sunnudagur, 18. ágúst 2019
 
TölublöðVenjuleg útgáfa

Opið gæðingamót Skagfirðings

28. júlí 2019 kl. 18:38

Mette og Kalsi á Íslandsmótinu fyrr í sumar

Kalsi frá Þúfum bestur alhliðahesta

Gæðingamót fór fram í gær á Sauðárkróki. Þátttakan var með ágætum og var keppni spennandi.

Það má segja að ræktendurnir á Þúfum, þau Mette Mannseth og Gísli Gíslason, hafi staðið uppi sem sigurvegarar á mótinu því að það voru hross úr þeirra ræktun sem sigruðu bæði A-flokk og B-flokk.

Kalsi frá Þúfum sigraði í keppni alhliðahesta með 8,98 í einkunn í úrslitum og List frá Þúfum sigraði í flokki klárhesta með í einkunn 8,86. Mette Mannseth var knapi á þeim báðum. Kalsi og List eru bæði undan Trymbli frá Stóra-Ási og mægðum þar sem List er undan Lygnu frá Stangarholti og Kalsi er undan Kylju frá Stangarholti sem er dóttir Lygnu.

Í A-flokki ungmenna stóð efstur Rosi frá Berglandi og Guðmar Freyr Magnússon með 8,58 í einkunn.

Dagbjörn Jóna Tryggvadóttir sigraði í barnaflokki á Freyju frá Brú með 8,38 í einkunn, þá var það Guðný Rúna Vésteinsdóttir sem sigraði í keppni Unglinga á Þrumu frá Hofstaðaseli með 8,48 í einkunn.

Hér fyrir neðan má sjá allar niðurstöður frá mótinu.

A flokkur                                                             

Gæðingaflokkur 1                                                           

Forkeppni                                                          

Sæti       Hross     Knapi     Aðildarfélag eiganda       Einkunn

1              Kalsi frá Þúfum  Mette Mannseth             Skagfirðingur     8,69

2              Harpa Sjöfn frá Hvolsvelli              Bjarni Jónasson Skagfirðingur     8,66

3              Korgur frá Garði                Bjarni Jónasson Skagfirðingur     8,62

4              Þróttur frá Akrakoti         Líney María Hjálmarsdóttir           Skagfirðingur     8,61

5              Kristall frá Langhúsum   Þórarinn Eymundsson    Skagfirðingur     8,57

6              Lokbrá frá Hafsteinsstöðum        Skapti Steinbjörnsson    Skagfirðingur     8,53

7              Ósk frá Hafragili Egill Þórir Bjarnason        Skagfirðingur     8,43

8              Vígar frá Laugabóli           Egill Þórir Bjarnason        Logi        8,37

9              Hver frá Hverhólum        Líney María Hjálmarsdóttir           Skagfirðingur     8,33

10           Hugur frá Þúfum              Mette Mannseth             Skagfirðingur     8,32

11           Júdit frá Fornhaga II        Sigrún Rós Helgadóttir   Borgfirðingur     8,21

12           Frægur frá Fremri-Fitjum              Magnús Bragi Magnússon            Þytur     8,15

13           Svíadrottning frá Syðra-Skörðugili             Elvar Einarsson  Skagfirðingur     8,07

14           Reimar frá Hólum             Sigurður Heiðar Birgisson              Skagfirðingur     8,04

15           Mjöður frá Hofi á Höfðaströnd   Friðrik Þór Stefánsson    Skagfirðingur     7,99

16           Kvistur frá Reykjavöllum               Hallfríður Sigurbjörg Óladóttir     Þytur     7,92

17           Alsæla frá Ásgeirsbrekku              Magnús Bragi Magnússon            Skagfirðingur     7,91

18           Lykkja frá Laugarmýri      Jóhanna Friðriksdóttir    Skagfirðingur     7,90

19           Indriði frá Stóru-Ásgeirsá              Jóhanna Friðriksdóttir    Skagfirðingur     7,82

20           Gleði frá Hvanneyri         Julian Veith         Skagfirðingur     7,76

A úrslit                                                 

Sæti       Hross     Knapi     Aðildarfélag eiganda       Einkunn

1              Kalsi frá Þúfum  Mette Mannseth             Skagfirðingur     8,98

2              Harpa Sjöfn frá Hvolsvelli              Bjarni Jónasson Skagfirðingur     8,80

3              Kristall frá Langhúsum   Þórarinn Eymundsson    Skagfirðingur     8,70

4              Lokbrá frá Hafsteinsstöðum        Skapti Steinbjörnsson    Skagfirðingur     8,67

5              Þróttur frá Akrakoti         Líney María Hjálmarsdóttir           Skagfirðingur     8,60

