föstudagur, 23. ágúst 2019
 
TölublöðVenjuleg útgáfa

Eyjó tvítoppar í fjórgangi

3. maí 2012 kl. 11:42

Eyjólfur þarf að velja á milli topphestanna Hlekks og Klerks í fjórganginum. Á myndinni situr hann Klerk frá Bjarnanesi.

Þarf að velja annan hvorn hestinn í úrslit

Reykjavíkurmótið í hestaíþróttum hófst með látum í gær. Maður dagsins var Eyjólfur Þorsteinsson, sem vermir tvö efstu sætin í fjórgangi meistara. Á sitt hvorum hestinum þó. Í fyrsta sætinu á hesti úr ræktun fjölskyldunnar, Hlekk frá Þingnesi, Aðalssyni frá Nýjabæ. Hlekkur er undan hryssunni Gátu frá Þingnesi, sem Eyjólfur keppti á þegar hann var ennþá blautur á bak við eyrun, það er að segja þegar hann var í yngri flokkum. Eyjólfur náði frábærum árangri á Hlekk í fyrra og var í toppbaráttunni fjórgangi á þeim mótum sem hann tók þátt í.

Klerk frá Bjarnanesi þekkja allir sem fylgjast með í sportinu, en Eyjólfur hefur verið í fremstu röð á honum í fjórgangi undanfarin ár. Allnokkru munar í einkunn á hestunum, Hlekkur með 7,83 en Klerkur 7,40. Það verður því úr vöndu að ráða fyrir Eyjólf að velja hest í úrslitin. Hver knapi má keppa á fleiri en einum hesti í forkeppni, en verður að velja einn í úrslit. Ekki má fá aðra knapa á hesta sem komast í úrslit, eins og í gæðingakeppni.

Guðmundur Björgvinsson kom hressilega inn með "nýjan" hest í fyrsta flokki, stóðhestinn Hrímni frá Ósi, Rökkvason frá Hárlaugsstöðum. Hrímnir er ekki með skráðan keppnisárangur í WorldFeng, en er með fyrstu verðlaun sem stóðhestur, 8,32 í aðaleinkunn, klárhestur, þar af 9,5 fyrir tölt og brokk, og 9,0 fyrir stökk, vilja og fegurð. Spennandi keppnishestur þarna í uppsiglingu.

Í öðrum flokkum verma þekktir knapar efstu sætin og má þar nefna Gústaf Ásgeir Hinriksson á Naski frá Búlandi í unglingaflokki og Glódísi Rún Sigurðardóttir á Kamban frá Húsavík í barnaflokki.

Meistaraflokkur
1 Eyjólfur Þorsteinsson Hlekkur frá Þingnesi Jarpur/milli- einlitt Sörli 7,83
2 Eyjólfur Þorsteinsson Klerkur frá Bjarnanesi 1 Brúnn/milli- einlitt Sörli 7,4
40972 Hulda Gústafsdóttir Sveigur frá Varmadal Rauður/dökk/dr. einlitt Fákur 7,3
40972 Jakob Svavar Sigurðsson Asi frá Lundum II Jarpur/rauð- tvístjörnótt Dreyri 7,3
5 Snorri Dal Gustur frá Stykkishólmi Brúnn/milli- einlitt Sörli 7,23
6 Fanney Guðrún Valsdóttir Fókus frá Sólheimum Bleikur/álóttur einlitt Fákur 7,2
7 Artemisia Bertus Óskar frá Blesastöðum 1A Rauður/sót- tvístjörnótt … Sleipnir 7,13
8 Friðdóra Friðriksdóttir Jór frá Selfossi Brúnn/milli- blesa auk le… Sörli 7,07
9 Bylgja Gauksdóttir Grýta frá Garðabæ Móálóttur,mósóttur/dökk- … Andvari 7
10 Karen Líndal Marteinsdóttir Týr frá Þverá II Brúnn/milli- nösótt Dreyri 6,97
11 Berglind Ragnarsdóttir Frakkur frá Laugavöllum Jarpur/milli- tvístjörnótt Fákur 6,9
12 Edda Rún Ragnarsdóttir Punktur frá Varmalæk Brúnn/mó- nösótt Fákur 6,87
13-14 Ólafur Þórisson Háfeti frá Miðkoti Brúnn/milli- einlitt Geysir 6,73
13-14 Saga Mellbin Bárður frá Gili Brúnn/milli- einlitt Sörli 6,73
15-16 Sigríður Sjöfn Ingvarsdóttir Klaki frá Blesastöðum 1A Grár/brúnn blesótt Hörður 6,7
15-16 Hinrik Bragason Njáll frá Friðheimum Rauður/milli- stjörnótt Fákur 6,7
17 Sigurbjörn Bárðarson Penni frá Glæsibæ Brúnn/milli- einlitt Fákur 6,67
18 Hrefna María Ómarsdóttir Grímur frá Vakurstöðum Brúnn/milli- tvístjörnótt Fákur 6,6
19 Snorri Dal Helgi frá Stafholti Brúnn/milli- einlitt Sörli 6,5
20 Linda Rún Pétursdóttir Máni frá Galtanesi Móálóttur,mósóttur/milli-… Hörður 6,23
21-24 Gunnar Halldórsson Eskill frá Leirulæk Jarpur/milli- stjörnótt Skuggi 0
21-24 Jakobína Agnes Valsdóttir Barón frá Reykjaflöt Rauður/milli- stjörnótt Geysir 0
21-24 Sylvía Sigurbjörnsdóttir Þórir frá Hólum Jarpur/milli- einlitt Fákur 0
21-24 Guðmundur Björgvinsson Hrafndynur frá Hákoti Jarpur/milli- einlitt Geysir 0

