þriðjudagur, 22. maí 2018
 
TölublöðVenjuleg útgáfa

Úrslit af Kvennatölti

Óðinn Örn Jóhannsson
18. apríl 2018 kl. 09:01

Lena Zielinski og Líney frá Þjóðólfshaga 1, sigurvegarar í 1. flokki. Ljósm.: Anna Guðmunds.

Keppt var í fjórum styrkleikaflokkum og voru skráningar um 180 talsins.

Kvennatölt Spretts og Mercedes-Benz fór fram í Samskipahöllinni sl. laugardag. Keppt var í fjórum styrkleikaflokkum og voru skráningar um 180 talsins, sem skiptist nokkuð jafnt á milli flokka. Mikil gleði ríkti að venju og sjá mátti bæði konur sem voru að stíga sín fyrstu skref í keppni, sem og þrautreyndar keppniskonur, sýna gæðinga sína í spennandi keppni.  Mótið var veglega styrkt af Öskju, umboðsaðila Mercedes-Benz, og umgjörðin öll hin glæsilegasta, sem og verðlaunin. Að auki fengu allir keppendur glaðning að lokinni þátttöku og bryddað var upp á þeirri nýbreytni að mynda keppendur að lokinni keppni og má sjá þær myndir, ásamt myndum úr keppninni, inni á Facebooksíðu hestamannafélagsins Spretts. 

Keppnin var hörkuspennandi í öllum flokkum, en Lena Zielinski gerði gott mót og var með bæði 1. og 3. hross eftir forkeppni í 1. flokki, sem hún vann svo í úrslitunum á Líney frá Þjóðólfshaga 1.  Heildarúrslit úr forkeppni mótsins má sjá inni FB viðburðasíðu Kvennatöltsins, en hér að neðan fylgja niðurstöður úr A og B úrslitum í öllum flokkum. 

Mótanefnd vill að lokum þakka öllum þeim fjölmörgu sjálfboðaliðum sem að mótinu komu, keppendum fyrir stundvísi og keppnisgleði og styrktaraðilum öllum sitt framlag.

A-úrslit  1.flokkur T3

1 Lena Zielinski & Líney  frá Þjóðólfshaga 1 7.00

2 Hrefna María Ómarsdóttir &  Íkon frá Hákoti 6.61

3 Vilborg Smáradóttir & Dreyri frá Hjaltastöðum 6.60

4 Eyrún Ýr Pálsdóttir &  Roði frá Syðri-Hofdölum 6.50

5 Kristín Lárusdóttir & Aðgát frá Víðivöllum fremri 6.44

6 Edda Rún Guðmundsdóttir &  Spyrna frá Strandarhöfði 6.33

7 Lára Jóhannsdóttir & Gormur  frá Herríðarhóli 6.22

B-úrslit  1. flokkur

8 Vilborg Smáradóttir&  Dreyri frá Hjaltastöðum 6.33

9 Brynja Viðarsdóttir & Barónessa frá Ekru 6.28

10 Bjarney Jóna Unnsteinsdóttir & Sara frá Lækjarbrekku II 6.22

11 Anna S. Valdemarsdóttir & Fjöður frá Geirshlíð 5.33

Glæsilegasta parið í 1. flokki: Lára Jóhannsdóttir & Gormur  frá Herríðarhóli 

A-úrslit  2.flokkur T3

1 Larissa Silja Werner &  Stúfur frá Kjarri 6.39

2-3 Eygló Arna Guðnadóttir & Aldís frá Strandarhjáleigu 6.22 

2-3 Rúna Tómasdóttir & Sleipnir frá Árnanesi 6.22

4-5 Þórdís Inga Pálsdóttir & Njörður frá Flugumýri II 6.17

4-5 Birta Ólafsdóttir & Hemra frá Flagveltu 6.17

6 Jessica Dahlgren & Glæta frá Hellu 6.11

7 Hrafndís Katla Elíasdóttir & Stingur frá Koltursey 5.83

B-úrslit  2. flokkur

7-8 Eygló Arna Guðnadóttir & Aldís frá Strandarhjáleigu 6.00

7-8 Jessica Dahlgren & Glæta frá Hellu 6.00

9 Kathrine Vittrup Andersen & Augsýn frá Lundum II 5.94

10-11 Kristín Ingólfsdóttir & Garpur frá Miðhúsum 5.67

10-11 Auður Stefánsdóttir & Gletta frá Hólateigi 5.67

12 Klara Penalver Davíðsdóttir & Sváfnir frá Miðsitju 5.61

Glæsilegasta parið í 2. flokki: Eygló Arna Guðnadóttir & Aldís frá Strandarhjáleigu

A-úrslit  3.flokkur T3

1 Ólöf Ósk Magnúsdóttir & Natalía frá Nýjabæ 5.72

2 Sylvía Sól Magnúsdóttir & Sperrileggur frá Íbishóli 5.39

3 Hólmfríður Halldórsdóttir & Nemi frá Grafarkoti 5.33 

4 Guðrún Pálína Jónsdóttir & Stígandi frá Efra-Núpi 5.28

5 Matthildur R. Kristjánsdóttir & Þokkadís frá Rútsstaða-Norðurkoti 5.36

6 Oddný M. Jónsdóttir & Snúður frá Svignaskarði 4.83

B-úrslit  3. flokkur

7 Hólmfríður Halldórsdóttir & Nemi frá Grafarkoti 5.33

8 Sophie Murer & Eyvar frá Álfhólum 5.28 

9 Gréta Vilborg Guðmundsdóttir & Þota 5.22

10 Emilia Andersson & Fálki frá Hólaborg 4.94

11 Harpa Kristjánsdóttir & Sóley frá Heiði 4.72

Glæsilegasta parið í 3. flokki: Sylvía Sól Magnúsdóttir & Sperrileggur frá Íbishóli

A-úrslit  4.flokkur T7

1 Sigrún Einarsdóttir & Karmur frá Kanastöðum 6.00

2 Anna Linda Gunnarsdóttir & Haukur frá Tungu 5.88

3 Bryndís Guðmundsdóttir & Villimey frá Selfossi 5.50

4 - 6. Dagmar Evelyn Gunnarsdóttir & Heppni frá Kjarri 5.42

4 - 6. Guðrún María Guðmundsdóttir & Friður frá Búlandi 5.42

4 - 6. Kolbrún Björnsdóttir & Lyfting frá Djúpadal 5.42 

7 Halldóra Björk Magnúsdóttir & Valíant frá Tjaldhólum  5.25

B-úrslit  4.flokkur

6 -7 Kolbrún Björnsdóttir & Lyfting frá Djúpadal 5.50

6 -7 Bryndís Guðmundsdóttir &  Villimey  frá Selfossi 5.50

8. Þórdís Grétarsdóttir & Fjóla frá Brú 5.33

9. Birna Kristín Hilmarsdóttir &  Vænting frá Eyjarhólum 4.92

10. Ingibjörg Ingadóttir & Goði frá Laugabóli 4.58

Glæsilegasta parið í 4. flokki: Dagmar Evelyn Gunnarsdóttir & Heppni frá Kjarri