þriðjudagur, 22. október 2019
 
TölublöðVenjuleg útgáfa

Sænska Meistaramótið í gæðingakeppni

16. september 2019 kl. 09:04

Háfeti frá Úlfsstöðum og Eyjólfur Þorsteinsson hafa átt farsælan feril á keppnisbrautinni

Mikil þátttaka var í mótinu sem fór fram helgina fimmta til áttunda september

 

 

Helgina 5-8 september fór fram sænska Meistaramótið í gæðingakeppni í Norrköping. Mikil þátttaka var í mótinu og margir góðir gæðingar skráðir til leiks enda áhuginn fyrir gæðingakeppni mikill þar í landi.

Í B-flokki ungmenna var það Maia Leikermoser Wallin sem efst stóð á hestinum Hljóm frá Túnsbergi og var einkunn þeirra 8,54 í úrslitum. A-flokkur ungmenna er keppnisgrein sem samþykkt var á síðasta landsþingi LH og hefur nú náð vinsældum en á sænska Meistaramótinu stóð efst í þeirri grein Ebba Johannesen á Prins frá Blönduósi með 8,46 í einkunn.

Í unglingaflokki var spennandi keppni en Linnéa Jansson sigraði keppinauta sína í þeim flokki. Það má segja að hún hafi farið lengri leiðina að sigrinum þar sem að hún var tíunda eftir forkeppni en ávann sér sæti í A-úrslitum með sigri í B-úrslitum.

Keppendur í barnaflokki voru margir eða rúmlega þrjátíu. Það var hún Tekla Petersson sem efst stóð að loknum A-úrslitum en hestur hennar var Mökkur frá Stóru-Ásgeirsá.

Háfeti frá Úlfsstöðum er bestur gæðinga í B-flokki i Svíþjóð þetta árið. Knapi á honum, nú sem áður, Eyjólfur Þorsteinsson. Háfeti hlaut 8,95 í einkunn í A-úrslitum. Í keppni alhliða gæðinga var það Flosi från Rooslunda sem efstur stóð en knapi á honum var Karin Gunnarsson, einkunn Flosa í úrslitinum var 8,79.

 

A flokkur

 

Forkeppni

 

Sæti

Hross

Knapi

Einkunn

 

1

Flosi från Rooslunda

Karin Gunnarsson

8,62

 

2

Atlas frá Hvoli

Vignir Jonasson

8,57

 

3

Glaður från Sundabakka

Vignir Jonasson

8,54

 

4

Guðberg frá Skagaströnd

Helena Adalsteinsdottir

8,52

 

5

Boði från Åleby

Johanna Asplund

8,50

 

6

Þórálfur frá Prestsbæ

Eyjólfur Thorsteinsson

8,47

 

7

Alvar från Salomea

Louise Sieka

8,32

 

8

Sómi frá Hofsstöðum

Illugi Pálsson

8,29

 

9

Sísí frá Björgum

Emelie Althén

8,26

 

10

Álfur från Skogstjärnan

Wictoria Gren

8,25

 

11

Herdís från Prästgården

Vigdis Matthiasdóttir

8,22

 

12

Prímadonna från Dahlgården

Eyjólfur Thorsteinsson

8,21

 

13

Fengur från Backome

Johanna Wingstrand

8,20

 

14

Eydís från Finflo

Malin Olsson

8,19

 

15

Pinni fra Réttarholti

Sarah Hamilton Widegren

8,19

 

16

Fjörnir frá Hólum

Sofia Larsson

8,18

 

17-18

Bomba frá Kjarri

Frida Dahlén

8,17

 

17-18

Albin från Ullstorp

Åse Ericson

8,17

 

19

Krummi från Stenholmen

Emma Ljungqvist

8,15

 

20

Sævar frá Eikarbrekku

Elinor Engelstoft

8,14

 

21

Hreyfill från Skáneyland

Mette Lund Lindberg

8,13

 

22

Prinsessa från Funni

Anna Funni Jonasson

8,12

 

23

Feykir från Dirhuvud

Felicia Ferm Fälting

8,10

 

24

Vefur frá Eikarbrekku

Kim Andersen

8,09

 

25

Lísa frá Litladal

Finnur Svavarsson

8,09

 

