fimmtudagur, 19. september 2019
 
TölublöðVenjuleg útgáfa

Uppfært: 74 ár skildu að elsta og yngsta knapann

20. maí 2014 kl. 15:01

Victor Ágústsson var elsti knapi mótsins, en hann er á 84. aldursári.

Heildarniðurstöður WR móts Spretts.

Opið World Ranking mót Landsbankans og Spretts fór fram á Kjóavöllum um helgina. Skráning var góð og hófst mótið um hádegi á föstudag. Boðið var upp á keppni í öllum helstu greinum og gekk mótið vel fyrir sig í nokkuð góðu veðri allan tímann. Hart var barist í öllum flokkum og eitthvað um sviptingar í úrslitum en hér að neðan má finna niðurstöður.


Gaman er að segja frá því að yngstu keppendur mótsins voru aðeins tíu ára, á yngsta ári í barnaflokki, en sá elsti, Victor Ágústsson er á 84. aldursári. Hann gerði sér lítið fyrir og keppti í fimmgangi, gæðingaskeiði og kappreiðaskeiði og stóð sig ljómandi vel auk þess að vera til fyrirmyndar hvað snyrtimennsku og prúðmannlega reiðmennsku varðar. Frábært dæmi um breiddina í hestamennskunni og sýnir að keppni er fyrir fólk á öllum aldri.

Mótanefnd Spretts vill þakka öllum þeim sem störfuðu við mótið fyrir sitt framlag, dómurum fyrir vel unnin störf og styrktaraðilum fyrir stuðninginn en Landsbankinn var aðalstyrkaraðili mótsins, auk þess sem Stjörnublikk, Kökuhornið og Kænan lögðu mótinu lið.

Fimmgangur F1
Meistaraflokkur

1 Sigurður Vignir Matthíasson / Gormur frá Efri-Þverá 7,17
2 Halldór Guðjónsson Hvatur frá Dallandi 6,76
3 Henna Johanna Sirén /Gormur frá Fljótshólum 6,62


Fimmgangur F2
A úrslit 1. flokkur -

1 Ragnheiður Hrund Ársælsdóttir / Penni frá Eystra-Fróðholti 7,17
2 Elvar Þormarsson / Vikar frá Strandarhjáleigu 6,71
3 Ragnar Tómasson / Kráka frá Bjarkarey 6,31
4 Jóhann Kristinn Ragnarsson / Atlas frá Lýsuhóli 6,29
5 Ævar Örn Guðjónsson / Dan frá Hofi 6,05
6 Sigurgeir Jóhannsson / Frægur frá Flekkudal 0,0

Fimmgangur F2
A úrslit 2. flokkur -

1 Jón Styrmisson / Sjór frá Ármóti 6,05
2 Arna Snjólaug Birgisdóttir / Sprengja frá Útey 2 5,55
3 Jessica Elisabeth Westlund / Glæsir frá Víðidal 4,55
4 Jónína Björk Vilhjálmsdóttir / Baugur frá Efri-Þverá 4,36
5 Victor Ágústsson / Kyndill frá Bjarnarnesi 3,67
6 Sigurlaug Anna Auðunsd. / Sleipnir frá Melabergi 0,00

Fimmgangur F2
A úrslit Ungmennaflokkur -

1 Arnar Heimir Lárusson / Glaðvör frá Hamrahóli 6,36
2 Súsanna Katarína Guðmundsdóttir / Hyllir frá Hvítárholti 6,29
3 Bjarney Jóna Unnsteinsd. / Gimsteinn frá Garðsá 6,05
4 Sandra Pétursdotter Jonsson / Haukur frá Seljabrekku 5,93
5 Hafþór Hreiðar Birgisson / Völusteinn frá Kópavogi 3,86

Fjórgangur V1
A úrslit Meistaraflokkur -

Sæti Keppandi Heildareinkunn
1 Kristín Lárusdóttir / Þokki frá Efstu-Grund 7,20
2 Bylgja Gauksdóttir / Dagfari frá Eylandi 6,77
3 Anna S. Valdemarsdóttir / Ánægja frá Egilsá 6,70
4 Matthías Leó Matthíasson / Töru-Glóð frá Kjartansstöðum 6,53
5 Valdimar Bergstað / Ögri frá Kirkjuferjuhjáleigu 6,40

Fjórgangur V2
A úrslit 1. flokkur -

1 Sara Ástþórsdóttir / Sólarorka frá Álfhólum 6,83
2 Randi Holaker / Þytur frá Skáney 6,80
3 Ólafur Andri Guðmundsson / Nafni frá Feti 6,77
4 Sara Rut Heimisdóttir / Íkon frá Hákoti 6,70
5-7 Linda Rún Pétursdóttir / Snægrímur frá Grímarsstöðum 6,57
5-7 Ragnheiður Samúelsdóttir / Askur frá Laugamýri 6,57
5-7 Andrea Balz / Vökull frá Árbæ 6,57

