miðvikudagur, 26. júní 2019
 
TölublöðVenjuleg útgáfa

Eldjárn frá Tjaldhólum sigrar með nýjum knapa

12. apríl 2015 kl. 13:54

Frá verðlaunaveitingu á félagsheimili Sörla.

Úrslit frá Landsbankamóti hestamannafélagsins Sörla.

Þriðja Landsbankamót hestamannafélagsins Sörla og jafnframt það síðasta í mótaröðinni var haldið um helgina. "Föstudagurinn var heldur betri veðurfarslega séð og kom hver glæsihesturinn í braut. Veðurguðirnir voru ekki eins hliðhollari keppendum á laugardag og gustaði töluvert á keppendur seinnipartinn. En ekki var hestakosturinn síðri þá. Mótið var hin mesta skemmtun í alla staði og hestakostur frábær.  Mótanefndin tók upp þá nýjung að vera með rafræna skráningu.  Ritarar voru með tölvur í öllum bílum og slógu inn tölur sem birtust svo jafnóðum á skjá í dómpalli. Allir útreikningar birtust strax og engin handútreikningar. Þetta er spennandi möguleiki sem mótanefndin hefur hug á að skoða betur og þróa áfram.

Dómarar mótsins voru Stefán Ágústsson, Jóhann G. Jóhannsson og Jón Þorberg Steindórsson. Viljum við þakka þeim og öllum sjálfboðaliðum fyrir vel unnin störf," segir í tilkynningu frá Sörla.

Úrslit mótsins urðu eftirfarandi:

 

Úrslit forkeppni

Forkeppni börn
Knapi Hestur litur Einkunn
Katla Sif Snorradóttir Oddur frá Hafnarfirði Rauður/milli- einlitt gl... 8,34
Sara Dís Snorradóttir Vilma frá Bakka Vindóttur/mó einlitt 7,91
Jón Marteinn Arngrímsson Stormur frá Árgilsstöðum Rauður/milli- stjörnótt ... 7,90
Patrekur Örn Arnarsson Perla frá Gili Grár/rauður einlitt 7,04
Inga Sóley Gunnarsdóttir Boði frá Möðrufelli Brúnn/milli- skjótt 6,62

Forkeppni unglingar
Knapi Hestur litur Einkunn
Viktor Aron Adolfsson Óskar Örn frá Hellu Brúnn/milli- einlitt 8,47
Þóra Birna Ingvarsdóttir Katrín frá Vogsósum 2 Bleikur/fífil- stjörnótt... 8,33 - velur í úrslit
Þuríður Rut Einarsdóttir Fönix frá Heiðarbrún Rauður/milli- stjörnótt ... 8,21
Þóra Birna Ingvarsdóttir Hróður frá Laugabóli Jarpur/milli- einlitt 8,18
Viktor Aron Adolfsson Glanni frá Hvammi III Brúnn/milli- blesótt 8,09
Jónína Valgerður Örvar Ægir frá Þingnesi Jarpur/milli- einlitt 8,08
Aníta Rós Róbertsdóttir Perla frá Seljabrekku Rauður/milli- tvístjörnó... 8,03
Þorbjörg Fjóla Sigurðardóttir Sjarmur frá Heiðarseli Jarpur/milli- einlitt 7,92
Annabella R Sigurðardóttir Glettingur frá Holtsmúla 1 Brúnn/dökk/sv. einlitt 7,91
Aníta Rós Róbertsdóttir Tindur frá Þjórsárbakka Jarpur/milli- einlitt 7,89
Lilja Hrund Pálsdóttir Dáð frá Hafnarfirði Rauður/milli- einlitt gl... 7,67

Forkeppni ungmenni
Knapi Hestur litur Einkunn
Caroline Mathilde Grönbek Niel Riddari frá Ási 2 Brúnn/mó- blesa auk leis... 8,51
Valdís Björk Guðmundsdóttir Rispa Brúnn/dökk/sv. einlitt 8,30 - velur í úrslit
Hafdís Arna Sigurðardóttir Álfadís frá Hafnarfirði Grár/brúnn einlitt 8,23
Glódís Helgadóttir Þokki frá Litla Moshvoli  8,19 - mætir ekki
Valdís Björk Guðmundsdóttir Hugsýn frá Svignaskarði Grár/brúnn einlitt 8,19
Freyja Aðalsteinsdóttir Eskill frá Lindarbæ Brúnn/milli- einlitt 7,76
Hafdís Arna Sigurðardóttir Gusa frá Laugardælum Móálóttur,mósóttur/milli... 7,66
Hafdís Arna Sigurðardóttir Sólon frá Lækjarbakka Brúnn/milli- einlitt 7,30

