fimmtudagur, 27. júní 2019
 
TölublöðVenjuleg útgáfa

Meistaradeild Cintamani

7. apríl 2017 kl. 00:25

Ráslistar fyrir tölt og flugskeið á spennandi lokakvöldi deildarinnar klárir

Þá eru ráslistarnir fyrir tölt og flugskeið tilbúnir en keppt verður í þessum tveimur greinum á morgun í Samskipahöllinni í Spretti í Kópavogi. Keppni hefst á slaginu 19:00 með forkeppni í tölti.

Ráslistinn í tölti er svakalegur og ljóst að keppnin verður spennandi og hrossinn hæfileikarík

Á ráslistanum eru margir af bestu tölturum landsins og má þar nefna töltdrottningarnar Skímu frá Kvistum, Örnu frá Skipaskaga, Gloríu frá Skúfslæk, Kötlu frá Ketilsstöðum, Pixi frá Mið-Fossum og fleiri.

Margir stóðhestar eru á listanum sumir þeirra hafa staðið framarlega í keppni áður og aðrir ætla sér að sýna sig og sanna. Má þar nefna Hring frá Gunnarsstöðum, Frama frá Ketilsstöðum, Arð frá Efri-Þverá, Háfeta frá Hákoti, Ljúf frá Torfunesi, Straum frá Feti og Spöl frá Njarðvík.

Ljóst er að ef telja ætti upp þá hesta sem líklegt er að sigri keppnina þyrfti að tína til öll þau hross sem á ráslistanum eru, gæðin eru það mikil.

Þegar töltinu er lokið tekur við flugskeið í gegnum höllina. Sigurvegarar gæðingaskeiðsins Konráð Valur og Kjarkur frá Árbæjarhjáleigu ríða á vaðið en þetta er eitt fljótasta par landsins í dag. Helga Una sigraði skeiðið í KS deildinni nú í vikunni á Besta frá Upphafi á feikna tíma þannig að engin skyldi afskrifa þau. Ráslistinn í skeiði er ekki síður spennandi en í töltinu.

Ljóst er að spennan í einstaklingskeppninni hefur sjaldan verið jafn mikil og núna og því enginn leið að spá fyrir um hver muni standa uppi sem sigurvegari deildarinnar. Nóg er af stigum í pottinum fyrir þessar tvær greinar.

Allir hestamenn landsins og fleiri til ættu því að taka kvöldið frá og fylgjast með spennandi keppni.

Ráslisti í tölti

1  Konráð Valur Sveinsson            Frú Lauga frá Laugavöllum            Lýsi / Oddhóll / Þjóðólfshagi
2  Sigurbjörn Bárðarson                 Nagli frá Flagbjarnarholti               Lýsi / Oddhóll / Þjóðólfshagi
3  Guðmar Þór Pétursson               Brúney frá Grafarkoti                      Heimahagi
4  Bergur Jónsson                          Katla frá Ketilsstöðum                     Gangmyllan
5  Árni Björn Pálsson                     Skíma frá Kvistum                           Top Reiter
6  Aðalheiður Anna Guðjónsdóttir Roði frá Margrétarhofi                    Ganghestar / Margrétarhof
7  Eyrún Ýr Pálsdóttir                     Reynir frá Flugumýri                       Hrímnir / Export-Hestar
8  Sigursteinn Sumarliðason         Háfeti frá Hákoti                              Heimahagi
9  Freyja Amble Gísladóttir            Álfastjarna frá Syðri-Gegnishólum                       Gangmyllan
10  Jakob Svavar Sigurðsson          Gloría frá Skúfslæk                         Top Reiter
11   Hinrik Bragason                         Baron frá Bala 1                              Hestvit / Árbakki / Kvistir
12   Davíð Jónsson                           Ólína frá Skeiðvöllum                     Heimahagi
13   Reynir Örn Pálmason                Elvur frá Flekkudal                          Ganghestar / Margrétarhof
14  Guðmundur Björgvinsson         Straumur frá Feti                              Hestvit / Árbakki / Svarthöfði
15  Sigurður Sigurðarson                 Arna frá Skipaskaga                       Lýsi / Oddhóll / Þjóðólfshagi
16  Janus Halldór Eiríksson            Hlýri frá Hveragerði                        Auðsholtshjáleiga
17  Ragnar Tómasson                     Sleipnir frá Árnanesi                      Hestvit  Árbakki / Svarthöfði
18   Ásmundur Ernir Snorrason       Spölur frá Njarðvík                          Auðsholtshjáleiga
19    Hanna Rún Ingibergsdóttir        Hrafnfinnur frá Sörlatungu             Hrímnir / Export-Hestar
20    Viðar Ingólfsson                         Pixi frá Mið-Fossum                        Top Reiter
21    Sigurður Vignir Matthíasson      Arður frá Efri-Þverá                         Ganghestar / Margrétarhof
22    Elin Holst                                     Frami frá Ketilsstöðum                    Gangmyllan
23    Sylvía Sigurbjörnsdóttir             Ljúfur frá Torfunesi                         Auðsholtshjáleiga
24     Þórarinn Ragnarsson                Hringur frá Gunnarsstöðum I         Hrímnir / Export-Hestar