Fjórgangur V2
A úrslit 2. flokkur -

1 Jessica Elisabeth Westlund / Dýri frá Dallandi 6,57
2 Gunnhildur Sveinbjarnardó / Ás frá Tjarnarlandi 6,50
3 Karen Sigfúsdóttir / Litla-Svört frá Reykjavík 6,47
4 Guðrún Hauksdóttir / Seiður frá Feti 6,43
5 Petra Björk Mogensen / Sigríður frá Feti 6,40
6 Sverrir Einarsson / Kraftur frá Votmúla 2 6,27
7 Guðlaug Jóna Matthíasdóttir / Fjöður frá Hellulandi 0,00

Fjórgangur V2
A úrslit Ungmennaflokkur -

1 Helena Ríkey Leifsdóttir / Jökull frá Hólkoti 6,83
2 Arnar Heimir Lárusson / Vökull frá Hólabrekku 6,23
3 Fanney Jóhannsdóttir / Erró frá Lækjamóti 5,93
4 Aldís Gestsdóttir / Gleði frá Firði 5,43
5 Sandra Pétursdotter Jonsson / Fjöður frá Dallandi 0,00

Fjórgangur V2
A úrslit Unglingaflokkur -

1 Birna Ósk Ólafsdóttir / Kolbeinn frá Sauðárkróki 6,70
2 Atli Steinar Ingason / Atlas frá Tjörn 6,57
3-4 Hafþór Hreiðar Birgisson / Ljóska frá Syðsta-Ósi 6,50
3-4 Snorri Egholm Þórsson / Styr frá Vestra-Fíflholti 6,50
5 Rúna Tómasdóttir / Brimill frá Þúfu í Landeyjum 6,33
6 Særós Ásta Birgisdóttir / Gustur frá Neðri-Svertingsstöðum 6,27

Fjórgangur V2
A úrslit Barnaflokkur -

1 Maríanna Sól Hauksdóttir / Þór frá Þúfu í Landeyjum 6,33
2 Bryndís Kristjánsdóttir / Gustur frá Efsta-Dal II 5,60
3-4 Sigurður Baldur Ríkharðsson / Auðdís frá Traðarlandi 5,53
3-4 Sunna Dís Heitmann / Hrappur frá Bakkakoti 5,53
5 Kristófer Darri Sigurðsson / Rönd frá Enni 5,00

Tölt T1
A úrslit Meistaraflokkur -

1 Kristín Lárusdóttir / Þokki frá Efstu-Grund 7,83
2 Ævar Örn Guðjónsson / Veigur frá Eystri-Hól 7,50
3 Ríkharður Flemming Jensen / Leggur frá Flögu 7,28
4 Anna S. Valdemarsdóttir / Sómi frá Kálfsstöðum 7,06
5 Bylgja Gauksdóttir / Dagfari frá Eylandi 6,83

Tölt T4
A úrslit 1. flokkur -

1 Lárus Sindri Lárusson / Þokkadís frá Efra-Seli 6,63
2 Birgitta Dröfn Kristinsdóttir / Gerður frá Laugarbökkum 5,92
3 Bryndís Heiða Guðmundsd. / Þytur frá Kirkjuferju 5,54

Tölt T4
A úrslit Unglingaflokkur -

1 Særós Ásta Birgisdóttir / Gustur frá Neðri-Svertingsstöðum 6,25
2 Kristófer Darri Sigurðsson / Bjartur frá Köldukinn 5,33

Tölt T3
A úrslit 1. flokkur -

1 Ævar Örn Guðjónsson / Ás frá Strandarhjáleigu 7,39
2 Jóhann Kristinn Ragnarsson / Vala frá Hvammi 7,06
3 Erla Guðný Gylfadóttir / Draumur frá Hofsstöðum, Garðabæ 6,83
4 Randi Holaker / Þytur frá Skáney 6,72
5-6 Leó Hauksson / Goði frá Laugabóli 6,61
5-6 Halldór Guðjónsson / Otkell frá Kirkjubæ 6,61

Tölt T3
A úrslit 2. flokkur -

1 Guðrún Hauksdóttir / Seiður frá Feti 6,89
2 Gunnhildur Sveinbjarnardó / Ás frá Tjarnarlandi 6,72
3-4 Karen Sigfúsdóttir / Litla-Svört frá Reykjavík 6,39
3-4 Sverrir Einarsson / Kraftur frá Votmúla 2 6,39
5 Svava Kristjánsdóttir / Kolbakur frá Laugabakka 6,33