Forkeppni 3. flokkur
Knapi Hestur litur Einkunn
Einar Örn Þorkelsson Smellur frá Bringu Brúnn/milli- einlitt 8,21
Inga Dröfn Sváfnisdóttir Assa frá Húsafelli Brúnskjótt 8,21
Kaja Winter Göldrun frá Geitaskarði  Bleik 8,02
Ástey Gyða Gunnarsdóttir Rita frá Ketilshúsahaga Brúnn/milli- einlitt 7,98 - velur í úrslit
Ástey Gyða Gunnarsdóttir Nótt frá Heiði Brúnn/milli- einlitt 7,89
Kristín Þorgeirsdóttir Auður frá Grafarkoti Rauður/milli- einlitt 7,88
Rósbjörg Jónsdóttir Nótt frá Kommu Brúnn/milli- einlitt 7,84
Eyjólfur Sigurðsson Bjarmi frá Bjarnarnesi Bleikur/fífil/kolóttur e... 7,68
Valgerður Margrét Backman Litladís frá Nýjabæ Brúnn/milli- leistar(ein... 7,67
Brynja Blumenstein Bakkus frá Söðulsholti Rauður/milli- skjótt 7,62
Sigrún Einarsdóttir Óvænt frá Hafnarfirði Brúnn/milli- einlitt 7,54

Forkeppni 50+
Knapi Hestur litur Einkunn
Smári Adolfsson Fiðla frá Hafnarfirði Grár/brúnn einlitt 8,34   - mætir ekki í úrslit
Sævar Leifsson Wagner frá Presthúsum II Rauður/milli- blesótt gl... 8,20
Smári Adolfsson Fjöður frá Ragnheiðarstöðum Rauð 8,04 - mætir ekki í úrslit
Sigurður Ævarsson Orða frá Miðhjáleigu Jarpur/dökk- einlitt 8,01
Guðmundur Skúlason Snúður frá Svignaskarði Jarpur/milli- stjörnótt 7,93
Snorri Rafn  Snorrason Vænting frá Hafnarfirði Rauður/sót- stjarna,nös ... 7,93
Stefán Hjaltason Tvistur frá Hrepphólum Rauður/milli- tvístjörnó... 7,92
Sigurður Ævarsson Gauti frá Oddhóli Rauður/milli- blesótt gl... 7,92
Einar Þór Einarsson Sóley frá Blönduósi Móálóttur,mósóttur/milli... 7,83
Oddný M Jónsdóttir Sigursveinn frá Svignaskarði Rauður/milli- blesótt 7,83

Forkeppni 2. flokkur
Knapi Hestur litur Einkunn
Ásmundur Rúnar Gylfason Glaður frá Möðrufelli Leirljós/Hvítur/milli- b... 8,03
Eggert Hjartarson Flótti frá Nýjabæ Rauður/milli- einlitt 7,97
Valka Jónsdóttir Svaki frá Auðsholtshjáleigu Brúnn/milli- einlitt 7,94 - velur í úrslit
Liga Liepina Drífa frá Vindási Rauður/milli- einlitt 7,92
Valka Jónsdóttir Ófeigur frá Hafnarfirði Rauður/milli- blesótt 7,92
Lilja Bolladóttir Fífa frá Borgarlandi Grár/jarpur einlitt 7,91
Þór Sigfússon Frami frá Skeiðvöllum Jarpur/milli- einlitt 7,89
Einar Valgeirsson Garún frá Eyrarbakka Rauður/milli- blesótt gl... 7,87
Páll Bergþór Guðmundsson Dimmalimm frá Hliðsnesi Brúnn/milli- einlitt 7,86
Þór Sigfússon Högna frá Skeiðvöllum Grár/brúnn skjótt 7,81
Valka Jónsdóttir Hylling frá Hafnarfirði Brúnn/milli- skjótt 7,79
Ásmundur Rúnar Gylfason Virðing frá Syðstu-Fossum Brúnn/milli- stjörnótt 7,58
Sigurður Hlynur Árnason Korgur frá Hliðsnesi Brúnn/milli- einlitt 7,41

