þriðjudagur, 16. júlí 2019
 
TölublöðVenjuleg útgáfa

Gæðingamót Fáks

31. maí 2019 kl. 08:50

Ljósvaki frá Valstrýtu og Árni Björn Pálsson.

Öll úrslit, Ljósvaki frá Valstrýtu sigraði B-flokk með 9,00!

Óhætt er að segja að hin opna gæðingakeppni Fáks hafi verið sterk en í dag Uppstigningardag fóru fram úrslit allra flokka, töltkeppni og skeiðgreinar.

Ljósvaki frá Valstrýtu, setinn af Árna Birni Pálssyni, fór með sigur af hólmi í B-flokks úrslitunum og hélt efsta sætinu örugglega og endaði með aðaleinkunnina 9,00 enda sýning þeirra félaga gríðarlega góð.

 Í A-flokknum var það Tindur frá Eylandi sem átti brautina í dag og hlaut í meðaleinkunn 8,80, hækkaði sig í efsta sætið úr því þriðja í forkeppninni. Glæsihestur þar á ferð og fagmannlega og prúðmannlega sýndur af Sigurði Vigni Matthíassyni.

Gregersen styttan er veitt árlega á gæðingamóti Fáks og er handhafi hennar valinn á þann hátt að hann þyki sýna fágaða og íþróttamannslega framkomu, áberandi vel hirt hross og síðast en ekki síst, sé í Fáksbúningi í keppninni. Að þessu sinni hlaut hin unga og efnilega Birta Ingadóttir styttuna til varðveislu í eitt ár. Birta keppir í ungmennaflokki og lenti í öðru sæti hans á mótinu á glæsistóðhestinum Eldi frá Torfunesi.

 Veðrið lék við mótsgesti, keppendur og starfsmenn mótsins allan tímann, sól og blíða og helst til þurrt ef eitthað er! Erfitt að kvarta undan sólinni samt.

Hér fyrir neðan má sjá heildarniðurstöður mótsins.

A flokkur                                                                 

Gæðingaflokkur 1                                           

Forkeppni                                                       

Sæti         Hross                 Knapi                    Einkunn

1              Villingur frá Breiðholti í Flóa              Sylvía Sigurbjörnsdóttir           8,59

2              Nagli frá Flagbjarnarholti                   Sigurbjörn Bárðarson   8,58

3              Tindur frá Eylandi                              Sigurður Vignir Matthíasson     8,53

4              Ísafold frá Velli II Jón Herkovic         8,49

5              Næla frá Lækjarbrekku 2                  Hlynur Guðmundsson  8,48

6              Mjölnir frá Bessastöðum                   Jóhann Magnússon     8,41

7              Gróði frá Naustum                            Henna Johanna Sirén   8,31

8              Hrafn frá Hestasýn                           Alexander Hrafnkelsson          8,24

9              Yrsa frá Hestasýn                            Sigurður Vignir Matthíasson     8,23

10             Eldþór frá Hveravík                          Sigurður Kristinsson    7,97

A úrslit                                                                    

Sæti         Hross                 Knapi                    Einkunn

1              Tindur frá Eylandi                              Sigurður Vignir Matthíasson     8,80

2              Villingur frá Breiðholti í Flóa              Sylvía Sigurbjörnsdóttir           8,70

3              Nagli frá Flagbjarnarholti                   Sigurbjörn Bárðarson   8,70

4              Mjölnir frá Bessastöðum                   Jóhann Magnússon     8,58

5              Gróði frá Naustum                            Henna Johanna Sirén   8,53

6              Næla frá Lækjarbrekku 2                  Hlynur Guðmundsson  8,51

7              Ísafold frá Velli II                              Jón Herkovic   8,39

8              Hrafn frá Hestasýn                           Alexander Hrafnkelsson          8,28

                                                                                        

                                                                                             

Gæðingaflokkur 2                                           

Forkeppni                                                       

Sæti         Hross                 Knapi                    Einkunn

1              Aría frá Hestasýn                              Ólöf Guðmundsdóttir   8,16

2              Dalvar frá Dalbæ II                           Bergþór Atli Halldórsson         8,14

3              Laufey frá Seljabrekku                      Rósa Valdimarsdóttir   8,03

4              Kveikur frá Ytri-Bægisá I                   Þorvarður Friðbjörnsson          7,95

5              Lyfting frá Kjalvararstöðum               Kristín H Sveinbjarnardóttir      0,00

A úrslit                                                                    

Sæti         Hross                 Knapi                    Einkunn

1              Kveikur frá Ytri-Bægisá I                   Þorvarður Friðbjörnsson          8,39

2              Aría frá Hestasýn                              Ólöf Guðmundsdóttir   8,17

3              Laufey frá Seljabrekku                      Rósa Valdimarsdóttir   8,11

4              Dalvar frá Dalbæ II                           Bergþór Atli Halldórsson         7,88

5              Lyfting frá Kjalvararstöðum               Kristín H Sveinbjarnardóttir      0,00

 