26

Lækur frá Efsta-Seli

Hrafnkell Karlsson

8,08

 

27-28

Tenor från Stenholmen

Sofie Sjölin Edholm

8,07

 

27-28

Píla från Tarstad

Boel Gamst

8,07

 

29

Hektor från Prästgården

Inga Mattson Jensen

8,04

 

30

Vakur från Skogsdala

Astrid Dickman

8,02

 

31

Sær från Gröna Gången

Malin Johansson

7,99

 

32

Sóley frá Steinsholti

Karin Gunnarsson

7,95

 

33

Dreitill frá Hólabrekku

Lina Asker

7,86

 

34

Lyfting frá Hvoli

Elin Skogsberg

7,80

 

35

Ársól från Solhagagård

Camilla Danielsson

7,78

 

36

Golíat från Smedjan

Louise Löfgren

7,70

 

37

Merkúr från Lind

Isabell Lotfi

7,58

 

38

Bessi frá Skriðu

Maija Hahlin

7,44

 

39

Hrollur frá Margrétarhofi

Moa Sjögren

7,25

 

40-41

Óðinn frá Efri-Hrepp

Hrafnkell Karlsson

0,00

 

40-41

Birdna från Norrvik

Petra Dahlén

0,00

 

B úrslit

 

Sæti

Hross

Knapi

Einkunn

 

8

Fengur från Backome

Johanna Wingstrand

8,44

 

9

Sísí frá Björgum

Emelie Althén

8,30

 

10

Eydís från Finflo

Malin Olsson

8,18

 

11

Álfur från Skogstjärnan

Wictoria Gren

8,12

 

12

Fjörnir frá Hólum

Sofia Larsson

8,09

 

13

Pinni fra Réttarholti

Sarah Hamilton Widegren

8,07

 

14

Herdís från Prästgården

Vigdis Matthiasdóttir

7,80

 

15

Prímadonna från Dahlgården

Eyjólfur Thorsteinsson

0,00

 

A úrslit

 

Sæti

Hross

Knapi

Einkunn

 

1

Flosi från Rooslunda

Karin Gunnarsson

8,79

 

2

Guðberg frá Skagaströnd

Helena Adalsteinsdottir

8,64

 

3

Atlas frá Hvoli

Vignir Jonasson

8,63

 

4

Boði från Åleby

Johanna Asplund

8,59

 

5

Þórálfur frá Prestsbæ

Eyjólfur Thorsteinsson

8,56

 

6

Fengur från Backome

Johanna Wingstrand

8,45

 

7

Alvar från Salomea

Louise Sieka

8,31

 

8

Sómi frá Hofsstöðum

Illugi Pálsson

8,17

 

B flokkur

 

