mánudagur, 25. mars 2019
 
TölublöðVenjuleg útgáfa

Meistaradeild KS – Niðurstöður

14. mars 2019 kl. 08:40

Sina Scholz og Nói frá Saurbæ á skeiði

Í gærkvöldi var keppt í fimmgangi í Léttishöllinni á Akureyri, hér má nálgast niðurstöður keppninnar.

 

Keppni í fimmgangi fórnú fram í annað sinn á Akureyri í Meistaradeild KS í hestaíþróttum. Keppt var í fyrsta sinn þar á síðasta keppnistímabili sem gafst vel og því ákveðið að halda því samstarfi áfram.

Það var notalegt að koma til þeirra Léttismanna aðstæðan öll til fyrirmyndar og höllin snyrtileg og hlýleg.

Það var ljóst fyrir kvöldið að keppni yrði jöfn og skemmtileg enda úrvals knapar og hestar skráðir til leiks.

Sina Scholz tók forystu í forkeppni og lét hana aldrei af hendi. Samspil hennar og Nóa frá Saurbæ einkennist af næmni og léttleika, knapi og hestur virðast hafa gaman af því að koma fram og keppa sem er til fyrirmyndar. 

Lið Hrímnis sigraði liðaskjöldinn enda voru allir knapar þeirra í úrslitum þau Sina, Þórarinn og Líney. Lið Þúfna kom fast á hæla þeirra og voru einnig með alla knapa í úrslitum þau Gísla, Artemisiu og Mette.

Hér eru allar niðurstöður frá keppni í fimmgangi

Fimmgangur F1                                                                       

Opinn flokkur - Meistaraflokkur

Forkeppni                                                                                

Sæti     Knapi                               Hross                                    Einkunn

1          Sina Scholz                      Nói frá Saurbæ                      7,07

2          Þórarinn Eymundsson       Þráinn frá Flagbjarnarholti       7,03

3          Snorri Dal                         Engill frá Ytri-Bægisá I           6,73

4          Gísli Gíslason                   Trymbill frá Stóra-Ási             6,70

5-6        Artemisia Bertus               Herjann frá Nautabúi               6,67

5-6        Mette Mannseth                Kalsi frá Þúfum                      6,67

7          Líney María Hjálmarsdóttir Nátthrafn frá Varmalæk          6,57

8          Arnar Bjarki Sigurðarson    Snillingur frá Íbishóli               6,53

9          Sigrún Rós Helgadóttir      Halla frá Kverná                     6,40

10         Viðar Bragason                 Þórir frá Björgum                   6,37

11         Pétur Örn Sveinsson         Hlekkur frá Saurbæ                6,33

12         Ísólfur Líndal Þórisson      Sabrína frá Fornusöndum       6,30

13         Fanndís Viðarsdóttir          Bergsteinn frá Akureyri           6,27

14         Konráð Valur Sveinsson    Losti frá Ekru                         6,23

15-16    Guðmar Freyr Magnússon Sóta frá Steinnesi                  6,13

15-16    Vignir Sigurðsson             Salka frá Litlu-Brekku             6,13

17         Elvar Einarsson                Roði frá Syðra-Skörðugili        6,07

18-19    Skapti Steinbjörnsson       Hrafnista frá Hafsteinsstöðum 5,93

18-19    Finnbogi Bjarnason           Harpa Sjöfn frá Hvolsvelli       5,93

20         Bjarni Jónasson                Viðja frá Hvolsvelli                 5,87

21         Elvar Logi Friðriksson       Eva frá Grafarkoti                  5,73

22         Anna Björk Ólafsdóttir       Sókn frá Efri-Hömrum            5,43

23-24    Magnús Bragi Magnússon Ljósvíkingur frá Steinnesi       0,00

23-24    Jóhann Magnússon           Mjölnir frá Bessastöðum         0,00

 

B úrslit                                                                                                   

Sæti     Knapi                               Hross                                    Einkunn

7          Líney María Hjálmarsdóttir Nátthrafn frá Varmalæk          6,79

8          Sigrún Rós Helgadóttir      Halla frá Kverná                     6,76

9          Arnar Bjarki Sigurðarson    Snillingur frá Íbishóli               6,74

10         Viðar Bragason                 Þórir frá Björgum                   0,00

 

A úrslit                                                                                                   

Sæti     Knapi                               Hross                                    Einkunn

1          Sina Scholz                      Nói frá Saurbæ                      7,55

2          Þórarinn Eymundsson       Þráinn frá Flagbjarnarholti       7,38

3          Artemisia Bertus               Herjann frá Nautabúi               7,07

4          Snorri Dal                         Engill frá Ytri-Bægisá I           6,93

5          Gísli Gíslason                   Trymbill frá Stóra-Ási             6,81

6          Mette Mannseth                Kalsi frá Þúfum                      5,31

 

Staðan í einstaklings -og liðakeppninni þegar mótið er hálfnað!

1. Ísólfur Líndal Þórisson 68
2. Þórarinn Eymundsson 62,5
3. Mette Mannseth 57,5
4. Snorri Dal 54,5
5. Sina Scholz 52
6. Fanney Dögg Indriðdóttir 49
7. Líney María Hjálmarsdóttir 42,5
8. Artemisia Bertus 41,5
9.-10. Elvar Logi Friðriksson 40
9.-10. Arnar Bjarki Sigurðarson 40
11. Bjarni Jónasson 38
12. Elvar Einarsson 37
13. Anna Björk Ólafsdóttir 35
14. Gísli Gíslason 33
15.-16. Fanndís Viðarsdóttir 29,5
15.-16. Sigrún Rós Helgadóttir 29,5
17. Finnbogi Bjarnason 22,5
18.-19. Barbara Wenzl 22
18.-19. Freyja Amble Gísladóttir 22
20. Viðar Bragason 20,5
22. Guðmar Freyr Magnússon 18
21.-22 Árný Oddbjörg Oddsdóttir 17,5
21.-22. Pétur Örn Sveinsson 17,5
23.-24 Vignir Sigurðsson 15
23.-24 Þorsteinn Björnson 15
25. Konráð Valur Sveinsson 14,5
26. Höskuldur Jónsson 11
27. Finnur Jóhannesson 7
28. Skapti Steinbjörnsson 6,5
29. Guðmundur Karl Tryggvason 6
30. Heiðrún Ósk Eymundsson 3
31. Magnús Bragi Magnússon 1

Liðakeppni:

Hrímnir 164
Skoies/Prestige 157
Þúfur 154
Hofstorfan 115
Leiknisliðið 115
Lið Kerckhaert 87,5
Lið Flúðasveppa 76,5
Team BYKO 62

Dagsetningar Meistaradeildar KS í hestaíþróttum

27. mars                          Fjórgangur                                               Sauðárkrókur

12. apríl                           Tölt og flugskeið                                      Sauðárkrókur