B flokkur                                                               

Gæðingaflokkur 1                                         

Forkeppni                                                     

Sæti         Hross                    Knapi                Einkunn

1              Ljósvaki frá Valstrýtu                      Árni Björn Pálsson        8,69

2              Terna frá Auðsholtshjáleigu             Þórdís Erla Gunnarsdóttir          8,50

3              Tromma frá Höfn                            Hlynur Guðmundsson    8,43

4              Sproti frá Ytri-Skógum                    Nína María Hauksdóttir  8,41

5              Þytur frá Gegnishólaparti                Birgitta Bjarnadóttir       8,38

6              Smyrill frá Vorsabæ II                     Konráð Valur Sveinsson            8,38

7-8            Andvari frá Skipaskaga                   Sigurbjörn Bárðarson    8,28

7-8            List frá Múla                                   Vilfríður Sæþórsdóttir    8,28

9              Viljar frá Múla                                 Vilfríður Sæþórsdóttir    8,23

10             Glanni frá Þjóðólfshaga 1                Rakel Sigurhansdóttir    8,18

11             Neisti frá Grindavík                          Sigurður Kristinsson      0,00

A úrslit                                                                  

Sæti         Hross                    Knapi                Einkunn

1              Ljósvaki frá Valstrýtu                      Árni Björn Pálsson        9,00

2              Terna frá Auðsholtshjáleigu             Þórdís Erla Gunnarsdóttir          8,65

3              Tromma frá Höfn   Hlynur Guðmundsson     8,64

4              Þytur frá Gegnishólaparti                Birgitta Bjarnadóttir       8,51

5              Sproti frá Ytri-Skógum                    Nína María Hauksdóttir  8,49

6              Smyrill frá Vorsabæ II                     Konráð Valur Sveinsson            8,40

7              Andvari frá Skipaskaga                   Sigurbjörn Bárðarson    8,29

8              List frá Múla                                   Vilfríður Sæþórsdóttir    0,00

                                                                                      

                                                                                           

Gæðingaflokkur 2                                         

Forkeppni                                                     

Sæti         Hross                    Knapi                Einkunn

1              Mói frá Álfhólum                             Saga Steinþórsdóttir     8,50

2              Þjóðólfur frá Þjóðólfshaga 1           Þorvarður Friðbjörnsson            8,41

3              Taktur frá Reykjavík                        Svandís Beta Kjartansdóttir       8,11

4              Snót frá Prestsbakka                      Jón Þorvarður Ólafsson            8,06

5              Dimmir frá Strandarhöfði                 Guðrún Agata Jakobsdóttir       8,06

6              Paradís frá Austvaðsholti 1             Margrét Halla Hansdóttir Löf     8,04

7              Ösp frá Hlíðartúni   Sandra Westphal-Wiltschek        7,86

A úrslit                                                                  

Sæti         Hross                    Knapi                Einkunn

1              Mói frá Álfhólum                             Saga Steinþórsdóttir     8,61

2              Þjóðólfur frá Þjóðólfshaga 1           Þorvarður Friðbjörnsson            8,46

3              Paradís frá Austvaðsholti 1             Margrét Halla Hansdóttir Löf     8,26

4              Snót frá Prestsbakka                      Jón Þorvarður Ólafsson            8,22

5              Ösp frá Hlíðartúni                            Sandra Westphal-Wiltschek       7,98

6              Taktur frá Reykjavík                        Svandís Beta Kjartansdóttir       7,92

7              Dimmir frá Strandarhöfði                 Guðrún Agata Jakobsdóttir       7,87

 

Barnaflokkur                                                                 

Gæðingaflokkur 1                                                         

Forkeppni                                                                     

Sæti                         Knapi               Hross                     Einkunn