Forkeppni 1. flokkur
Knapi Hestur litur Einkunn
Bryndís Snorradóttir Eldjárn frá Tjaldhólum Rauður 8,60 - velur í úrslit
Anton Haraldsson Afsalon frá Strönd II Brúnn/dökk/sv. einlitt 8,32 - velur í úrslit
Haraldur Haraldsson Hrannar frá Hárlaugsstöðum 2 Rauður/milli- skjótt 8,29
Bryndís Snorradóttir Vigdís frá Hafnarfirði Brúnn/milli- tvístjörnót... 8,28
Bjarni Sigurðsson Reitur frá Ólafsbergi Jarpur/rauð- einlitt 8,26
Anton Haraldsson Glóey frá Hlíðartúni Rauður/milli- tvístjörnó... 8,20
Kristín Ingólfsdóttir Krummi frá Kyljuholti Brúnn/dökk/sv. einlitt 8,19
Bjarni Sigurðsson Hamar frá Hvítadal Grár/óþekktur skjótt 8,17
Kristín Ingólfsdóttir Orrusta frá Leirum Brúnn/milli- einlitt 8,11
Haraldur Haraldsson Gjöf frá Strönd II Brúnn/mó- einlitt 8,09
Sigurður Gunnar Markússon Lótus frá Tungu Rauður/ljós- tvístjörnót... 8,09
Bjarni Sigurðsson Týr frá Miklagarði Vindóttur/mó einlitt 8,08
Jóhannes Magnús Ármannsson Ester frá Eskiholti II Vindóttur/jarp- stjörnót... 8,06
Valgeir Ólafur Sigfússon Hanna frá Njarðvík Brúnn/milli- einlitt 7,94
Margrét Guðrúnardóttir Fluga frá Kommu Rauður/milli- tvístjörnó... 7,93
Höskuldur Ragnarsson Hængur frá Hellu Bleikur/álóttur einlitt 7,92
Þórhallur Magnús Sverrisson Frosti frá Höfðabakka Rauður/milli- blesótt 7,91
Jóhannes Magnús Ármannsson List frá Hólmum Brúnn/milli- einlitt 7,91
Darri Gunnarsson Saga frá Sandhólaferju Brúnn/milli- einlitt 7,90
Arnar Ingi Lúðvíksson Skutla frá Vatni Brúnn/milli- einlitt 6,69
Darri Gunnarsson Irena frá Lækjarbakka Rauður 6,51
Steinþór Freyr Steinþórsson Gandur frá Gottorp Brúnn/mó- einlitt 6,46

Forkeppni Opinn flokkur
Knapi Hestur litur Einkunn
Anna Björk Ólafsdóttir Gustur frá Stykkishólmi Brúnn/mó- blesa auk leis... 8.33
Adolf Snæbjörnsson Tjaldur frá Hnausum II Brúnn/dökk/sv. einlitt 8.32
Stefnir Guðmundsson Bjarkar frá Blesastöðum 1A Grár/brúnn einlitt 8.26
Magnús Rúnar Magnússon Sunna frá Skagaströnd Grár/brúnn einlitt 8.23
Alexander Ágústsson Hugmynd frá Votmúla 2 Móálóttur,mósóttur/milli... 8.20
Snorri Dal Sif frá Sólheimatungu  8.16
Stefnir Guðmundsson Eskill frá Heiði  8.10

Úrslit


Úrslit börn
Knapi Hestur litur Einkunn
Katla Sif Snorradóttir Oddur frá Hafnarfirði Rauður/milli- einlitt gl... 8,31
Jón Marteinn Arngrímsson Stormur frá Árgilsstöðum Rauður/milli- stjörnótt ... 7,86
Patrekur Örn Arnarsson Perla frá Gili Grár/rauður einlitt 7,78
Sara Dís Snorradóttir Vilma frá Bakka Vindóttur/mó einlitt 7,68
Inga Sóley Gunnarsdóttir Boði frá Möðrufelli Brúnn/milli- skjótt 6,79

Úrslit unglingar
Knapi Hestur litur Einkunn
Viktor Aron Adolfsson Óskar Örn frá Hellu Brúnn/milli- einlitt 8,38
Þóra Birna Ingvarsdóttir Katrín frá Vogsósum 2 Bleikur/fífil- stjörnótt... 8,26
Jónína Valgerður Örvar Ægir frá Þingnesi Jarpur/milli- einlitt 8,12
Þuríður Rut Einarsdóttir Fönix frá Heiðarbrún Rauður/milli- stjörnótt ... 8,12
Aníta Rós Róbertsdóttir Perla frá Seljabrekku Rauður/milli- tvístjörnó... 8,06

Úrslit ungmenni
Knapi Hestur litur Einkunn
Caroline Mathilde Grönbek Niel Riddari frá Ási 2 Brúnn/mó- blesa auk leis... 8,51
Valdís Björk Guðmundsdóttir Rispa Brúnn/dökk/sv. einlitt 8,48
Hafdís Arna Sigurðardóttir Álfadís frá Hafnarfirði Grár/brúnn einlitt 8,22
Freyja Aðalsteinsdóttir Eskill frá Lindarbæ Grár/brúnn einlitt 7,87
Glódís Helgadóttir Prins frá Ragnheiðarstöðum Móálóttur,mósóttur/milli... 5,00