6              Vígar frá Laugabóli           Egill Þórir Bjarnason        Logi        8,38

7              Hver frá Hverhólum        Líney María Hjálmarsdóttir           Skagfirðingur     7,86

8              Ósk frá Hafragili Egill Þórir Bjarnason        Skagfirðingur     7,38

 

B flokkur                                                             

Gæðingaflokkur 1                                                           

Forkeppni                                                          

Sæti       Hross     Knapi     Aðildarfélag eiganda       Einkunn

1              List frá Þúfum    Mette Mannseth             Skagfirðingur     8,57

2              Úlfhildur frá Strönd         Finnbogi Bjarnason         Skagfirðingur     8,56

3              Jónas frá Litla-Dal             Sonja Sigurbjörg Sigurgeirsdóttir                Skagfirðingur     8,44

4              Sátt frá Kúskerpi               Guðmar Freyr Magnússon            Skagfirðingur     8,38

5              Mylla frá Hólum                Finnbogi Bjarnason         Skagfirðingur     8,37

6-7          Eldur frá Hvalnesi             Karítas G. Thoroddsen   Skagfirðingur     8,36

6-7          Gustur frá Neðra-Ási      Magnús Bragi Magnússon            Skagfirðingur     8,36

8              Kristall frá Varmalæk      Þorsteinn Björn Einarsson             Skagfirðingur     8,35

9-10       Gjöf frá Sjávarborg          Viktoría Eik Elvarsdóttir  Skagfirðingur     8,34

9-10       Friður frá Þúfum               Lea Christine Busch         Skagfirðingur     8,34

11-12     Dögun frá Torfunesi        Lea Christine Busch         Skagfirðingur     8,32

11-12     Óskadís frá Kjarnholtum I              Guðmar Freyr Magnússon            Skagfirðingur     8,32

13-14     Hnjúkur frá Saurbæ         Alexander Uekötter        Skagfirðingur     8,30

13-14     Bassi frá Litla-Laxholti     Magnús Bragi Magnússon            Skagfirðingur     8,30

15           Kná frá Syðra-Skörðugili Elvar Einarsson  Skagfirðingur     8,26

16           Hófadynur frá Hafsteinsstöðum Skapti Steinbjörnsson    Skagfirðingur     8,22

17           Djásn frá Ríp       Sigurður Heiðar Birgisson              Skagfirðingur     8,19

18           Fannar frá Skammbeinsstöðum 1              Katrín Eva Grétarsdóttir Sleipnir 8,17

19           Ásgerður frá Seljabrekku              Jóhanna Friðriksdóttir    Skagfirðingur     8,17

20           Þvílík Snilld frá Skeggsstöðum    Guðmar Freyr Magnússon            Skagfirðingur     8,10

21           Kolur frá Engihlíð              Egill Þórir Bjarnason        Skagfirðingur     8,02

22           Úlfhéðinn frá Stóru-Gröf ytri       Friðrik Þór Stefánsson    Skagfirðingur     7,98

23           Riddari frá Þúfum            Lea Christine Busch         Skagfirðingur     7,95

24           Kveldsól frá Flatatungu  Alexander Uekötter        Skagfirðingur     7,86

25           Smiður frá Ólafsbergi     Guðjón Gunnarsson       Neisti    7,83

A úrslit                                                 

Sæti       Hross     Knapi     Aðildarfélag eiganda       Einkunn

1              List frá Þúfum    Mette Mannseth             Skagfirðingur     8,86

2              Úlfhildur frá Strönd         Finnbogi Bjarnason         Skagfirðingur     8,68

