föstudagur, 19. júlí 2019
 
TölublöðVenjuleg útgáfa

Gæðingamót Sleipnis

11. júní 2019 kl. 11:05

A-Flokkur Sleipnis

Spennandi keppni um Sleipnisskjöld og Klárhestaskjöldinn

Hér eru úrsliti frá opnu gæðingamóti Sleipnis.

Margir góðir hestar mættu til keppni og munaði litlu á efstu hrossum í öllum flokkum. Máfur frá Kjarri sigraði Sleipnisskjöldinn sem veittur  hefur verið frá 1950 fyrir mestan gæðing í Sleipni en veittur er nú efsta A-flokks hesti.

Hnoss frá Kolsholti sigraði B-flokk Gæðinga en litlu munaði á einkunn hennar og Glampa frá Ketilsstöðum og Álfgríms frá Syðri-Gegnishólum.

A flokkur  

Forkeppni 

Sæti Hross Knapi Einkunn

1-2 Krókus frá Dalbæ Sigursteinn Sumarliðason 8,65

1-2 Máfur frá Kjarri Ólafur Andri Guðmundsson 8,65

3 Kolbeinn frá Hrafnsholti Jakob Svavar Sigurðsson 8,53

4 Elding frá Hvoli Daníel Ingi Larsen 8,44

5 Vængur frá Grund Anna Kristín Friðriksdóttir 8,37

6 Hrannar frá Austurkoti Páll Bragi Hólmarsson 8,35

7 Fálki frá Kjarri Larissa Silja Werner 8,20

8 Askur frá Selfossi Ingi Björn Leifsson 8,17

9 Gifta frá Dalbæ Sigursteinn Sumarliðason 8,06

10 Stimpill frá Hestheimum Ann Kathrin Berner 8,04

11 Sörli frá Brúnastöðum 2 Ármann Sverrisson 7,50


A úrslit 

Sæti Hross Knapi Einkunn

1 Máfur frá Kjarri Ólafur Andri Guðmundsson 8,92

2 Krókus frá Dalbæ Sigursteinn Sumarliðason 8,92

3 Kolbeinn frá Hrafnsholti Jakob Svavar Sigurðsson 8,75

4 Elding frá Hvoli Daníel Ingi Larsen 8,59

5 Hrannar frá Austurkoti Páll Bragi Hólmarsson 8,49

6 Vængur frá Grund Anna Kristín Friðriksdóttir 8,47

7 Fálki frá Kjarri Larissa Silja Werner 8,17

8 Askur frá Selfossi Ingi Björn Leifsson 7,98


B flokkur 

 