Ráslisti í skeið

1  Konráð Valur Sveinsson            Kjarkur frá Árbæjarhjáleigu            Lýsi / Oddhóll / Þjóðólfshagi_
2  Elin Holst                                     Hrappur frá Sauðárkróki                 Gangmyllan
3  Hinrik Bragason                         Jóhannes Kjarval frá Hala             Hestvit / Árbakki / Svarthöfði
4  Guðmundur Björgvinsson         Glúmur frá Þóroddsstöðum           Hestvit / Árbakki / Svarthöfði
5 Hanna Rún Ingibergsdóttir        Funi frá Hofi                                    Hrímnir / Export-Hestar
6 Jakob Svavar Sigurðsson          Glóra frá Skógskoti                        Top Reiter
7 Þórarinn Ragnarsson                Hákon frá Sámsstöðum                  Hrímnir / Export-Hestar
8 Sigurbjörn Bárðarson                 Snarpur frá Nýjabæ                        Lýsi / Oddhóll / Þjóðólfshagi
9 Helga Una Björnsdóttir              Besti frá Upphafi                             Hrímnir / Export-Hestar
10 Bjarni Bjarnason                         Randver frá Þóroddsstöðum         Auðsholtshjáleiga
11 Davíð Jónsson                           Irpa frá Borgarnesi                         Heimahagi
12 Sigurður Sigurðarson                 Drift frá Hafsteinsstöðum                Lýsi / Oddhóll / Þjóðólfshagi
13 Guðmar Þór Pétursson               Rúna frá Flugumýri                         Heimahagi
14 Hans Þór Hilmarsson                 Assa frá Bjarnarhöfn                      Ganghestar / Margrétarhof
15 Bergur Jónsson                          Segull frá Halldórsstöðum             Gangmyllan
16 Aðalheiður Anna Guðjónsdóttir Ása frá Fremri-Gufudal                   Ganghestar / Margrétarhof
17 Sigursteinn Sumarliðason         Bína frá Vatnsholti                          Heimahagi
18 Ævar Örn Guðjónsson              Vaka frá Sjávarborg                        Gangmyllan
19  Ragnar Tómasson                     Isabel frá Forsæti                            Hestvit / Árbakki / Svarthöfði
20 Árni Björn Pálsson                     Skykkja frá Breiðholti í Flóa           Top Reiter
21 Ásmundur Ernir Snorrason       Eva frá Strandarhöfði                     Auðsholtshjáleiga
22 Sigurður Vignir Matthíasson      Léttir frá Eiríksstöðum                     Ganghestar / Margrétarhof
23 Teitur Árnason                            Ör frá Eyri                                        Top Reiter
24  Þórdís Erla Gunnarsdóttir         Lilja frá Dalbæ                                 Auðsholtshjáleiga