3              Jónas frá Litla-Dal             Sonja Sigurbjörg Sigurgeirsdóttir                Skagfirðingur     8,61

4              Sátt frá Kúskerpi               Guðmar Freyr Magnússon            Skagfirðingur     8,48

5              Gjöf frá Sjávarborg          Viktoría Eik Elvarsdóttir  Skagfirðingur     8,44

6              Eldur frá Hvalnesi             Karítas G. Thoroddsen   Skagfirðingur     8,42

7              Kristall frá Varmalæk      Þorsteinn Björn Einarsson             Skagfirðingur     8,42

8              Friður frá Þúfum               Lea Christine Busch         Skagfirðingur     8,38

9              Mylla frá Hólum                Finnbogi Bjarnason         Skagfirðingur     8,30

                                                               

                                                               

Gæðingaflokkur 2                                                           

Forkeppni                                                          

Sæti       Hross     Knapi     Aðildarfélag eiganda       Einkunn

1              Gammur frá Enni              Birna M Sigurbjörnsdóttir             Skagfirðingur     8,42

2              Fönix frá Hlíðartúni          Björn Ingi Ólafsson          Skagfirðingur     8,37

3              Eldur frá Íbishóli                Björn Ingi Ólafsson          Skagfirðingur     8,36

4              Merlin frá Varmalæk      Guðmundur Þór Elíasson               Skagfirðingur     8,29

5              Þokkadís frá Hofsstaðaseli            Guðrún Margrét Sigurðardóttir  Skagfirðingur     8,19

6              Ívar frá Víðimýri Sveinn Jóhann Einarsson               Skagfirðingur     8,15

7              Frigg frá Efri-Rauðalæk  Hrefna Hafsteinsdóttir   Skagfirðingur     8,08

8              Nótt frá Ríp         Sigurlína Erla Magnúsdóttir         Skagfirðingur     8,06

9              Fleygur frá Laugardælum              Pernilla Therese Göransson         Skagfirðingur     8,04

A úrslit                                                 

Sæti       Hross     Knapi     Aðildarfélag eiganda       Einkunn

1              Gammur frá Enni              Birna M Sigurbjörnsdóttir             Skagfirðingur     8,49

2              Merlin frá Varmalæk      Guðmundur Þór Elíasson               Skagfirðingur     8,29

3              Fönix frá Hlíðartúni          Björn Ingi Ólafsson          Skagfirðingur     8,27

4              Þokkadís frá Hofsstaðaseli            Guðrún Margrét Sigurðardóttir  Skagfirðingur     8,26

5              Ívar frá Víðimýri Sveinn Jóhann Einarsson               Skagfirðingur     8,24

6              Frigg frá Efri-Rauðalæk  Hrefna Hafsteinsdóttir   Skagfirðingur     8,04

7              Nótt frá Ríp         Sigurlína Erla Magnúsdóttir         Skagfirðingur     8,02

 

Barnaflokkur                                                     

                                                               

Forkeppni                                                          

Sæti       Knapi     Hross     Aðildarfélag knapa           Einkunn

1              Sandra Björk Hreinsdóttir             Demantur frá Hraukbæ Léttir     8,16

2              Dagbjört Jóna Tryggvadóttir        Freyja frá Brú     Þytur     8,02

3              Kristín Gyða Einarsdóttir                Drengur frá Engimýri       Sindri     7,99

4              Sveinn Jónsson Móri frá Efri-Rauðalæk  Skagfirðingur     7,62

5              Ingimar Hólm Jónsson    Ljósbrá frá Varmalandi   Skagfirðingur     7,54

6              Þórður Bragi Sigurðsson Gnýfari frá Ríp   Skagfirðingur     7,02

A úrslit                                                 

Sæti       Knapi     Hross     Aðildarfélag knapa           Einkunn

1              Dagbjört Jóna Tryggvadóttir        Freyja frá Brú     Þytur     8,38

2              Sandra Björk Hreinsdóttir             Demantur frá Hraukbæ Léttir     7,93

3              Kristín Gyða Einarsdóttir                Drengur frá Engimýri       Sindri     7,91

4              Þórður Bragi Sigurðsson Gnýfari frá Ríp   Skagfirðingur     7,73

5              Ingimar Hólm Jónsson    Ljósbrá frá Varmalandi   Skagfirðingur     7,68

6              Sveinn Jónsson Móri frá Efri-Rauðalæk  Skagfirðingur     7,64

Unglingaflokkur                                               

                                                               

