mánudagur, 21. október 2019
 
TölublöðVenjuleg útgáfa

Íþróttamót í Fossgerði

30. apríl 2014 kl. 11:00

Ómar Ingi og Flygill frá Horni

Niðurstöður frá íþróttamótinu og unghrossakeppninni

Ekki er hægt að segja annað en íþróttamótið og unghrossakeppnin í Fossgerði hafi tekist vonum framar um helgina. Veðrið lék við okkur þrátt fyrir smá kælingu á sunnudag. Allt gekk snuðrulaust fyrir sig, keppendur létu ekki bíða eftir sér og sáu til þess að áhorfendur höfðu nægt augnakonfekt á vellinum og aðrir starfsmenn unnu saman að því að gera þetta mót eftirminnilegt og skemmtilegt.

Vonandi er þetta mót komið til að vera og það verði árviss viðburður að haldið verði löglegt íþróttamót á austurlandi.

Úrslitin úr íþróttakeppninni urðu eftirfarandi:

Fjórgangur - Barnaflokkur

1. Styrmir Freyr og Hrímnir frá Hofi                  4.73
2. Soffía Mjöll og Eygló frá Ytri-Tindsstöðum    4.40
3. Hólmar Logi og Dís frá Fákshólum                4.33
4. Þrúður Kristrún og Rökkvi frá Hálsi               3.80
5. Jónína Vigdís og Ketill frá Ketilsstöðum          3.30

Tölt T7 - Barnaflokkur

1. Styrmir Freyr og Hrímnir frá Hofi                  4.58
2. Hólmar Logi og Dís frá Fákshólum                4.33
3. Soffía Mjöll og Eygló frá Ytri-Tindsstöðuum   3.83
4. Jónína Vigdís og Ketill frá Ketilsstöðum           3.75
5. Þrúður Kristrún og Rökkvi frá Hálsi                3.42

Fjórgangur - Unglingar

1. Stefán Berg og Flauta frá Bakkagerði            5.03

Tölt T3 - Unglingar

1. Magnús Fannar og Villimey frá Efra-Hvoli       5.56
2. Ástrún Jóhanna og Blíða frá Egilsstaðabæ     4.28
3. Stefán Berg og Flauga frá Bakkagerði           4.22
4. Sara Lind og Kolka frá Hólmatungu              3.17

Fjórgangur - Ungmenni

1. Þuríður Lillý og Safír frá Sléttu                      6.00 Glæsilegasta par mótsins.
2. Blanca og Sóldís frá Sólheimagerði               5.23

Tölt T3 - Ungmenni

1. Þuríður Lillý og Safír frá Sléttu                      5.72
2. Blanca og Sóldís frá Sólheimagerði               5.67

Fjórgangur - Minna vanir

1. Guðbjörg og Eydís frá Neskaupstað            5.83
2. Hallgrímur og Þerney frá Brekku                  5.67
3. Carola og Fálmi frá Fremra-Hálsi                   5.63
4. Áskell og Halla frá Hjallalandi                         2.50

Tölt T3 - Minna vanir

1. Hallgrímur og Þerney frá Brekku                  6.44
2. Carola og Fálmi frá Fremra-Hálsi                   6.39
3. Áskell og Heiður frá Hjallalandi                      5.50
4. Sigður Hlíðar og Hvinur frá Bakkagerði         5.44
5. Guðrún og Fálki frá Reyðarfirði                    4.61
komu inn fyrir Guðbjörgu og Eydísi sem drógu sig út.

Fjórgangur - Opinn flokkur
1. Sigurbjörg og Kraftur frá Keldudal               6.60
2. Reynir og Hektor frá Þórshöfn                    6.37
3. Eiríkur og Simbi frá Tókastöðum                 5.47
kom inní úrslitin fyrir Ómar Inga og Flygil sem drógu sig út.
4. Dagrún Drótt og Glæta frá Sveinatungu     5.23
Sigurður Sveinbjörnsson og Baldur frá Garði drógu út úr úrslitum vegna veikinda.

Tölt T1 - Opinn flokkur

1. Ómar Ingi og Flygill frá Horni 1                    6.78
2. Guðbjartur og Hulinn frá Sauðafelli              6.28
3. Bergur Már og Bára frá Ketilsstöðum           6.22
4. Ragnar og Glóð frá Sunnuhlíð                     6.11
5. Helgi Vigfús og Boði frá Efri-Skálateigi 2       5.83

Fimmgangur - Opinn flokkur
1. Ómar Ingi og Ásgerður frá Horni I               6.50
2, Reynir og Freddi frá Sauðanesi                    6.43
3. Valdís og Galdur frá Kaldbak                        6.03
4. Ragnar og Flygill frá Bakkagerði                  6.00
5. Dagrún og Mæra frá Valþjófsstað 2            4,19

Unghrossakeppnin gaf til kynna um að ekki þarf að örvænta í hrossaræktinni á austurlandi. Keppnin setti skemmtilegan svip á mótið og voru hrossin mjög frambærileg og falleg. Hægt er að segja að það hafi næstum verið öll litaflóra íslenska hestsins og var mjög gaman að sjá fjölbreytnina í þeim efnum. 

Úrslit í 4 vetra flokki

1. Kvika frá Útnyrðingsstöðum og Stefán Sveinsson

        F: Hágangur frá Narfastöðum

        M: Andvör frá Breiðumörk 2

2. Flugu frá Útnyrðingsstöðum og Stefán Sveinsson

        F: Svanur frá Útnyrðingsstöðum

        M: Maístjarna frá Útnyrðingsstöðum

3. Verðandi frá Efri - Skálateigi 2 og Ásvaldur Sigurðsson

        F: Olver frá Kvistum

        M: Kjarnorka frá Kjarnholtum I

Úrslit í 5 vetra flokki

1 Amor frá Útnyrðingsstöðum og Stefán Sveinsson

        F: Andvari frá Ey I

        M: Ponta frá Feti

2. Gustur frá Egilsstaðabæ og Ármann Örn Magnússon

        F: Svanur frá Útnyrðingsstöðum

        M: Ferla frá Egilsstaðabæ

Úrslit í 6 vetra flokki

1. Litla - Jörp frá Útnyrðingsstöðum og Stefán Sveinsson (Hans Kjerúlf knapi í úrslitum)

        F: Ægir frá Móbergi

        M: Fluga frá Egilsstaðabæ

2. Stálbrúður frá Skiptalæk 2 og Ragnar Magnússon

        F: Stáli frá Kjarri

        M: Folda frá Skipalæk 1

3. Frægð frá Eskifirði og Ann-Kristin Kunzel

        F: Hróður frá Refsstöðum

        M: Bylgja frá Stöð

4. Pyttla frá Útnyrðingsstöðum og Stefán Sveinssog (Reynir Atli knapi í úrslitum)

        F: Svanur frá Útnyrðingsstöðum

        M: Ponta frá Feti

5. Dýfing frá Felli og Stefán Sveinsson

        F: Ljóna frá Ketilsstöðum

        M: Dama frá Bláskógum