1                              Sigurbjörg Helgadóttir                    Elva frá Auðsholtshjáleigu     8,48

2                              Matthías Sigurðsson                       Íkon frá Hákoti          8,41

3                              Matthías Sigurðsson                       Biskup frá Sigmundarstöðum            8,40

4                              Arnar Þór Ástvaldsson                    Hlíðar frá Votmúla 1  8,40

5                              Ragnar Snær Viðarsson                  Kamban frá Húsavík 8,40

6                              Sigrún Helga Halldórsdóttir             Gefjun frá Bjargshóli 8,31

7                              Eydís Ósk Sævarsdóttir                 Selja frá Vorsabæ    8,30

8                              Óli Björn Ævarsson                        Fáfnir frá Skarði        8,27

9                              Kristín Karlsdóttir                            Hávarður frá Búðarhóli          8,15

10                             Lilja Rún Sigurjónsdóttir                  Þráður frá Egilsá       8,12

11                             Anton Gauti Þorláksson                  Sjarmur frá Miðhjáleigu         8,03

12                             Steinþór Nói Árnason                      Drífandi frá Álfhólum 8,01

13                             Matthías Sigurðsson                       Caruzo frá Torfunesi 7,68

14-15                        Sigurbjörg Helgadóttir                    Geysir frá Læk         0,00

14-15                        Lilja Rún Sigurjónsdóttir                  Arion frá Miklholti     0,00

A úrslit                                                                                   

Sæti                         Knapi               Hross                     Einkunn

1                              Matthías Sigurðsson                       Íkon frá Hákoti          8,65

2                              Sigurbjörg Helgadóttir                    Elva frá Auðsholtshjáleigu     8,63

3                              Ragnar Snær Viðarsson                  Kamban frá Húsavík 8,56

4                              Sigrún Helga Halldórsdóttir             Gefjun frá Bjargshóli 8,53

5                              Kristín Karlsdóttir                            Hávarður frá Búðarhóli          8,43

6                              Eydís Ósk Sævarsdóttir                 Selja frá Vorsabæ    8,38

7                              Arnar Þór Ástvaldsson                    Hlíðar frá Votmúla 1  8,29

8                              Óli Björn Ævarsson                        Fáfnir frá Skarði        0,00

 

Unglingaflokkur                                                              

Gæðingaflokkur 1                                                           

Forkeppni                                                                       

Sæti                         Knapi              Hross                        Einkunn

1                              Eygló Hildur Ásgeirsdóttir                 Saga frá Dalsholti  8,44

2                              Kristín Hrönn Pálsdóttir                     Gaumur frá Skarði  8,27

3                              Selma Leifsdóttir                              Glaður frá Mykjunesi 2        8,24

4                              Heiður Karlsdóttir                              Sóldögg frá Hamarsey       8,23

5                              Aron Ernir Ragnarsson                      Váli frá Efra-Langholti         8,20

6                              Ævar Kærnested                              Orkubolti frá Laufhóli          8,16

7                              Aron Freyr Petersen                          Adam frá Skammbeinsstöðum 1     8,02

8                              Hrund Ásbjörnsdóttir                         Sæmundur frá Vesturkoti    7,99

9                              Eva Kærnested                                Breiðfjörð frá Búðardal        7,90

10                             Íris Birna Gauksdóttir                        Sól frá Ármóti        7,83

11                             Hrund Ásbjörnsdóttir                         Ábóti frá Söðulsholti          7,83

12                             Sveinn Sölvi Petersen                       Kveldúlfur frá Hvalnesi       7,72

13                             Hanna Regína Einarsdóttir                 Nökkvi frá Pulu      7,43

14                             Arnar Máni Sigurjónsson                   Geisli frá Miklholti   0,00

A úrslit                                                                                      

Sæti                         Knapi              Hross                        Einkunn

1                              Aron Ernir Ragnarsson                      Váli frá Efra-Langholti         8,47

2                              Eygló Hildur Ásgeirsdóttir                 Saga frá Dalsholti  8,44

3                              Kristín Hrönn Pálsdóttir                     Gaumur frá Skarði  8,44

4                              Selma Leifsdóttir                              Glaður frá Mykjunesi 2        8,40

5                              Heiður Karlsdóttir                              Sóldögg frá Hamarsey       8,30

6                              Hrund Ásbjörnsdóttir                         Sæmundur frá Vesturkoti    8,21

7                              Aron Freyr Petersen                          Adam frá Skammbeinsstöðum 1     8,18

8                              Ævar Kærnested                              Orkubolti frá Laufhóli          8,12

 

B flokkur ungmenna                                                             

Gæðingaflokkur 1                                                                  

Forkeppni                                                                              

Sæti                                         Knapi             Hross               Einkunn

1-2                                            Birta Ingadóttir Eldur frá Torfunesi       8,50