Forkeppni 

Sæti Hross Knapi Einkunn

1 Álfgrímur frá Syðri-Gegnishólum Bergur Jónsson 8,63

2 Sigurdís frá Austurkoti Páll Bragi Hólmarsson 8,59

3 Glampi frá Ketilsstöðum Bergur Jónsson 8,58

4 Goði frá Ketilsstöðum Brynja Amble Gísladóttir 8,57

5 Hnoss frá Kolsholti 2 Helgi Þór Guðjónsson 8,53

6 Veigar frá Sauðholti 2 Helgi Þór Guðjónsson 8,51

7 Lind frá Úlfsstöðum Sæmundur Þorbjörn Sæmundsson 8,44

8 Lind frá Dalbæ Helgi Þór Guðjónsson 8,41

9 Ára frá Langholti Viðja Hrund Hreggviðsdóttir 8,32

10 Rökkvi frá Hólaborg Annie Ivarsdottir 8,29

11 Alrún frá Dalbæ Sigursteinn Sumarliðason 8,28

12 Bylgja frá Ketilsstöðum Sara Camilla Lundberg 8,26

13 Tign frá Heiði Páll Bragi Hólmarsson 8,25

14 Stúfur frá Kjarri Eggert Helgason 8,23

15 Gunnar frá Galtastöðum Óskar Örn Hróbjartsson 8,16

16 Elding frá Litlu-Sandvík Bjarni Sveinsson 8,11

17 Hlekkur frá Lækjamóti Sandy Carson 8,07

18 Vésteinn frá Bakkakoti Laura Diehl 7,85

19 Hæringur frá Kjarri Eggert Helgason 7,84

20 Glófaxi frá Kjarri Larissa Silja Werner 7,79

21 Snilld frá Reykhóli Unnar Steinn Guðmundsson 7,78

22 Lipurtá frá Hrafnsholti Elísabet Gísladóttir 7,74

23 Bleikur frá Kjarri Ragna Helgadóttir 7,30


A úrslit 

Sæti Hross Knapi Einkunn

1 Hnoss frá Kolsholti 2 Helgi Þór Guðjónsson 8,71

2 Glampi frá Ketilsstöðum Olil Amble * 8,69

3 Álfgrímur frá Syðri-Gegnishólum Bergur Jónsson 8,69

4 Sigurdís frá Austurkoti Páll Bragi Hólmarsson 8,59

5 Lind frá Úlfsstöðum Sæmundur Þorbjörn Sæmundsson 8,48

6-7 Veigar frá Sauðholti 2 Þorgils Kári Sigurðsson * 8,41

6-7 Goði frá Ketilsstöðum Brynja Amble Gísladóttir 8,41

8 Ára frá Langholti Viðja Hrund Hreggviðsdóttir 8,30


Barnaflokkur 

 

Forkeppni 

Sæti Knapi Hross Einkunn

1 Elísabet Vaka Guðmundsdóttir Heiðrún frá Bakkakoti 8,43

2 Eirik Freyr Leifsson Von frá Uxahrygg 8,29

3 Viktor Óli Helgason Emma frá Árbæ 8,18

4 Svandís Aitken Sævarsdóttir Klakkur frá Eyjarhólum 8,10

5 María Björk Leifsdóttir Hnota frá Valstrýtu 8,08

6 Svandís Aitken Sævarsdóttir Leynir frá Arabæ 8,00

7 Sigríður Pála Daðadóttir Óskadís frá Miðkoti 8,00

8 Hilmar Bjarni Ásgeirsson Skari frá Skarði 7,98

9 Signý Ásta Steingrímsdóttir Dagný frá Sælukoti 6,93

10 Elísabet Vaka Guðmundsdóttir Díva frá Bakkakoti 0,00


A úrslit 

Sæti Knapi Hross Einkunn

1 Elísabet Vaka Guðmundsdóttir Heiðrún frá Bakkakoti 8,49

2 Eirik Freyr Leifsson Von frá Uxahrygg 8,45

3 María Björk Leifsdóttir Hnota frá Valstrýtu 8,31

4-5 Viktor Óli Helgason Emma frá Árbæ 8,27

4-5 Signý Ásta Steingrímsdóttir Dagný frá Sælukoti 8,27

6 Svandís Aitken Sævarsdóttir Klakkur frá Eyjarhólum 8,07

7 Sigríður Pála Daðadóttir Óskadís frá Miðkoti 7,93

8 Hilmar Bjarni Ásgeirsson Skari frá Skarði 7,21


Unglingaflokkur 

 

Forkeppni 

Sæti Knapi Hross Einkunn

1 Hekla Rán Hannesdóttir Halla frá Kverná 8,43

2 Þórey Þula Helgadóttir Gjálp frá Hvammi I 8,36

3 Arndís Ólafsdóttir Dregill frá Magnússkógum 8,30

4 Embla Þórey Elvarsdóttir Tinni frá Laxdalshofi 8,23

5 Sigurður Steingrímsson Hera frá Hólabaki 8,10

6 Bríet Bragadóttir Grímar frá Eyrarbakka 7,96

7 Hrefna Sif Jónasdóttir Sigð frá Hrafnsholti 7,40

8 Kristín Hrönn Pálsdóttir Gaumur frá Skarði 0,00


A úrslit 

Sæti Knapi Hross Einkunn

1 Þórey Þula Helgadóttir Gjálp frá Hvammi I 8,44

2 Hekla Rán Hannesdóttir Halla frá Kverná 8,40

3 Arndís Ólafsdóttir Dregill frá Magnússkógum 8,39

4-5 Sigurður Steingrímsson Hera frá Hólabaki 8,30

4-5 Embla Þórey Elvarsdóttir Tinni frá Laxdalshofi 8,30

6 Bríet Bragadóttir Grímar frá Eyrarbakka 8,07

7 Hrefna Sif Jónasdóttir Sigð frá Hrafnsholti 7,88


Ungmennaflokkur 

 

Forkeppni 

Sæti Knapi Hross Einkunn

1 Kári Kristinsson Hrólfur frá Hraunholti 8,38

2 Janneke M. Maria L. Beelenkamp Eldur frá Stokkseyri 8,29

3 Unnur Lilja Gísladóttir Eldey frá Grjóteyri 8,25

4 Dagbjört Skúladóttir Gljúfri frá Bergi 8,17


A úrslit 

Sæti Knapi Hross Einkunn

1 Dagbjört Skúladóttir Gljúfri frá Bergi 8,43

2 Kári Kristinsson Hrólfur frá Hraunholti 8,36

3 Unnur Lilja Gísladóttir Eldey frá Grjóteyri 8,28

4 Janneke M. Maria L. Beelenkamp Eldur frá Stokkseyri 8,23