1. flokkur
1 Guðmundur Björgvinsson Hrímnir frá Ósi Grár/rauður einlitt Geysir 7,27
2 Viðar Ingólfsson Segull frá Mið-Fossum Brúnn/milli- einlitt Fákur 7,13
3 Anna S. Valdemarsdóttir Náttar frá Vorsabæjarhjáleigu Brúnn/milli- einlitt Fákur 7,1
4 Hulda Gústafsdóttir Ketill frá Kvistum Brúnn/milli- einlitt Fákur 6,97
5 Hinrik Bragason Vaðall frá Njarðvík Rauður/ljós- einlitt glófext Fákur 6,9
6 Fredrik Sandberg Svali frá Þorlákshöfn Brúnn/milli- einlitt Hörður 6,7
7 Sigurður Vignir Matthíasson Silfurtoppur frá Hátúnum Rauður/milli- blesótt glófext Fákur 6,67
8 Jón Ó Guðmundsson Draumur frá Holtsmúla 1 Brúnn/dökk/sv. einlitt Andvari 6,63
41162 Jón Páll Sveinsson Seifur frá Baldurshaga Rauður/ljós- einlitt Geysir 6,57
41162 Tómas Örn Snorrason Gustur frá Lambhaga Brúnn/milli- einlitt Fákur 6,57
11 Aðalheiður Anna Guðjónsdóttir Ofsi frá Margrétarhofi Brúnn/milli- einlitt Hörður 6,53
12 Sigurbjörn Bárðarson Hörður frá Hnausum II Brúnn/milli- skjótt Fákur 6,47
13 Anna Björk Ólafsdóttir Oddur frá Hafnarfirði Rauður/milli- einlitt glófext Sörli 6,43
14-15 Birgitta Dröfn Kristinsdóttir Gerður frá Laugarbökkum Brúnn/milli- einlitt Fákur 6,33
14-15 Ólafur Andri Guðmundsson Lipurtá frá Feti Bleikur/álóttur einlitt Geysir 6,33
16 Rut Skúladóttir Boði frá Sauðárkróki Rauður/milli- einlitt Fákur 6,3
17 Vilfríður Sæþórsdóttir Kolbeinn frá Sauðárkróki Jarpur/milli- einlitt Fákur 6,27
18 Halldóra H Ingvarsdóttir Hellingur frá Blesastöðum 1A Brúnn/milli- einlitt Hörður 6,2
19 Katrín Sigurðardóttir Dagfari frá Miðkoti Rauður/milli- stjörnótt Geysir 6,17
20 Anna S. Valdemarsdóttir Ánægja frá Egilsá Brúnn/dökk/sv. einlitt Fákur 6,13
21-22 Jón Ó Guðmundsson Losti frá Kálfholti Brúnn/milli- stjörnótt Andvari 6,03
21-22 Saga Steinþórsdóttir Myrkva frá Álfhólum Brúnn/milli- einlitt Fákur 6,03
23 Lena Zielinski Svala frá V-Stokkseyrarseli Rauður/ljós- einlitt Geysir 6
