föstudagur, 19. júlí 2019
 
TölublöðVenjuleg útgáfa

Hestaþing Sindra

gisli@eidfaxi.is
18. júní 2019 kl. 11:00

Askja frá Efstu-Grund

Askja frá Efstu-Grund sigraði A-flokk með 9,03 í einkunn

 

Hestaþing Sindra

Hið rómaða Péturseyjar-mót sem hestamannafélagið Sindri heldur, fór fram um helgina. Keppt var í hefðbundnum flokkum gæðingakeppninar og töltgreinum.

Mesta athygli vekur að Askja frá Efstu-Grund, sem stóð efsti í flokki fjögurra vetra hryssna á síðastliðnu landsmóti, sigraði A-flokk með einkunn upp á 9,03. Það er fáheyrt að svo ungt hross fari í svo háa tölu og undirstrikar gæðingskosti hryssunnar. Knapi á henni nú sem áður er Hlynur Guðmundsson. Hlynur sat einnig sigurvegara B-flokks Hendingu frá Eyjarhólum.

Sigurður Sigurðarson sigraði í tölt keppni á Rauðu-List frá Þjóðólfshaga með 8,17 í einkunn í A-úrslitum. Hestamannamót fara nú fram víða um land og nóg um að vera í hestamennskunni

Niðurstöður mótsins

 

 

A flokkur                                                                                              

                                                                                                            

Forkeppni                                                                                

Sæti         Hross                               Knapi                               Einkunn

1              Askja frá Efstu-Grund        Hlynur Guðmundsson        8,57

2              Þoka frá Þjóðólfshaga 1    Vilborg Smáradóttir           8,49

3              Klókur frá Dallandi             Vilborg Smáradóttir           8,47

4              Árdís frá Litlalandi              Logi Þór Laxdal                8,37

5              Móeiður frá Þjóðólfshaga II Hjörvar Ágústsson            8,37

6              Festi frá Eyjarhólum           Hlynur Guðmundsson        8,30

7              Hekla frá Strandarhjáleigu  Hulda Jónsdóttir               8,29

8              Völundur frá Skálakoti       Sanne Van Hezel               8,27

9              Glóey frá Syðri-Fljótum      Kristín Lárusdóttir              8,23

10             Brimrún frá Þjóðólfshaga 1 Hjördís Rut Jónsdóttir       8,13

11             Tónn frá Breiðholti í Flóa    Kristín Ingólfsdóttir           8,07

12             Brenna frá Efstu-Grund      Sunna Lind Sigurjónsdóttir 7,91

A úrslit                                                                                                 

Sæti         Hross                               Knapi                               Einkunn

1              Askja frá Efstu-Grund        Hlynur Guðmundsson        9,03

2              Klókur frá Dallandi             Vilborg Smáradóttir           8,68

3              Móeiður frá Þjóðólfshaga II Hjörvar Ágústsson            8,45

4              Völundur frá Skálakoti       Sanne Van Hezel               8,42

5              Glóey frá Syðri-Fljótum      Kristín Lárusdóttir              8,21

6              Hekla frá Strandarhjáleigu  Hulda Jónsdóttir               7,99

7              Festi frá Eyjarhólum           Hlynur Guðmundsson        7,97

8              Brimrún frá Þjóðólfshaga 1 Hjördís Rut Jónsdóttir       7,34

 

B flokkur                                                                                                 

                                                                                                               

Forkeppni                                                                                 

Sæti         Hross                                Knapi                                Einkunn

1              Hending frá Eyjarhólum      Hlynur Guðmundsson          8,49

2              Dreyri frá Hjaltastöðum       Vilborg Smáradóttir            8,47

3              Salka Sól frá Kópavogi      Logi Þór Laxdal                  8,41

4              Aðgát frá Víðivöllum fremri Svanhildur Guðbrandsdóttir 8,39

5-6            Safír frá Fornusöndum       Nína María Hauksdóttir        8,30

5-6            Blesi frá Þykkvabæ I          Kristín Lárusdóttir               8,30

7              Hlekkur frá Lækjamóti        Sandy Carson                    8,29

8              Forni frá Fornusöndum       Nína María Hauksdóttir        8,29

9              Flóki frá Strandarhjáleigu    Hulda Jónsdóttir                 8,25

10             Straumur frá Valþjófsstað 2 Guðbrandur Magnússon      8,24

11             Öskubuska frá Miðengi       Harpa Rún Jóhannsdóttir     8,13

12             Sproti frá Ytri-Skógum       Nína María Hauksdóttir        8,12

13             Nn frá Laugardælum           Kristín Lárusdóttir               7,92

14             Skjálfti frá Efstu-Grund       Sunna Lind Sigurjónsdóttir  7,75

15             Stjarni frá Skarði                Sanna Eveliina Vaeisaenen  7,43

A úrslit                                                                                                    

Sæti         Hross                                Knapi                                Einkunn

1              Hending frá Eyjarhólum      Hlynur Guðmundsson          8,77

2              Dreyri frá Hjaltastöðum       Vilborg Smáradóttir            8,61

3              Salka Sól frá Kópavogi      Logi Þór Laxdal                  8,57

4              Aðgát frá Víðivöllum fremri Svanhildur Guðbrandsdóttir 8,43

5              Safír frá Fornusöndum       Nína María Hauksdóttir        8,34

6              Blesi frá Þykkvabæ I          Kristín Lárusdóttir               8,31

7              Hlekkur frá Lækjamóti        Sandy Carson                    8,29

8              Forni frá Fornusöndum       Nína María Hauksdóttir        8,25

 