Úrslit 3. flokkur
Knapi Hestur litur Einkunn
Einar Örn Þorkelsson Smellur frá Bringu Brúnn/milli- einlitt 8,24
Inga Dröfn Sváfnisdóttir Assa frá Húsafelli Brúnskjótt 7,90
Kaja Winter Göldrun frá Geitaskarði  Bleik 7,82
Ástey Gyða Gunnarsdóttir Rita frá Ketilshúsahaga Brúnn/milli- einlitt 7,77
Kristín Þorgeirsdóttir Auður frá Grafarkoti Rauður/milli- einlitt 7,66

Úrslit 2. flokkur
Knapi Hestur litur Einkunn
Ásmundur Rúnar Gylfason Glaður frá Möðrufelli Leirljós/Hvítur/milli- b... 8,02
Lilja Bolladóttir Fífa frá Borgarlandi Grár/jarpur einlitt 7,90
Liga Liepina Drífa frá Vindási Rauður/milli- einlitt 7,89
Valka Jónsdóttir Svaki frá Auðsholtshjáleigu Brúnn/milli- einlitt 7,87
Eggert Hjartarson Flótti frá Nýjabæ Rauður/milli- einlitt 5,00

Úrslit 50+
Knapi Hestur litur Einkunn
Sævar Leifsson Wagner frá Presthúsum II Rauður/milli- blesótt gl... 8,25
Guðmundur Skúlason Snúður frá Svignaskarði Jarpur/milli- stjörnótt 8,01
Snorri Rafn  Snorrason Vænting frá Hafnarfirði Rauður/sót- stjarna,nös ... 8,01
Stefán Hjaltason Tvistur frá Hrepphólum Rauður/milli- tvístjörnó... 7,98
Sigurður Ævarsson Orða frá Miðhjáleigu Jarpur/dökk- einlitt 7,93

Úrslit 1. flokkur
Knapi Hestur litur Einkunn
Bryndís Snorradóttir Eldjárn frá Tjaldhólum Rauður 8,61
Haraldur Haraldsson Hrannar frá Hárlaugsstöðum 2 Rauður/milli- skjótt 8,30
Anton Haraldsson Afsalon frá Strönd II Brúnn/dökk/sv. einlitt 8,25
Bjarni Sigurðsson Reitur frá Ólafsbergi Jarpur/rauð- einlitt 8,22
Kristín Ingólfsdóttir Krummi frá Kyljuholti Brúnn/dökk/sv. einlitt 8,07

Úrslit Opinn flokkur
Knapi Hestur litur Einkunn
Magnús Rúnar Magnússon Sunna frá Skagaströnd Grár/brúnn einlitt 8.29
Adolf Snæbjörnsson Tjaldur frá Hnausum II Brúnn/dökk/sv. einlitt 8.28
Stefnir Guðmundsson Bjarkar frá Blesastöðum 1A Grár/brúnn einlitt 8.21
Alexander Ágústsson Hugmynd frá Votmúla 2 Móálóttur,mósóttur/milli... 8.10
Anna Björk Ólafsdóttir Gustur frá Stykkishólmi Brúnn/mó- blesa auk leis... 5,00

Úrslit skeið

Knapi Hestur Sprettur 1 Sprettur 2 Úrslit
Valdís Björk Guðmundsdóttir Erill frá Svignaskarði 8,66 0,00 8,66
Sunna Lind Ingibergsdóttir Flótti frá Meiri-Tungu 1 9,15 9,32 9,15
Stefnir Guðmundsson Drottning frá Garðabæ 9,75 9,77 9,75
Jóhannes Magnús Ármannsson List frá Hólmum 10,41 10,49 10,41
Hafdís Arna Sigurðardóttir Þrumugnýr frá Sauðanesi 0,00 11,64 11,64
Adolf Snæbjörnsson Klókur frá Dallandi 0,00 13,00 13,00
Sigurður Gunnar Markússon Þytur frá Sléttu 14,05 0,00 14,05
Smári Adolfsson Hvítasunna frá Hafnarfirði 0,00 0,00 0,00
Guðni Kjartansson Ljúfur frá Stóru-Brekku 0,00 0,00 0,00
Hafdís Arna Sigurðardóttir Ljómalind frá Lambanesi 0,00 0,00 0,00

 

Úrslit úr stigakeppni knapa

Farið er eftir eftirfarandi reglum ef knapar eru jafnir að stigum eftir síðasta Landsbankamótið.
Í öllum flokkum nema skeiði ræður forkeppni síðasta móts þ.e. sá knapi sem er hærri í forkeppni er settur í hærra sæti í stigakeppni. Í skeiði er sá knapi settur í hærra sæti sem hefur fleiri betri spretti úr öllum mótum.  