24 Súsanna Ólafsdóttir Höfðingi frá Dalsgarði Bleikur/fífil- blesótt Hörður 5,93
25 Daníel Gunnarsson Prins frá Selfossi Brúnn/mó- einlitt Sörli 5,87
26 Ríkharður Flemming Jensen Fjarki frá Hólabaki Brúnn/milli- einlitt Gustur 5,83
27 Arna Rúnarsdóttir Prúður frá Laxárnesi Brúnn/milli- einlitt Fákur 5,77
28-29 Friðfinnur L Hilmarsson Snarfari frá Vorsabæjarhjáleigu Rauður/milli- einlitt Fákur 5,73
28-29 Finnur Bessi Svavarsson Draupnir frá Litladal Brúnn/dökk/sv. stjörnótt Sörli 5,73
30 Gunnar Tryggvason Spóla frá Brimilsvöllum Jarpur/milli- einlitt Snæfellingur 5,67
31-33 Guðmundur Arnarson Nasi frá Vatnsleysu Rauður/milli- stjarna,nös… Fákur 5,57
31-33 Þorvarður Friðbjörnsson Villimey frá Fornusöndum Brúnn/milli- einlitt Hörður 5,57
31-33 Þórunn Eyvindsdóttir Ímynd frá Auðsholtshjáleigu Brúnn/milli- stjörnótt Fákur 5,57
34 Katla Gísladóttir Bjartur frá Garðakoti Grár/brúnn blesótt Geysir 5,53
35-36 Hallveig Karlsdóttir Drífsa frá Litla-Gröf Grá Gustur 5,4
35-36 Sveinbjörn Sveinbjörnsson Dís frá Hruna Brúnn/milli- einlitt Gustur 5,4
37 Súsanna Ólafsdóttir Vermir frá Litlu-Gröf Brúnn/mó- einlitt Hörður 5,37
38-47 Arna Rúnarsdóttir Fluga frá Hestasteini Rauður/milli- stjarna,nös… Fákur 0
38-47 Edda Rún Ragnarsdóttir Hamborg frá Feti Jarpur/milli- einlitt Fákur 0
38-47 Friðdóra Friðriksdóttir Kólfur frá Kaldbak Vindóttur/jarp- einlitt Sörli 0
38-47 Viðar Ingólfsson Gná frá Grund II Bleikur/álóttur einlitt Fákur 0
38-47 Árni Björn Pálsson Hrannar frá Skyggni Jarpur/milli- einlitt Fákur 0
38-47 Halldór Svansson Fursti frá Efri-Þverá Brúnn/milli- blesótt Gustur 0
38-47 Guðmundur Arnarson Katla frá Flagbjarnarholti Brúnn/milli- einlitt Fákur 0
38-47 Ragnheiður Samúelsdóttir Ásgrímur frá Meðalfelli Brúnn/milli- stjörnótt Fákur 0
38-47 Friðdóra Friðriksdóttir Stormur frá Efri-Rauðalæk Sörli 0
38-47 Hrefna María Ómarsdóttir Dís frá Jaðri Jarpur/milli- skjótt Fákur 0