Barnaflokkur                                                        

                                                                                     

Forkeppni                                                            

Sæti     Knapi                            Hross                   Einkunn

1          Kristín Gyða Einarsdóttir Freyja frá Engihlíð 7,85

A úrslit                                                                          

Sæti     Knapi                            Hross                   Einkunn

1          Kristín Gyða Einarsdóttir Freyja frá Engihlíð 8,15

 

Unglingaflokkur                                                            

                                                                                                

Forkeppni                                                                     

Sæti     Knapi                               Hross                         Einkunn

1          Elín Þórdís Pálsdóttir        Ópera frá Austurkoti    8,35

2          Sunna Lind Sigurjónsdóttir Skjálfti frá Efstu-Grund       7,92

A úrslit                                                                                     

Sæti     Knapi                               Hross                         Einkunn

1          Elín Þórdís Pálsdóttir        Ópera frá Austurkoti    8,62

2          Sunna Lind Sigurjónsdóttir Skjálfti frá Efstu-Grund       8,46

 

B flokkur ungmenna                                                           

                                                                                                        

Forkeppni                                                                           

Sæti     Knapi                                Hross                              Einkunn

1          Brynjar Nói Sighvatsson     Konsúll frá Ármóti            8,28

2          Svanhildur Guðbrandsdóttir Pittur frá Víðivöllum fremri 8,22

3          Elín Árnadóttir                    Heimur frá Syðri-Reykjum 8,18

4          Sigurður Anton Pétursson   Gjafar frá Hvolsvelli          8,10

5          Elínborg Árnadóttir             Varúð frá Vetleifsholti 2    7,57

A úrslit                                                                                             

Sæti     Knapi                                Hross                              Einkunn

1          Elín Árnadóttir                    Heimur frá Syðri-Reykjum 8,40

2          Brynjar Nói Sighvatsson     Konsúll frá Ármóti            8,31

3          Sigurður Anton Pétursson   Gjafar frá Hvolsvelli          8,25

4          Svanhildur Guðbrandsdóttir Pittur frá Víðivöllum fremri 8,12

5          Elínborg Árnadóttir             Varúð frá Vetleifsholti 2    7,97

 

Tölt T1                                                                                                      

Opinn flokkur                                                                            

Forkeppni                                                                                  

Sæti         Knapi                              Hross                                   Einkunn

1              Sigurður Sigurðarson        Rauða-List frá Þjóðólfshaga 1 8,00

2              Elvar Þormarsson            Aldís frá Strandarhjáleigu       7,33

3              Hlynur Guðmundsson       Magni frá Hólum                    7,27

4              Lára Jóhannsdóttir           Gormur frá Herríðarhóli           7,20

5              Elín Árnadóttir                  Prýði frá Vík í Mýrdal             6,83

6-7            Hlynur Guðmundsson       Hending frá Eyjarhólum          6,73

6-7            Bjarney Jóna Unnsteinsd. Tromma frá Höfn                   6,73

8              Sara Ástþórsdóttir            Viðja frá Geirlandi                  6,50

9              Guðbrandur Magnússon   Straumur frá Valþjófsstað 2    6,47

10             Alma Gulla Matthíasdóttir Neisti frá Strandarhjáleigu      6,40

11             Brynjar Nói Sighvatsson   Fluga frá Prestsbakka            6,00

12             Kristín Lárusdóttir             Pittur frá Víðivöllum fremri      5,57

A úrslit                                                                                                      

Sæti         Knapi                              Hross                                   Einkunn

1              Sigurður Sigurðarson        Rauða-List frá Þjóðólfshaga 1 8,17

2              Elvar Þormarsson            Aldís frá Strandarhjáleigu       7,61

3              Hlynur Guðmundsson       Magni frá Hólum                    7,56

4              Lára Jóhannsdóttir           Gormur frá Herríðarhóli           7,39

5              Bjarney Jóna Unnsteinsd. Tromma frá Höfn                   6,83

6              Elín Árnadóttir                  Prýði frá Vík í Mýrdal             6,67

7              Guðbrandur Magnússon   Straumur frá Valþjófsstað 2    6,17

 

Tölt T7                                                                                              

Opinn flokkur                                                                        

Forkeppni                                                                              

Sæti         Knapi                                Hross                            Einkunn

1              Elínborg Árnadóttir             Varúð frá Vetleifsholti 2  5,77

2              Sunna Lind Sigurjónsdóttir  Skjálfti frá Efstu-Grund  5,27

3-4            Sanne Van Hezel                Þrenna frá Þingeyrum     5,10

3-4            Hermann Árnason               Árdís frá Stóru-Heiði       5,10

5              Marlene Thies                     Kráka frá Lýtingsstöðum 4,80

6              Sanna Eveliina Vaeisaenen  Stjarni frá Skarði            4,77

A úrslit                                                                                              

Sæti         Knapi                                Hross                            Einkunn

1              Elínborg Árnadóttir             Varúð frá Vetleifsholti 2  5,83

2              Sanne Van Hezel                Þrenna frá Þingeyrum     5,42

3              Sunna Lind Sigurjónsdóttir  Skjálfti frá Efstu-Grund  5,25

4              Hermann Árnason               Árdís frá Stóru-Heiði       5,17

5              Marlene Thies                     Kráka frá Lýtingsstöðum 5,00

6              Sanna Eveliina Vaeisaenen  Stjarni frá Skarði            4,92