Forkeppni                                                          

Sæti       Knapi     Hross     Aðildarfélag knapa           Einkunn

1              Guðný Rúna Vésteinsdóttir          Þruma frá Hofsstaðaseli Skagfirðingur     8,34

2              Freydís Þóra Bergsdóttir Ösp frá Narfastöðum      Skagfirðingur     8,31

3              Jódís Helga Káradóttir    Finnur frá Kýrholti            Skagfirðingur     8,28

4              Sigríður Ingibjörg Einarsdóttir     Kliður frá Efstu-Grund    Sindri     8,22

5              Stefanía Sigfúsdóttir       Ljúfur frá Egilsstaðakoti Skagfirðingur     8,11

6              Margrét Ásta Hreinsdóttir            Hrólfur frá Fornhaga II    Léttir     7,89

7              Margrét Ásta Hreinsdóttir            Björk frá Íbishóli                Léttir     7,82

8              Ólöf Bára Birgisdóttir      Gletta frá Ríp      Skagfirðingur     7,77

9              Ólöf Bára Birgisdóttir      Selja frá Herubóli              Skagfirðingur     7,76

10           Katrín Ösp Bergsdóttir   Pipar frá Narfastöðum   Skagfirðingur     7,55

A úrslit                                                 

Sæti       Knapi     Hross     Aðildarfélag knapa           Einkunn

1              Guðný Rúna Vésteinsdóttir          Þruma frá Hofsstaðaseli Skagfirðingur     8,48

2              Margrét Ásta Hreinsdóttir            Hrólfur frá Fornhaga II    Léttir     8,42

3              Sigríður Ingibjörg Einarsdóttir     Kliður frá Efstu-Grund    Sindri     8,37

4              Freydís Þóra Bergsdóttir Ösp frá Narfastöðum      Skagfirðingur     8,34

5              Jódís Helga Káradóttir    Finnur frá Kýrholti            Skagfirðingur     8,30

6              Stefanía Sigfúsdóttir       Ljúfur frá Egilsstaðakoti Skagfirðingur     8,23

7              Katrín Ösp Bergsdóttir   Pipar frá Narfastöðum   Skagfirðingur     8,12

8              Ólöf Bára Birgisdóttir      Selja frá Herubóli              Skagfirðingur     7,86

 

A flokkur ungmenna                                                      

                                                               

Forkeppni                                                          

Sæti       Knapi     Hross     Aðildarfélag knapa           Einkunn

1              Guðmar Freyr Magnússon            Rosi frá Berglandi I           Skagfirðingur     8,32

2              Katrín Eva Grétarsdóttir Gyllir frá Skúfslæk           Sleipnir 8,18

3              Bjarki Fannar Stefánsson              Vissa frá Jarðbrú               Hringur 8,17

4              Viktoría Eik Elvarsdóttir  Nætursól frá Syðra-Skörðugili     Skagfirðingur     8,08

5              Margrét Ásta Hreinsdóttir            Tvistur frá Garðshorni    Léttir     7,90

6              Dagbjört Jóna Tryggvadóttir        Nn frá Syðri-Völlum         Þytur     7,57

A úrslit                                                 

Sæti       Knapi     Hross     Aðildarfélag knapa           Einkunn

1              Guðmar Freyr Magnússon            Rosi frá Berglandi I           Skagfirðingur     8,58

2              Katrín Eva Grétarsdóttir Gyllir frá Skúfslæk           Sleipnir 8,43

3              Viktoría Eik Elvarsdóttir  Nætursól frá Syðra-Skörðugili     Skagfirðingur     8,19

4              Margrét Ásta Hreinsdóttir            Tvistur frá Garðshorni    Léttir     8,11

5              Dagbjört Jóna Tryggvadóttir        Nn frá Syðri-Völlum         Þytur     7,85

6              Bjarki Fannar Stefánsson              Vissa frá Jarðbrú               Hringur 7,83