2. flokkur
1 Gísli Rafn Guðmundsson Sleipnir frá Gunnarsholti Brúnn/milli- blesótt Fákur 6,3
2 Gunnar Már Þórðarson Atli frá Meðalfelli Brúnn/milli- stjörnótt Andvari 6,27
3 Telma Tómasson Sókn frá Selfossi Grár/brúnn einlitt Fákur 6,17
4 Brynja Viðarsdóttir Kolbakur frá Hólshúsum Brúnn/milli- einlitt Andvari 6,07
5 Susi Haugaard Pedersen Efri-Dís frá Skyggni Jarpur/dökk- einlitt Fákur 6,03
41067 Aníta Ólafsdóttir Releford Rjóður frá Dallandi Rauður/milli- tvístjörnótt Fákur 6
41067 Hrefna Hallgrímsdóttir Penni frá Sólheimum Brúnn/milli- einlitt Fákur 6
8 Rakel Sigurhansdóttir Spölur frá Hafsteinsstöðum Rauður/ljós- blesótt vind… Fákur 5,93
9 Kristján Baldursson Kappi frá Syðra-Garðshorni Rauður/sót- blesa auk lei… Sörli 5,9
41193 Guðrún Pétursdóttir Gjafar frá Hæl Grár/brúnn einlitt Fákur 5,8
41193 Drífa Harðardóttir Skyggnir frá Álfhólum Brúnn/dökk/sv. einlitt Fákur 5,8
12 Jóhann Ólafsson Númi frá Kvistum Brúnn/milli- einlitt Andvari 5,73
13 Oddný Erlendsdóttir Hrafn frá Kvistum Brúnn/milli- einlitt Andvari 5,67
14-15 Kristín Ingólfsdóttir Krummi frá Kyljuholti Brúnn/dökk/sv. einlitt Sörli 5,63
14-15 Stella Björg Kristinsdóttir Skeggi frá Munaðarnesi Brúnn/mó- einlitt Andvari 5,63
16-18 Kjartan Guðbrandsson Sýnir frá Efri-Hömrum Rauður/milli- einlitt Fákur 5,53
16-18 Linda Björk Gunnlaugsdóttir Kraftur frá Votmúla 2 Rauður/milli- einlitt Andvari 5,53
16-18 Pascale Elísabet Skúladóttir Kantur frá Svignaskarði Leirljós/Hvítur/milli- ei… Fákur 5,53
19-20 Stefnir Guðmundsson Bjarkar frá Blesastöðum 1A Rauður/sót- tvístjörnótt … Sörli 5,47
19-20 Kristín Ingólfsdóttir Sjarmur frá Heiðarseli Jarpur/milli- einlitt Sörli 5,47
21-22 Petra Björk Mogensen Kelda frá Laugavöllum Móálóttur,mósóttur/milli-… Gustur 5,37
21-22 Sveinn Steinar Guðsteinsson Pjakkur frá Dýrfinnastöðum jarpur Sóti 5,37
23 Jóhann Ólafsson Neisti frá Heiðarbót Rauður/milli- stjörnótt Andvari 5,3
24 Sigurður Helgi Ólafsson Stormur frá Enni Brúnn/milli- einlitt Andvari 5,2
25 Óskar Pétursson Bjartur frá Korpu Brúnn/milli- skjótt Fákur 5,07
26 Guðjón G Gíslason Elding frá Króki Brúnn/milli- einlitt Fákur 4,73
27 Guðmundur H Jóhannsson Gammur frá Brattholti Brúnn/milli- einlitt Fákur 3,17
28-31 Sigurður Elmar Birgisson Vinur frá Tungu Leirljós/Hvítur/milli- tv… Fákur 0
28-31 Þóra Þrastardóttir Flísi frá Hávarðarkoti Jarpur/rauð- einlitt Fákur 0
28-31 Rósa Valdimarsdóttir Íkon frá Hákoti Brúnn/dökk/sv. stjörnótt Fákur 0
28-31 Óskar Pétursson Svanur frá Tungu Grár/brúnn einlitt Fákur 0