Forkeppni

Sæti

Hross

Knapi

Einkunn

1

Háfeti frá Úlfsstöðum

Eyjólfur Thorsteinsson

8,62

2

Glitnir frá Margrétarhofi

Finnur Svavarsson

8,52

3

Eyvindur frá Eyvindarmúla

Vignir Jonasson

8,50

4-5

Leistur från Toftinge

Elsa Mandal Hreggvidsdóttir

8,50

4-5

Vakandi från Juse

Robin Haraldsen

8,50

6

Garri frá Fitjum

Anna Funni Jonasson

8,45

7

Dagfari frá Eylandi

Louise Löfgren

8,42

8

Seina frá Steinnesi

Sigfus Sigfússon

8,40

9

Næpa från Asplunda

Johanna Asplund

8,38

10

Kóngur vom Kranichtal

Sabina Svärd

8,36

11

Mídas från Dahlén

Frida Dahlén

8,33

12-13

Hvinur frá Hamrahóli

Lena Andersson Järmark

8,32

12-13

Þorlákur frá Prestsbæ

Eyjólfur Thorsteinsson *

8,32

14

Ögri frá Kirkjuferjuhjáleigu

Eva-karin Bengtsson

8,30

15

Hekla från Horshaga

Finnur Svavarsson

8,28

16-17

Blíða frá Árbæ

Kelly Eriksson

8,28

16-17

Halfdan fra Engholm

Agneta Camnérus

8,28

18

Gefjun frá Flögu

Frida Dahlén

8,27

19

Keilir från Björkmuren

Wictoria Gren

8,26

20

Njála från Ulveryd

Anneli Nordgren

8,26

21-22

Hósías fra Engholm

Carina " Kia " Frederiksen

8,26

21-22

Geisli frá Efri-Rauðalæk

Eva-karin Bengtsson

8,26

23

Lómur frá Stuðlum

Sofia Larsson

8,25

24

Eydís från Sundabakka

Malin Paulsson

8,24

25

Eldlilja från Skogsby

Veronica Östangård

8,23

26

Hildingur från Stall Vitavillan

Humlan Milton

8,23

27-28

Arwen från Solbacken

Eyjólfur Thorsteinsson *

8,23

27-28

Kráka från Säll

Jenny Göransson

8,23

29

Skíma från Stummelbol

Spire Ohlsson

8,22

30-31

Ýr från Agersta

Caroline Agerhill

8,21

30-31

Gæfa fra Sandholm

Candra Trevisson

8,21

32

Móalingur frá Bergi

Kim Andersen

8,21

33-34

Fregn frá Valhöll

Kim Andersen

8,19

33-34

Vakandi från Askhagen

Ida Larsson

8,19

35

Álfadis från Granmyra

Mats Andersson

8,15

36

Klaki från Òs

Lina Asker

8,14

37

Lukka från Hästabet

Helena Stadin

8,12

38

Mozart från Sundsberg

Monica Björsell

8,11

39

Tilberi från Östra Greda

Camilla Nilsson

8,11

40

Víðar från Askagården

Mette Lund Lindberg

8,09

41

Ofeigur från Ödegården

Moa Wärnsäter

8,08

42

Kolur från Bromma Gård

Emil Sundström

8,07

43

Vikar frá Lækjamóti

Emma Magnusson

8,01

44

Ötzi von Steinforth

Malin Eriksson

7,97

45

Hvikur från Navåsen

Carina Dahlvid

7,89

46

Litla-Sóley från Tysslinge

Jenny Viktorsson

7,54

B úrslit

Sæti

Hross

Knapi

Einkunn

8

Seina frá Steinnesi

Sigfus Sigfússon

8,60

9

Næpa från Asplunda

Johanna Asplund

8,45

10

Hekla från Horshaga

Finnur Svavarsson

8,45

11

Hvinur frá Hamrahóli

Lena Andersson Järmark

8,41

12

Ögri frá Kirkjuferjuhjáleigu

Eva-karin Bengtsson

8,35

13

Mídas från Dahlén

Frida Dahlén

8,31

14

Halfdan fra Engholm

Agneta Camnérus

8,30

15-16

Blíða frá Árbæ

Kelly Eriksson

8,26

15-16

Þorlákur frá Prestsbæ

Eyjólfur Thorsteinsson *

8,26

A úrslit

Sæti

Hross

Knapi

Einkunn

1

Háfeti frá Úlfsstöðum

Eyjólfur Thorsteinsson

8,95

2

Vakandi från Juse

Robin Haraldsen

8,70

3

Glitnir frá Margrétarhofi

Finnur Svavarsson

8,65

4

Seina frá Steinnesi

Sigfus Sigfússon

8,64

5

Dagfari frá Eylandi

Louise Löfgren

8,64

6

Leistur från Toftinge

Elsa Mandal Hreggvidsdóttir

8,59

7

Garri frá Fitjum

Anna Funni Jonasson

8,55

8

Eyvindur frá Eyvindarmúla

Vignir Jonasson

8,52

 

 

 

Barnaflokkur

 