Tölt T3
A úrslit Ungmennaflokkur -

1 María Gyða Pétursdóttir / Rauður frá Syðri-Löngumýri 7,00
2 Sandra Pétursdotter Jonsson / Kóróna frá Dallandi 6,56
3 Helena Ríkey Leifsdóttir / Hrani frá Hruna 6,33
4 Arnar Heimir Lárusson / Vökull frá Hólabrekku 6,17
5 Fanney Jóhannsdóttir / Birta frá Böðvarshólum 5,50

Tölt T3
A úrslit Unglingaflokkur -

1 Atli Steinar Ingason / Atlas frá Tjörn 6,50
2 Birna Ósk Ólafsdóttir / Kolbeinn frá Sauðárkróki 6,44
3 Rúna Tómasdóttir / Brimill frá Þúfu í Landeyjum 6,33
4 Kristín Hermannsdóttir / Hrói frá Skeiðháholti 5,56
5 Eygló Þorgeirsdóttir / Garri frá Sólvangi 4,89

Tölt T3
A úrslit Barnaflokkur -

1 Maríanna Sól Hauksdóttir / Þór frá Þúfu í Landeyjum 5,83
2 Sunna Dís Heitmann / Hrappur frá Bakkakoti 5,28
3 Kristófer Darri Sigurðsson / Þóra frá Enni 4,83

Tölt T7
A úrslit 2. flokkur -

1 Guðlaug Jóna Matthíasdóttir / Fjöður frá Hellulandi 6,33
2 Jenny Elisabet Eriksson / Rosti frá Hæl 6,08
3 Guðrún Pálína Jónsdóttir / Örn frá Holtsmúla 1 5,83
4 Ari Harðarson / Þrymur frá Nautabúi 5,58
5 Rúna Björg Vilhjálmsdóttir / Fífa frá Syðri-Brekkum 4,58

Tölt T7
A úrslit Unglingaflokkur -

1 Hafþór Hreiðar Birgisson / Ljóska frá Syðsta-Ósi 6,67
2-3 Anna Diljá Jónsdóttir / Ólympía frá Staðarbakka II 6,00
2-3 Herdís Lilja Björnsdóttir / Arfur frá Tungu 6,00
4-5 Bríet Guðmundsdóttir / Arða frá Kanastöðum 5,92
4-5 Kristín Hermannsdóttir / Sprelli frá Ysta-Mó 5,92

Tölt T7
A úrslit Barnaflokkur -

1 Bryndís Kristjánsdóttir / Gustur frá Efsta-Dal II 5,92
2 Kristína Rannveig Jóhannsdótti / Rán frá Hofstöðum 5,75
3 Haukur Ingi Hauksson / Fjöður frá Laugarbökkum 5,67
4 Sigurður Baldur Ríkharðsson / Auðdís frá Traðarlandi 5,42
5 Aron Máni Rúnarsson / Byr frá Auðkúlu 1 5,17

Gæðingaskeið
Meistaraflokkur

1. Erling Ó. Sigurðsson, Hnikar frá Ytra-Dalsgerði 8,08
2. Ólafur Andri Guðmundsson, Brynja frá Grindavík 7,79
3. Ævar Örn Guðjónsson, Gjafar frá Þingeyrum 7,50
4. Sigurður Vignir Matthíasson, Gormur frá Efri-Þverá 7,13
5. Valdimar Bergstað, Týr frá Litla-Dal 5,29

Gæðingaskeið
1.flokkur

1.Guðrún Elín Jóhannsdóttir, Askur frá Efsta-Dal I 5,75
2. Jón Ó Guðmundsson, Seifur frá Flugumýri II 5,13
3. Leó Hauksson, Örn frá Laugabóli 4,21
4. Sigurgeir Jóhannsson, Frægur frá Flekkudal 3,13
5. Sigurður S Pálsson, Óðinn frá Hvítárholti 2,00
6. Halldór Guðjónsson, Akkur frá Varmalæk 0,48
7. Ólöf Guðmundsdóttir, Tíbrá frá Hestasýn 0.08
8. Andrea Balz, Dóra frá Laugabóli 0,00

Gæðingaskeið
2.flokkur

1. Guðrún Elín Jóhannsdóttir, Eskja frá Efsta-Dal I 4,58
2. Jónína Björk Vilhjálmsdóttir, Baugur frá Efri-Þverá 4,38
3. Sigurlaug Anna Auðunsd., Sleipnir frá Melabergi 3,25
4. Arna Snjólaug Birgisdóttir, Sprengja frá Útey 2 2,92
5. Victor Ágústsson, Kyndill frá Bjarnarnesi 2,17

