miðvikudagur, 19. júní 2019
 
TölublöðVenjuleg útgáfa

Hans kom, sá og sigraði

1. mars 2014 kl. 20:40

Síbíl frá Torfastöðum, knapi Hans Þór

Niðurstöður frá Svínavatni

Mótinu á Svínavatni er lokið og er óhætt að segja að Hans Þór Hilmarsson hafi verið maður mótsins en það var fátt um mótsvör í B flokknum og í töltinu. Hans var á Síbil frá Torfastöðum í báðum greinum og sigraði þær báðar með yfirburðum 9,21í einkunn í b flokknum og 8.50 í einkunn í A flokknum. Síbil var valin glæsilegasti hestur mótsins en hún hlaut m.a. 10 fyrir yfirferð í töltinu.

Húnvetningurinn Tryggvi Björnsson sigraði A flokkinn á glæsihryssunni Þyrlu frá Eyri en þau hlutu 8,74 í einkunn. Veður og færi var eins og best verður á kosið og dagskráin gekk vel og snuðrulaust fyrir sig. Hestakosturinn magnaður og þá sérstaklega í B-flokki þar sem hann hefur sennilega aldei verið sterkari.

B flokkur úrslit
Sæti Knapi Hestur Samtals

  1. Hans Þór Hilmarsson Síbil frá Torfastöðum 9,21
  2. Jakob Sigurðsson Nökkvi Skörðugili 8,86
  3. Ísólfur Líndal Vaðall frá Akranesi 8,80
  4. Gunnar Arnarsson Frægð frá Auðsholtshjáleigu 8,79
  5. Hlynur Guðmundsson Bliki annar frá Strönd 8,69
  6. Arnar Bjarki Sigurðarson Kaspar frá Kommu 8,66
  7. Sæmundur Þ Sæmundsson Lyfting frá Fyrirbarði 8,60
  8. Magnús Bragi Magnússon Birta frá Laugardal 8,59
  9. Helgi Eyjólfsson Stimpill frá Vatni 8,54

A flokkur úrslit
Sæti Knapi Hestur Samtals

  1. Tryggvi Björnsson Þyrla frá Eyri 8,74
  2. Ísólfur Líndal Gandálfur frá Selfossi 8,57
  3. Elsa Hreggviðsdóttir Mandal Ársól frá Bakkakoti 8,51
  4. Líney María Hjálmarsdóttir Kunningi frá Varmalæk 8,49
  5. Logi Þór Laxdal Vörður frá Árbæ8,40 
  6. Jakob Sigurðarson Ægir frá Efri-Hrepp 8,39
  7. Elvar Einarsson Mánadís frá Akureyri 8,30
  8. Gunnar Arnarson Hreggviður frá Auðholtshjáleigu 8,29

Tölt úrslit
Sæti Knapi Hestur Samtals

  1. Hans Þór Hilmarsson Síbil frá Torfastöðum 8,50
  2. Magnús Bragi Magnússon Óskasteinn frá Íbishóli 7,70
  3. Þór Jónsteinsson Gína Þrastarhóli 7,50
  4. Jakob Sigurðsson Kilja frá Grindavík 7,40
  5. Gunnar Arnarsson Frægð frá Auðsholtshjáleigu 7,13
  6. Tryggvi Björnsson Blær Kálfholti 6,87
  7. Sæmundur Þ Sæmundsson Lyfting frá Fyrirbarði 6,83
  8. Skapti Steinbjörnsson Blálilja frá Hafsteinsstöðum6,63