Börn

Nafn knapa Samtals
Katla Sif Snorradóttir 33
Jón Marteinn Svavarsson 20
Sara Dís Snorradóttir 18
Patrekur Örn Arnarson 18
Inga sóley Gunnarsdóttir 13

Unglingar

Þóra Birna Ingvarsdóttir 24
Viktor Aron Adolfsson 23
Annabella Sigurðardóttir  22
Þorbjörg Fjóla Sigurðardóttir 16
Þuríður Rut Einarsdóttir 14
Jónína Valgerður Örvar 11
Aníta Rós Róbertsdóttir 10
Lilja Hrund Pálsdóttir 9
Jóhanna Freyja Ásgeirsdóttir 6
Sunna Lind Ingibergsdóttir 6

Ungmenni

Nafn knapa Samtals
Glódís Helgadóttir  27
Carolin Grönbek 21
Hafdís Arna Sigurðardóttir 20
Valdís Björk Guðmundsdóttir 16
Freyja Aðalsteinsdóttir 13
Gréta Rut Bjarnadóttir 8
Þórey Guðjónsdóttir 3
Svavar Arnfjörð 3

3. flokkur

Nafn knapa Samtals
Einar Örn Þorkelsson 33
Inga Dröfn Sváfnisdóttir 21
Ástey Gunnarsdóttir 14
Sigrún Einarsdóttir 12
Kristín Þorgeirsdóttir 10
Helgi Magnússon 8
Eyjólfur Sigurðsson 7
Rósbjörg Jónsdóttir 7
Brynja Blumenstein 7
Ásta Snorradóttir 6
Kaja Winter 6
Steinunn Hildur Hauksdóttir 5
Ómar Gunnarsson 3
Viðar Guðmundsson 3
María Júlía Júlíusdóttir 3
Valgerður M. Bachman 3
Þórður Bogason 1
Bjarni Elvar Pétursson 1

2. flokkur

Nafn knapa Samtals
Ásmundur Rúnar Gylfason 30
Þór Sigfússon 22
Eggert Hjartarson 15
Valka Jónsdóttir 12
Hlynur Árnasson 12
Páll Guðmundsson 11
Liga Liepina 11
Einar Valgeirsson 8
Ólafur Ólafsson 5
Helga Sveinsdóttir 4
Lilja Bolladóttir 4
Gunnar Karl Ársælsson 3
Halldóra Hinriksdóttir 3
María Hjaltadóttir 3
Sveinn Heiðar Jóhannesson 1

50+

Nafn knapa Samtals
Smári Adolfsson 22
Sævar Leifsson 18
Stefán Hjaltason 17
Snorri Snorrason 16
Guðmundur Skúlason 15
Sigurður Ævarsson 14
Oddný M jónsdóttir 13
Einar Einarsson 9
Sveinbjörn Guðjónsson 5
Guðni Kjartansson 4
Ingólfur Magnússon 3

1. flokkur

Nafn knapa Samtals
Bryndís Snorradóttir 25
Anton Haraldson 24
Bjarni Sigurðsson 18
Kristín Ingólfsdóttir 13
Jóhannes Ármannsson 12
Haraldur Haraldsson 10
Höskuldur Ragnarsson 9
Jón Helgi Sigurðsson 8
Valgeir Ólafur Sigfússon 7
Sigurður Markússon 6
Þórhallur Sverrisson 3
Harpa Rún Ásmundsdóttir 3
Arnar Ingi Lúðvíksson 3
Margrét Guðrúnar 3
Árni Geir Sigurbjörnsson 1
Guðjón Árnason 1
Katla Gísladóttir 1
Kristín María Jónsdóttir 1
Sara Lind Ólafsdóttir 1

Opinn flokkur

Nafn knapa Samtals
Anna Björk Ólafsdóttir 27
Sindri Sigurðarson 19
Stefnir Guðmundsson 18
Snorri Dal  16
Adolf Snæbjörnsson 14
Skúli þór Jóhannsson 7
Alexander Ágústsson 7
Magnús Rúnar Magnússon 5
Friðdóra Friðriksdóttir 4
Grettir Jónasson 3
Maria Greve 3