Unglingaflokkur
1 Gústaf Ásgeir Hinriksson Naskur frá Búlandi Brúnn/milli- einlitt Fákur 6,93
2 Valdís Björk Guðmundsdóttir Hrefna frá Dallandi Brúnn/dökk/sv. einlitt Sörli 6,83
3 Arnór Dan Kristinsson Þytur frá Oddgeirshólum Móálóttur,mósóttur/milli-… Fákur 6,7
4 Nína María Hauksdóttir Kolfinna frá Efri-Rauðalæk Brúnn/dökk/sv. einlitt Fákur 6,5
5 Gabríel Óli Ólafsson Vikur frá Bakka Brúnn/milli- einlitt Fákur 6,47
6 Dagmar Öder Einarsdóttir Glódís frá Halakoti Rauður/milli- stjörnótt Sleipnir 6,27
41098 Glódís Helgadóttir Geisli frá Möðrufelli Bleikur/álóttur einlitt Sörli 6,13
41098 Konráð Axel Gylfason Smellur frá Leysingjastöðum Rauður/milli- blesótt Faxi 6,13
9 Súsanna Katarína Guðmundsdóttir Hyllir frá Hvítárholti Jarpur/milli- einlitt Hörður 6,1
10 Bára Steinsdóttir Spyrnir frá Grund II Jarpur/ljós skjótt Fákur 6,07
41225 Harpa Sigríður Bjarnadóttir Sváfnir frá Miðsitju Brúnn/dökk/sv. stjörnótt Hörður 6
41225 Svandís Lilja Stefánsdóttir Brjánn frá Eystra-Súlunesi I Rauður/milli- einlitt Dreyri 6
13-14 Arnór Dan Kristinsson Spaði frá Fremra-Hálsi Brúnn/mó- einlitt Fákur 5,97
13-14 Bjarki Freyr Arngrímsson Erill frá Kambi Brúnn/milli- einlitt Fákur 5,97
15 Belinda Sól Ólafsdóttir Glói frá Varmalæk 1 Brúnn/mó- einlitt Sörli 5,9
16-17 Sóley Þórsdóttir Stilkur frá Höfðabakka Jarpur/milli- stjörnótt Fákur 5,83
16-17 Heiða Rún Sigurjónsdóttir Ömmu-Jarpur frá Miklholti Jarpur/milli- einlitt Fákur 5,83
18-20 Birta Ingadóttir Freyr frá Langholti II Brúnn/milli- einlitt Andvari 5,8
18-20 Brynja Kristinsdóttir Tryggvi Geir frá Steinnesi Rauður/milli- tvístjörnótt Sörli 5,8
18-20 Heiða Rún Sigurjónsdóttir Þrá frá Tungu Rauður/ljós- nösótt Fákur 5,8
21-23 Rebekka Rut Petersen Magni frá Reykjavík Jarpur/milli- einlitt Fákur 5,77
21-23 Margrét Hauksdóttir Kappi frá Brimilsvöllum Brúnn/mó- einlitt Fákur 5,77
21-23 Þórunn Þöll Einarsdóttir Mozart frá Álfhólum Vindóttur/jarp- einlitt Fákur 5,77
24 Róbert Bergmann Kári frá Bakkakoti Brúnn/milli- einlitt Geysir 5,7
25 Snorri Egholm Þórsson Sálmur frá Ármóti Bleikur/álóttur einlitt Fákur 5,6
26-27 Herborg Vera Leifsdóttir Hringur frá Hólkoti Rauður/milli- einlitt Gustur 5,57
26-27 Hjördís Jónsdóttir Dynur frá Leysingjastöðum Brúnn/milli- einlitt Hörður 5,57
28 Rakel Jónsdóttir Sproti frá Mörk Rauður/milli- tvístjörnótt Fákur 5,5
29 Borghildur Gunnarsdóttir Frosti frá Glæsibæ Móálóttur,mósóttur/ljós- … Snæfellingur 5,43
30-31 Stefán Hólm Guðnason Hulinn frá Sauðafelli Rauður/milli- skjótt Fákur 5,3
30-31 Stefán Hólm Guðnason Miðill frá Nýjabæ Jarpur/dökk- einlitt Fákur 5,3
32 Borghildur Gunnarsdóttir Abba frá Minni-Reykjum Rauður/milli- blesótt Snæfellingur 5,2
33 Ómar Högni Guðmarsson Snót frá Kálfholti Brúnn/milli- einlitt Geysir 5,1
34 Harpa Ýr Jóhannsdóttir Léttir frá Skáney Rauður/milli- blesótt glófext Fákur 5
35-36 Bjarki Freyr Arngrímsson Hrannar frá Hárlaugsstöðum 2 Rauður/milli- skjótt Fákur 4,93
35-36 Alexander Freyr Þórisson Astró frá Heiðarbrún Bleikur/fífil/kolóttur ei… Máni 4,93
37 Elísa Benedikta Andrésdóttir Flötur frá Votmúla 1 Rauður/milli- blesótt Ljúfur 4,8
38 Margrét Halla Hansdóttir Löf Paradís frá Austvaðsholti 1 Jarpur/ljós einlitt Fákur 4,53
39 Ómar Högni Guðmarsson Fögnuður frá Vatnsenda Grár/rauður einlitt Geysir 4,23
40-42 Konráð Valur Sveinsson Hávarður frá Búðarhóli Brúnn/gló- einlitt Fákur 0
40-42 Hulda Katrín Eiríksdóttir Krákur frá Skjálg Brúnn/dökk/sv. einlitt Fákur 0
40-42 Nína María Hauksdóttir Ófeigur frá Syðri-Ingveldarstöðum Jarpur/rauð- stjörnótt Fákur 0

