S Sveinbjörnsdóttir / Blíð frá Skíðbakka 1A                    4,33      
30                              Birna Sif Sigurðardóttir / Hrannar frá Hárlaugsstöðum 2                            4,3         
31                              Eva Lind Rútsdóttir / Ylur frá Skíðbakka I                           4,13      
32                              Dagmar Evelyn Gunnarsdóttir / Gáski frá Lækjardal                    4,1         
33                              Guðbjörg Eggertsdóttir / Kilja frá Dallandi                        3,77      
34                              Heiðdís Guttormsdóttir / Óþokki frá Þórshöfn                               3,7         
35                              Kristjana Þórarinsdóttir / Ísafold frá Þúfu í Kjós                             3,67      
36                              Lilja Ívarsdóttir / Gosi frá Króki                              3,6         
37                              Guðlaug Ottósdóttir / Frakkur frá Sólvangi                      3,37
 
Minna vanar:
1                                Malin Elisabeth Ramm / Seifur frá Baldurshaga                             5,9         
2                                Margrét Ríkharðsdóttir / Svás frá Auðsholtshjáleigu                   5,8         
3                                Drifa Danielsdóttir / Ásdís frá Tjarnarlandi                        5,73      
4                                Rúna Björg Vilhjálmsdóttir / Flugar frá Þóreyjarnúpi                   5,33      
5-6                            Silja Hrund Júlíusdóttir / Glettingur frá Stóra-Sandfelli 2                            5,27      
5-6                            Arnhildur Halldórsdóttir / Glíma frá Flugumýri                               5,27      
7                                Elín D. W. Guðmundsdóttir / Hringur frá Hólkoti                           5            
8-9                            Margrét Dögg Halldórsdóttir / Þorri frá Svalbarða                         4,93      
8-9                            Helga Hildur Snorradóttir / Bassi frá Kastalabrekku                      4,93      
10                              Valgerður Valmundsdóttir / Fenja frá Holtsmúla 1                       4,9         
11-13                       Ásta Mary Stefánsdóttir / Vígar frá Bakka                        4,87      
11-13                       Auður Stefánsdóttir / Ylfa frá Ytri-Hofdölum                   4,87      
11-13                       Sjöfn Sóley Kolbeins / Glaður frá Kjarnholtum I                            4,87      
14-15                       Ragna Björk Emilsdóttir / Orkusteinn frá Kálfholti                         4,8         
14-15                       Þórhalla M Sigurðardóttir / Vífill frá Síðu                           4,8         
16                              Tara María Hertervig Línudótti / Tvista frá Læk 1                           4,7         
17                              Edda Sóley Þorsteinsdóttir / Selja frá Vorsabæ                             4,67      
18                              Ilona Viehl / Spyrill frá Selfossi                               4,57      
19                              Unnur Sigurþórsdóttir / Ás frá Dalsmynni                         4,5         
20                              Hrafnhildur Pálsdóttir / Ylfa frá Hala                    4,47      
21                              Anna Björk Eðvarðsdóttir / Þóra frá Margrétarhofi                      4,43      
22                              Hólmfríður Ruth Guðmundsdóttir / Effekt frá Meðalfelli                          3,67      
 