Forkeppni

Sæti

Knapi

Hross

Einkunn

1

Lowa Walfridsson

Dögg från Väbylund

8,45

2

Felicia Wiström

Vissa från Stenholmen

8,42

3

Tekla Petersson

Mökkur frá Stóru-Ásgeirsá

8,39

4

Ylva Thunholm

Cesar från Slätterne

8,38

5

Herqules Karlsson Klint

Tjaldur från Johanneslund

8,37

6

Alfons Bergqvist

Lykill från Talltorpa

8,35

7

Elsa Johannesen

Sveiði från Skeppargården

8,34

8

Agnes Kollberg

Björk från Kollberggården

8,32

9

Leona Saetre

Teista från Väbylund

8,30

10

Lilly Björsell

Börkur fra Kleiva

8,25

11

Emilia Toftered

Glimra från Färingsö

8,24

12

Milla Bergqvist

Angi från Viby

8,23

13

Hilma Pettersson

Sága från Dahlgården

8,21

14

Linn Bergljung

Baltasar från Ränteröd

8,20

15

Tilma Lande

Aleiga frá Hrafnkelsstöðum

8,19

16

Minna Gustavsson

Heikir frá Leysingjastöðum II

8,18

17

Tilma Lande

Rissa från Silverkedjan

8,14

18

Isak Fornstedt

Kiljan från Klockargården

8,13

19

Alice Ekman

Stör frá Steinnesi

8,12

20

Selma Sandvall

Svaði från Sörbogården

8,11

21

Olivia Agerhill

Yssa från Agersta

8,11

22

Milla Bergqvist

Huld frá Steinnesi

8,10

23

Liv Bengtsson

Kiljan fra Leddalsgården

8,09

24

Ella Löfgren

Hrappur frá Hvolsvelli

8,08

25

Liv Totschnig

Mimir från Sommarbäck

8,06

26

Isabelle Svensson

Thruma från Östra Greda

8,03

27

Liv Bengtsson

Sveipur från Smedagård

7,97

28

Alfons Bergqvist

Snörp frá Berglandi I

7,90

29

Isa Ståhl

Ösp fra Grønlien

7,90

30

Maja-Stina Ankerson

Gola frá Hrafnkelsstöðum

7,86

31

Nellie Ring

Silkja från Stenstuge

7,26

32

Tekla Petersson

Hrekkur från Västraby

0,00

B úrslit

Sæti

Knapi

Hross

Einkunn

8

Lilly Björsell

Börkur fra Kleiva

8,62

9

Leona Saetre

Teista från Väbylund

8,38

10

Tilma Lande

Aleiga frá Hrafnkelsstöðum

8,26

11

Agnes Kollberg

Björk från Kollberggården

8,26

12

Hilma Pettersson

Sága från Dahlgården

8,12

13

Linn Bergljung

Baltasar från Ränteröd

8,08

14

Milla Bergqvist

Angi från Viby

7,93

15

Emilia Toftered

Glimra från Färingsö

7,72

A úrslit

Sæti

Knapi

Hross

Einkunn

1

Tekla Petersson

Mökkur frá Stóru-Ásgeirsá

8,69

2

Lowa Walfridsson

Dögg från Väbylund

8,59

3

Lilly Björsell

Börkur fra Kleiva

8,57

4

Elsa Johannesen

Sveiði från Skeppargården

8,43

5

Ylva Thunholm

Cesar från Slätterne

8,38

6

Alfons Bergqvist

Lykill från Talltorpa

8,36

7

Herqules Karlsson Klint

Tjaldur från Johanneslund

8,32

8

Felicia Wiström

Vissa från Stenholmen

8,19

 

 

 