Barnaflokkur
1 Glódís Rún Sigurðardóttir Kamban frá Húsavík Móálóttur,mósóttur/milli-… Ljúfur 6,67
2 Rúna Tómasdóttir Brimill frá Þúfu í Landeyjum Brúnn/dökk/sv. einlitt Fákur 6,27
3 Ylfa Guðrún Svafarsdóttir Héla frá Grímsstöðum Brúnn/milli- einlitt Fákur 5,9
4 Ásta Margrét Jónsdóttir Strengur frá Hrafnkelsstöðum 1 Grár/rauður skjótt Fákur 5,83
41035 Gyða Helgadóttir Gnýr frá Reykjarhóli Rauður/milli- einlitt Skuggi 5,7
41035 Fanney O. Gunnarsdóttir Sprettur frá Brimilsvöllum Jarpur/milli- einlitt Snæfellingur 5,7
41098 Selma María Jónsdóttir Freyja frá Brekkum 2 Rauður/milli- stjörnótt Fákur 5,67
41098 Védís Huld Sigurðardóttir Flóki frá Þverá, Skíðadal Brúnn/milli- stjörnótt Ljúfur 5,67
9 Ylfa Guðrún Svafarsdóttir Hrönn frá Árbakka Jarpur/rauð- stjörnótt Fákur 5,53
10 Aníta Rós Róbertsdóttir Hrólfur frá Hrólfsstöðum Rauður/milli- blesótt Sörli 5,33
11 Arnar Máni Sigurjónsson Draumur frá Hjallanesi 1 Móálóttur,mósóttur/milli-… Fákur 5,27
12 Annabella R Sigurðardóttir Dynjandi frá Hofi I Rauður/milli- blesótt Fákur 5,13
13 Linda Bjarnadóttir Eldjárn frá Skíðbakka I Rauður/milli- blesótt Hörður 4,93
14 Ólöf Helga Hilmarsdóttir Léttfeti frá Söðulsholti Brúnn/milli- einlitt Fákur 4,9
15 Nina Katrín Anderson Skuggi frá Syðri-Úlfsstöðum Brúnn/milli- einlitt Andvari 4,83
16 Annabella R Sigurðardóttir Kvistur frá Þorlákshöfn Brúnn/mó- einlitt Fákur 4,73
17 Ólöf Helga Hilmarsdóttir Blær frá Einarsnesi Brúnn/milli- einlitt Fákur 4,7
18 Sölvi Karl Einarsson Hlynur frá Mykjunesi 2 Jarpur/milli- einlitt Fákur 4,63
19 Agatha Elín Steinþórsdóttir Mávur frá Stóra-Vatnsskarði Rauður/milli- stjarna,nös… Fákur 4,47
20-22 Kolbrá Jóhanna Magnadóttir Aþena frá Ási Rauður/milli- tvístjörnótt Fákur 4,43
20-22 Kamilla Rut Björgvinsdóttir Klerkur frá Kríunesi v/Vatnsenda Grár/óþekktur einlitt Fákur 4,43
20-22 Hákon Dan Ólafsson Fengur frá Brattholti Brúnn/milli- einlitt Fákur 4,43
23 Jóhanna Guðmundsdóttir Ásdís frá Tjarnarlandi Brúnn/milli- einlitt Fákur 3,97
24 Maríanna Sól Hauksdóttir Þór frá Þúfu í Landeyjum Brúnn/milli- einlitt Fákur 3,93
25 Margrét Lilja Burrell Esja frá Reykjavík Rauður/ljós- einlitt glófext Fákur 3,67
26 Kristófer Darri Sigurðsson Krummi frá Hólum Brúnn/milli- einlitt Andvari 2,7