Meira vanar:
1                                Gréta Boða / Grýta frá Garðabæ                          6,8         
2                                Eygló Breiðfjörð Einarsdóttir / Ýmir frá Ármúla                              6,6         
3                                Þórunn Eggertsdóttir / Kúnst frá Vindási                          6,5         
4                                Sarah Höegh / Glefsa frá Auðsholtshjáleigu                    6,33      
5                                Magnea Rós Axelsdóttir / Eva frá Mosfellsbæ                               6,27      
6                                Marion Leuko / Segull frá Mið-Fossum 2                          6,2         
7                                Tinna Rut Jónsdóttir / Hemla frá Strönd I                          6,17      
8                                Svandís Lilja Stefánsdóttir / Brjánn frá Eystra-Súlunesi I                            6,1         
9                                María Gyða Pétursdóttir / Rauður frá Syðri-Löngumýri                              6,07      
10                              Sigurbjörg Jenný Jónsdóttir / Óskar frá Hafnarfirði                      6            
11-12                       Rúna Helgadóttir / Hugleikur frá Fossi                                5,93      
11-12                       Katrín Stefánsdóttir / Háfeti frá Litlu-Sandvík                 5,93      
13                              Erla Katrín Jónsdóttir / Dropi frá Selfossi                           5,83      
14-17                       Sirrý Halla Stefánsdóttir / Smiður frá Hólum                    5,8         
14-17                       Guðrún Pétursdóttir / Gjafar frá Hæl                 5,8         
14-17                       Sirrý Halla Stefánsdóttir / Dagur frá Þjóðólfshaga 1                      5,8         
14-17                       Hrafnhildur Jónsdóttir / Eysteinn Ísar frá Ketilsstöðum                              5,8         
18-21                       Anna Clara Malherbes Vestergaard / Þóra Dís frá Auðsholtshjáleigu                   5,73      
18-21                       Líney Kristinsdóttir / Rúbín frá Fellskoti                             5,73      
18-21                       Hrafnhildur Sigurðardóttir / Faxi frá Miðfelli 5                5,73      
18-21                       Brynja Viðarsdóttir / Kolbakur frá Hólshúsum                5,73      
22-23                       Drífa Harðardóttir / Skyggnir frá Álfhólum                        5,7         
22-23                       Hulda Jónsdóttir / Lína frá Hraunbæ                   5,7         
24                              Hólmfríður Kristjánsdóttir / Þokki frá Þjóðólfshaga 1                  5,6         
25-26                       Sara Rut Heimisdóttir / Hjaltalín frá Reykjavík                 5,57      
25-26                       Gunnhildur Sveinbjarnardó / Kelda frá Laugavöllum                   5,57      
27-28                       Erla Katrín Jónsdóttir / Fleygur frá Vorsabæ 1                 5,5         
27-28                       Svava Kristjánsdóttir / Kolbakur frá Laugabakka                            5,5         
29                              Herdís Rútsdóttir / Frumherji frá Hjarðartúni                  5,47      
30-32                       Valdís Ýr Ólafsdóttir / Ræll frá Hamraendum                   5,43      
30-32                       Hrafnhildur Jónsdóttir / Hrímar frá Lundi                          5,43      
30-32                       Stella Björg Kristinsdóttir / Hlökk frá Enni                         5,43      
33                              Jóhanna Þorbjargardóttir / Sólon Íslandus frá Neðri-Hrepp                     5,4         
34                              Oddný Erlendsdóttir / Hrafn frá Kvistum                          5,23      
35                              Helena Ríkey Leifsdóttir / Dúx frá Útnyrðingsstöðum                 5,2         
36                              Monika Sjöfn Pálsdóttir / Glymur frá Hítarnesi                              5,13      
37-38                       Ásgerður Svava Gissurardóttir / Hóll frá Langholti II                     5,1         
37-38                       Elín Urður Hrafnberg / Dynjandi frá Höfðaströnd                         5,1         
39                              Lára Jóhannsdóttir / Naskur frá Úlfljótsvatni                   5            
40                              Susi Haugaard Pedersen / Efri-Dís frá Skyggni                4,43
 
Opinn flokkur:
1                                Bylgja Gauksdóttir / Svanur frá Tungu                               7,07      
2                                Sara Ástþórsdóttir / Spurning frá Sörlatungu                  6,73      
3                                Björg Ólafsdóttir / Kolgríma frá Ingólfshvoli                     6,7         
4                                Rósa Valdimarsdóttir / Íkon frá Hákoti                               6,5         
5                                Sigríður Pjetursdóttir / Sjóður frá Sólvangi                       6,37      
6-7                            Vilfríður Sæþórsdóttir / Logadís frá Múla                          6,33      
6-7                            Ragnhildur Haraldsdóttir / Þróttur frá Tungu                   6,33      
8                                Birgitta Dröfn Kristinsdóttir / Brynjar frá Laugarbökkum                            6,3         
9                                Anna Björk Ólafsdóttir / Mirra frá Stafholti                      6,17      
10                              Hulda Finnsdóttir / Þytur frá Efsta-Dal II                            6,13      
11                              Eva María Þorvarðardóttir / Freyja frá Oddgeirshólum                              6,1         
12                              Edda Rún Guðmundsdóttir / Gljúfri frá Bergi                  6            
13                              Katrín Sigurðardóttir / Dagfari frá Miðkoti                        5,93      
14                              Sigrún Sigurðardóttir / Hildur frá Hvoli                               5,87      
15                              Oddrún Ýr Sigurðardóttir / Stjörnunótt frá Litlu-Gröf                  5,73      
16                              Edda Hrund Hinriksdóttir / Örlygur frá Hafnarfirði                        5,7         
 
Sérstakar þakkir til allra styrktaraðila:
Topreiter, Mustad, Íshestar, Icewear, Jón Söðli, Kökuhornið, Glerskálinn, Geislatækni, Málmtækni, Gerísetningar, Artdeco snyrtivörur, Hestar og Menn, Gréta V. Guðmundsdóttir hönnuður, Drífa Daníelsdóttir, hestamannafélagið Fákur og kvennadeild Fáks.