Forkeppni

Sæti

Knapi

Hross

Einkunn

1

Viktor Elgholm

Meistari från Lindarbakka

8,37

2

Oskar Fornstedt

Gumi frá Dallandi

8,33

3

Beatrixe Evertsson

Carmen fra Vindal

8,30

4-5

Tuva Arousell

Orri från Mörtö

8,28

4-5

Eira Backan

Nátthrafn frá Dallandi

8,28

6

Jonna Andersson

Viska frá Kjartansstöðum

8,27

7

Amelie Segerström

Fleygur frá Skeiðvöllum

8,26

8

Alice Stattin

Svali frá Þorlákshöfn

8,23

9

Amanda Wenngren

Eldjárn fra Søtofte

8,23

10

Linnéa Jansson

Dalrós frá Miðgerði

8,20

11

Malin Ekwurtzel

Stirnir frá Hrafnsstöðum

8,20

12

Tove Johansdotter

Ægir frá Efra-Núpi

8,19

13

Klara Solberg

Glittnir från Gibraltar

8,18

14

Beatrice Engström Welander

Snotra fra Solbacken

8,17

15

Tove Johansdotter

Lukka fra Stall Wenaas

8,15

16

Amanda Wenngren

Mikki frá Höfða

8,15

17

Ronja Nilsson

Skuttla från Vallerödslund

8,14

18

Rebecka Varverud

Diva från Klockarfallet

8,14

19

Alicia Karlsson

Sólgrímur från Stall Vitavillan

8,12

20

Astrid Tillström

Þokka frá Bergi

8,11

21

Emmie Persson

Særún från Norrkåsa

8,09

22

Hedda Jidenholm

Fiðla fra Jespersgaarde

8,07

23

Aina Tedefalk Larssen

Kjartan från Hästhava

8,06

24

Ottilia Bergholm

Gráni från Tulatorp

8,06

25

Hedda Jidenholm

Simlir från Fornhem

8,05

26

Matilda Ankerson

Kraftur från Ränteröd

8,04

27

Greta Skarsgård

Vísa frá Skúfslæk

8,03

28

Klara Nydahl

Veiga fra Fagerholt

8,00

29

Laurie Livingstone

Fleygur från Milåsa

8,00

30

Josephine Williams

Sigur frá Bjarnanesi

7,98

31

Elin Bengtsson

Herkúles från Lovéngården

7,97

32

Alva Althén

Sæbjörg från Skeppargården

7,94

33

Sanna Thorup

Heiðmar frá Berglandi I

7,87

34

Wida Karlsson

Askja fra Stutteri Sonne

7,87

35

Stina Frankenberg

Elva från Gibraltar

7,79

36

Emelie Berglund

Kolur frá Kirkjuskógi

7,65

B úrslit

Sæti

Knapi

Hross

Einkunn

8

Linnéa Jansson

Dalrós frá Miðgerði

8,53

9

Tove Johansdotter

Ægir frá Efra-Núpi

8,42

10

Alice Stattin

Svali frá Þorlákshöfn

8,37

11

Ronja Nilsson

Skuttla från Vallerödslund

8,35

12

Beatrice Engström Welander

Snotra fra Solbacken

8,25

13

Amanda Wenngren

Mikki frá Höfða

8,16

14

Malin Ekwurtzel

Stirnir frá Hrafnsstöðum

8,09

15

Klara Solberg

Glittnir från Gibraltar

7,83

A úrslit

Sæti

Knapi

Hross

Einkunn

1

Linnéa Jansson

Dalrós frá Miðgerði

8,55

2

Viktor Elgholm

Meistari från Lindarbakka

8,46

3

Jonna Andersson

Viska frá Kjartansstöðum

8,38

4

Tuva Arousell

Orri från Mörtö

8,37

5

Beatrixe Evertsson

Carmen fra Vindal

8,28

6

Amelie Segerström

Fleygur frá Skeiðvöllum

8,27

7

Eira Backan

Nátthrafn frá Dallandi

8,16

8

Oskar Fornstedt

Gumi frá Dallandi

8,03

 

 

 

A flokkur ungmenna

 

