föstudagur, 23. ágúst 2019
 
TölublöðVenjuleg útgáfa

Fimmgangur Meistara

2. júlí 2019 kl. 22:05

Olil Amble og Álfarinn ísl.mót

Spennandi keppni framundan í úrslitum í fimmgangi

 

 

Keppni í fimmgangi meistara fór fram í dag á íslandsmótinu í hestaíþróttum.

 

Margar góðar sýningar litu dagsins ljós. Úrslitin ættu, samkvæmt einkunn í forkeppni, að verða spennandi. Í b-úrslitum eru fjórir knapar með einkunnina 7,10 þau Sina Scholz, Mette Mannseth, Gústaf Ásgeir og Jakob Svavar og í tíunda sætinu er Sigvaldi Lárus með 7,07 þannig að það verður spennandi að sjá hver vinnur sér inn sæti í A-úrslitum.

 

Efst að lokinni forkeppni er Olil Amble og Álfarinn frá Syðri-Gegnishólum en sýning hennar var örugg og hlaut hún til að mynda meðaleinkunnina 8,17 fyrir bæði tölt og skeið. Þau sigruðu Reykjavíkurmeistaramót um daginn og teljast sigurstrangleg á Íslandsmótinu.

Annar að lokinni forkeppni er Árni Björn Pálsson og Katla frá Hemlu með 7,47, glæsihryssa sem státar af miklum glæsileika og mýkt.

 

Eyrún Ýr og Hrannar eru í þriðja sætinu en þau þekkjast vel og hafa til að mynda orðið íslandsmeistara í fimmgangi, árið 2016, sama ár og þau unnu A-flokk og eru því til alls líkleg.


Fjórði er Hinrik Bragason á Byr frá Borgarnesi með 7,40 í einkunn. Það má segja að með þessari einkunn hafi þeir félagar stimplað sig rækilega inn í baráttuna um það að komast á HM.

 

Í fimmta sæti er Þórarinn Eymundsson og Vegur frá Kagaðarhóli, Þórarinn er einnig líklegur til að komast í landsliðið með Veg og verður gaman að sjá hvernig þeim reiðir af í tölti T1 og gæðingaskeiði upp á styrkleika þeirra í samanlögðum fimmgangsgreinum.

 

Fimmgangur F1                                                                             

Opinn flokkur - Meistaraflokkur

Forkeppni                                                                                      

Sæti  Knapi                                   Hross                                        Einkunn

1        Olil Amble                             Álfarinn frá Syðri-Gegnishólum    7,77

2        Árni Björn Pálsson                 Katla frá Hemlu II                        7,47

3        Eyrún Ýr Pálsdóttir                Hrannar frá Flugumýri II               7,43

4        Hinrik Bragason                     Byr frá Borgarnesi                      7,40

5        Þórarinn Eymundsson           Vegur frá Kagaðarhóli                 7,13

6-9     Sina Scholz                           Nói frá Saurbæ                          7,10

6-9     Mette Mannseth                     Kalsi frá Þúfum                          7,10

6-9     Gústaf Ásgeir Hinriksson       Sproti frá Innri-Skeljabrekku        7,10

6-9     Jakob Svavar Sigurðsson      Skrúður frá Eyri                          7,10

10      Sigvaldi Lárus Guðmundsson Tromma frá Skógskoti                7,07

11      Sigurður Vignir Matthíasson   Tindur frá Eylandi                       7,03

12      Reynir Örn Pálmason             Brimnir frá Efri-Fitjum                  7,00

13      Viðar Ingólfsson                    Hængur frá Bergi                        6,97

14      Gústaf Ásgeir Hinriksson       Brynjar frá Bakkakoti                  6,90

15-16  Helga Una Björnsdóttir           Penni frá Eystra-Fróðholti           6,87

15-16  Hjörvar Ágústsson                 Ás frá Kirkjubæ                          6,87

17      Jóhanna Margrét Snorradóttir Prins frá Hellu                            6,80

18-20  Atli Guðmundsson                 Júní frá Brúnum                          6,77

18-20  Herdís Rútsdóttir                   Klassík frá Skíðbakka I               6,77

18-20  Helga Una Björnsdóttir           Júlía frá Syðri-Reykjum               6,77

21      Sólon Morthens                     Katalína frá Hafnarfirði                6,73

22      Hulda Gústafsdóttir               Vísir frá Helgatúni                       6,70

23      Henna Johanna Sirén             Gormur frá Fljótshólum 2            6,63

24-25  Sara Sigurbjörnsdóttir            Flóki frá Oddhóli                        6,60

24-25  Gústaf Ásgeir Hinriksson       Nagli frá Flagbjarnarholti             6,60

26-28  Daníel Gunnarsson                Sónata frá Efri-Þverá                  6,57

26-28  Máni Hilmarsson                    Nótt frá Reykjavík                       6,57

26-28  Jakob Svavar Sigurðsson      Sesar frá Steinsholti                   6,57

29      Matthías Leó Matthíasson      Galdur frá Leirubakka                 6,53

30      Valdís Björk Guðmundsdóttir Fjóla frá Eskiholti II                     6,50

31      Hinrik Bragason                     Lukku-Láki frá Stóra-Vatnsskarði 6,47

32      Guðmundur Björgvinsson       Sesar frá Þúfum                         6,40

33      Snorri Dal                             Engill frá Ytri-Bægisá I                6,33

34      Sigursteinn Sumarliðason       Krókus frá Dalbæ                       6,30

35      Jón Bjarni Smárason             Gyrðir frá Einhamri 2                   6,20

36      Páll Bragi Hólmarsson           Hrannar frá Austurkoti                 6,13

37      Magnús Bragi Magnússon     Snillingur frá Íbishóli                   6,03

38      Annie Ivarsdottir                    Lipurtá frá Hafnarfirði                  6,00

39-40  Randi Holaker                       Þytur frá Skáney                        5,97

39-40  Sigurður Vignir Matthíasson   Slyngur frá Fossi                        5,97

41      Þórarinn Eymundsson           Hlekkur frá Saurbæ                    5,73

42      Elisabeth Marie Trost             Greifi frá Söðulsholti                   5,53

43      Hanna Rún Ingibergsdóttir      Dropi frá Kirkjubæ                      0,00