Gæðingaskeið
Ungmenni

1.Arnar Heimir Lárusson, Glaðvör frá Hamrahóli 6,04
2. Súsanna Katarína Guðmundsdóttir, Óðinn frá Hvítárholti 3,00
3. Kristína Rannveig Jóhannsdótti, Embla frá Efsta-Dal I 2,29

Skeið 100m
1.Edda Rún Ragnarsdóttir Birtingur frá Selá 8;41
2.Ragnar Tómasson Þöll frá Haga 8;65
3.Leó Hauksson Hnappur frá Laugabóli 8;74
4. Sigurður S Pálsson Freki frá Bakkakoti 9;95

Skeið 150m
1.Sigurður Vignir Matthíasson Zelda frá Sörlatungu 14;59
2. Erling Ó. Sigurðsson Hnikar frá Ytra-Dalsgerði 14;74
3. Ævar Örn Guðjónsson Blossi frá Skammbeinsstöðum 14;77
4. Ragnar Tómasson Gletta frá Bringu 14;99
5. Jón Bjarni Smárason Virðing frá Miðdal 15;32

Skeið 250m
1. Ragnar Tómasson Þöll frá Haga 24;11 ( betri annar tími)
2. Ævar Örn Guðjónsson Vaka frá Sjávarborg

Fimmgangur F2 - 1. flokkur
B-úrslit:

1. Ragnar Tómasson / Kráka frá Bjarkarey - 6,62
2. Sigurður Vignir Matthíasson / Smári frá Tjarnarlandi - 6,45
3. Hans Þór Hilmarsson / Tígulás frá Marteinstungu - 6,31
4. Leó Hauksson / Þrasi frá Seljabrekku - 6,02
5. Ólöf Guðmundsdóttir / Snilld frá Reyrhaga - 4,83

Fjórgangur V2 1. flokkur
B-úrslit:

1. Ólafur Andri Guðmundsson / Nafni frá Feti - 6,77
2. Jóhann Kristinn Ragnarsson / Ilmur frá Fornusöndum - 6,60
3. Jón Ó Guðmundsson / Draumur frá Holtsmúla 1 - 6,27
4. Viggó Sigursteinsson / Gæi frá Svalbarðseyri - 6,20

Fjórgangur V2 - 2. flokkur
B-úrslit:

1. Petra Björk Mogensen / Sigríður frá Feti - 6,57
2. Arnhildur Halldórsdóttir / Glíma frá Flugumýri - 6,33
3. Símon Orri Sævarsson / Darri frá Vorsabæjarhjáleigu - 6,07
4. Jenny Elisabet Eriksson / Rosti frá Hæl - 6,03
5. Hafrún Ósk Agnarsdóttir / Högni frá Þjóðólfshaga 1 - 6,00
6. Oddný Erlendsdóttir / Hrafn frá Kvistum - 5,87

Fjórgangur V2 Unglingaflokkur
B-úrslit:

1. Birna Ósk Ólafsdóttir / Kolbeinn frá Sauðárkróki - 6,43
2. Bríet Guðmundsdóttir / Hervar frá Haga - 6,17
3. Jónína Ósk Sigsteinsdóttir / Skuggi frá Fornusöndum - 5,80
4. Kristín Hermannsdóttir / Sprelli frá Ysta-Mó - 5,77
5. Anna Diljá Jónsdóttir / Ólympia frá Staðarbakka II - 5,57

Tölt T3 1. flokkur
B-úrslit:

1. Leó Hauksson/Goði frá Laugabóli - 6,83
2. Ólafur Andri Guðmundsson / Nafni frá Feti - 6,72
3. Bylgja Gauksdóttir / Glaður frá Mykjunesi 2 - 6,72
4. Sara Rut Heimisdóttir / Íkon frá Hákoti - 6,61
5. Ríkharður Flemming Jensen / Freyja frá Traðarlandi - 6,39

Stigahæstu knaparnir
Stigahæsti knapi í barnaflokki Maríanna Sól Hauksdóttir
Sigahæsti knapi í unglingaflokki Rúna Tómasdóttir
Samanlagður fjórgangssigurvegari í ungmennaflokki Arnar Heimir Lárusson
Samanlagður fjórgangssigurvegari 2 flokkur Guðrún Hauksdóttir Seiður frá Feti
Samanlagður fimmgangssigurvegari 2. Flokkur Jónína Björk Vilhjálmsdóttir Baugur f. Efri Þverá
Samanlagður fjórgangssigurvegari 1 flokki Randi Holaker Þytur frá Skáney
Samanlagður fjórgangssigurvegari í meistaraflokki Berglind Ragnarsdóttir Frakkur frá Laugavöllum