Forkeppni

Sæti

Knapi

Hross

Einkunn

1

Ebba Johannesen

Prins frá Blönduósi

8,39

2

Hannah Österberg

Tófa Þorvardóttir från Stall Vitavillan

8,21

3-4

Annie Kaighin

Þeyr frá Leirulæk

8,20

3-4

Viktor Elgholm

Dreki från Lind

8,20

5

Julia Bengtsson

Ótrauður från Bergshill

8,06

6

Sofia Bengtsson

Ikaros från Götarsvik

8,04

7

Ellen Andersson

Muninn frá Auðsholtshjáleigu

7,99

8

Eva-Lotta Olofsson

Sædís från Dirhuvud

7,96

9

Ronja De Leon

Birk från Tofta

7,94

10

Josefin Falkman

Hjördis från Lindvallen

7,87

11

Eleonor Olofsson

Riddari från Kungaskogen

7,80

12

Tove Johansdotter

Hraunar frá Kirkjuferjuhjáleigu

7,70

13

Tindra Vestman

Lísa frá Ytri-Brennihóli

7,65

14

Moa Karlsson

Glitnir frá Eikarbrekku

7,50

15

Frida Eliasson

Djásn från Gröna Gången

7,43

16

Josephine Williams

Lér frá Valhöll

7,41

A úrslit

Sæti

Knapi

Hross

Einkunn

1

Ebba Johannesen

Prins frá Blönduósi

8,46

2

Viktor Elgholm

Dreki från Lind

8,38

3

Hannah Österberg

Tófa Þorvardóttir från Stall Vitavillan

8,36

4

Sofia Bengtsson

Ikaros från Götarsvik

8,20

5

Annie Kaighin

Þeyr frá Leirulæk

8,18

6

Julia Bengtsson

Ótrauður från Bergshill

8,15

7

Ellen Andersson

Muninn frá Auðsholtshjáleigu

8,12

8

Eva-Lotta Olofsson

Sædís från Dirhuvud

7,61

 

 

 

B flokkur ungmenna

 

Forkeppni

Sæti

Knapi

Hross

Einkunn

1

Maia Leikermoser Wallin

Hljómur frá Túnsbergi

8,40

2

Beatrice Von Bodungen

Hörður frá Varmadal

8,37

3

Caroline Nero

Riddari frá Hofi

8,36

4

Ellen Andersson

Flans frá Víðivöllum fremri

8,27

5

Ellen Andersson

Sögn frá Lækjamóti

8,26

6

Linn Eliasson

Halla frá Leysingjastöðum II

8,26

7

Ebba Karlsson

Hrappur från Råknahult

8,23

8

Karitas Aradóttir

Dökkvi frá Leysingjastöðum II

8,22

9

Linn Eliasson

Sirkull frá Skeiðvöllum

8,19

10-11

Jonna Thorvaldsson

Glitnir från Kulltorp

8,18

10-11

Karitas Aradóttir

Ás frá Blesastöðum 1A

8,18

12

Izabella Silvander

Silfra från Rosendal

8,17

13

Frida Röbel-Thorsson

Sóldan från Kilängen

8,17

14

Wilma Almtoft

Everest från Attorp

8,16

15

Jonna Thorvaldsson

Glitnir från Vintergatan

8,16

16

Frida Eliasson

Jói från Segerbäck

8,10

17

Lina Gustavsson

Súnna från Broaskog

8,07

18

Molli Persson

Uggi frá Hamraendum

8,06

19

Vilma Billström

Nökkvi frá Strandarhjáleigu

8,05

20

Felicia Eiserman

Þokkadís från Stenhammar

8,05

21

Tindra Vestman

Ösp från Prästgården

7,95

22

Evelina Parkatti

Hrókur frá Hofi á Höfðaströnd

7,95

23

Sandra Johansson

Sigrún från Ásagardar

7,86

24

Isabella Jansson

Valdi från Örlösa Prästgård

7,73

25

Lina Spets

Fenja frá Sauðholti 2

7,56

26

Emla Dahlberg

Þula frá Rútsstaða-Norðurkoti

7,52

B úrslit

Sæti

Knapi

Hross

Einkunn

8

Jonna Thorvaldsson

Glitnir från Kulltorp

8,38

9

Molli Persson

Uggi frá Hamraendum

8,32

10

Frida Eliasson

Jói från Segerbäck

8,32

11

Frida Röbel-Thorsson

Sóldan från Kilängen

8,28

12

Izabella Silvander

Silfra från Rosendal

8,27

13

Karitas Aradóttir

Ás frá Blesastöðum 1A

8,26

14

Lina Gustavsson

Súnna från Broaskog

8,15

15

Wilma Almtoft

Everest från Attorp

8,01

A úrslit

Sæti

Knapi

Hross

Einkunn

1

Maia Leikermoser Wallin

Hljómur frá Túnsbergi

8,54

2

Caroline Nero

Riddari frá Hofi

8,47

3

Jonna Thorvaldsson

Glitnir från Kulltorp

8,44

4

Linn Eliasson

Sirkull frá Skeiðvöllum

8,33

5

Karitas Aradóttir

Dökkvi frá Leysingjastöðum II

8,33

6

Beatrice Von Bodungen

Hörður frá Varmadal

8,32

7

Ellen Andersson

Sögn frá Lækjamóti

8,30

8

Ebba Karlsson

Hrappur från Råknahult

8,26