1-2                                            Ylfa Guðrún Svafarsdóttir        Töffari frá Hlíð 8,50

3                                              Kolbrá Jóhanna Magnadóttir    Örlygur frá Hafnarfirði  8,20

4                                              Lara Alexie Ragnarsdóttir         Tígulás frá Marteinstungu         8,17

5                                              Lara Alexie Ragnarsdóttir         Ra frá Marteinstungu    7,87

6                                              Ólöf Helga Hilmarsdóttir          Eva frá Álfhólum         7,86

A úrslit                                                                                         

Sæti                                         Knapi             Hross               Einkunn

1                                              Ylfa Guðrún Svafarsdóttir        Töffari frá Hlíð 8,65

2                                              Birta Ingadóttir Eldur frá Torfunesi       8,63

3                                              Kolbrá Jóhanna Magnadóttir    Örlygur frá Hafnarfirði  8,31

4                                              Lara Alexie Ragnarsdóttir         Tígulás frá Marteinstungu         8,24

5                                              Ólöf Helga Hilmarsdóttir          Eva frá Álfhólum         8,19

6                                              Lara Alexie Ragnarsdóttir         Ra frá Marteinstungu    0,00

 

Tölt T1                                                                 

Opinn flokkur - Meistaraflokkur

Forkeppni                                                   

Sæti         Knapi              Hross                    Einkunn

1              Lára Jóhannsdóttir                        Gormur frá Herríðarhóli    7,03

2              Þórdís Erla Gunnarsdóttir              Terna frá Auðsholtshjáleigu         6,77

3              Sigurbjörn Bárðarson                    Baldur frá Þjóðólfshaga 1           6,50

4              Þórdís Erla Gunnarsdóttir              Selma frá Auðsholtshjáleigu        6,37

5              Vilfríður Sæþórsdóttir                   Vildís frá Múla     6,20

6-7            Sveinn Ragnarsson                      Gammur frá Aðalbóli       5,77

6-7            Sigurður Kristinsson                     Neisti frá Grindavík         5,77

8              Guðjón G Gíslason                       Abel frá Hjallanesi 1        0,00

 

Skeið 250m P1                                                       

Opinn flokkur                                                         

                                                                                                        

Sæti                         Knapi            Hross                 Tími

1                              Konráð Valur Sveinsson            Kjarkur frá Árbæjarhjáleigu II       22,10

2                              Guðmundur Björgvinsson          Glúmur frá Þóroddsstöðum         22,56

3                              Sigurbjörn Bárðarson                Vökull frá Tunguhálsi II    23,10

4                              Jóhann Magnússon                  Fröken frá Bessastöðum 24,86

5-6                            Kjartan Ólafsson                      Vörður frá Laugabóli       0,00

5-6                            Sigurður Vignir Matthíasson      Líf frá Framnesi  0,00

 

Skeið 150m P3                                                      

Opinn flokkur                                                        

                                                                                                       

Sæti                         Knapi               Hross             Tími

1                              Sigurður Vignir Matthíasson     Léttir frá Eiríksstöðum      14,72

2                              Sunna Lind Ingibergsdóttir       Flótti frá Meiri-Tungu 1      15,09

3                              Hlynur Guðmundsson              Klaustri frá Hraunbæ        15,54

4                              Logi Þór Laxdal Hvanndal frá Oddhóli     15,76

5                              Kjartan Ólafsson                     Brík frá Laugabóli 16,80

6                              Guðjón G Gíslason                  Harpa frá Sauðárkróki       19,42

7                              Helgi Gíslason   Framför frá Helgatúni     0,00

 

Flugskeið 100m P2                                                

Opinn flokkur                                                        

                                                                                                       

Sæti                         Knapi               Hross              Tími

1                              Ingibergur Árnason                  Sólveig frá Kirkjubæ        7,69

2                              Sæmundur Þorbjörn Sæmundsson         Seyður frá Gýgjarhóli    7,73

3                              Konráð Valur Sveinsson           Losti frá Ekru       8,02

4                              Sunna Lind Ingibergsdóttir       Flótti frá Meiri-Tungu 1     8,33

5                              Kjartan Ólafsson                     Vörður frá Laugabóli        8,81

6                              Sigurður Vignir Matthíasson     Tenór frá Hestasýn          8,95

7-9                            Birta Ingadóttir  Hálfdán frá Oddhóli        0,00

7-9                            Jóhann Magnússon                 Fröken frá Bessastöðum  0,00

 

7-9                            Sigurður Vignir Matthíasson     Dúkkulísa frá Hestasýn    0,00