föstudagur, 22. mars 2019
 
TölublöðVenjuleg útgáfa

Jakob Svavar og Hálfmáni unnu

Óðinn Örn Jóhannsson
4. mars 2019 kl. 08:15

Fákasels mótaröðin

Fákasels mótaröðin

Fyrsta mót Fákasels mótaraðarinnar, Hestvits töltið, fór fram í kvöld. Það var góð skráning á mótið og var vel mætt í stúkuna. Keppt var í tveimur flokkum, fyrsta og öðrum en Jakob S. Sigurðsson sigraði fyrsta flokkinn á Hálfmána frá Steinsholti með 7,67 í einkunn. Í öðru sæti var Viðar Ingólfsson á Kolku frá Hárlaugsstöðum með 7,44 í einkunn og í þriðja sæti var Brynja Amble Gísladóttir á Goða frá Ketilsstöðum með 7,28 í einkunn.

Í öðrum flokki var það Vilborg Smáradóttir sem bar sigur úr bítum en hún var á hestinum Dreyra frá Hjaltastöðum og hlutu þau 7,00 í einkunn. Í öðru sæti var Rúna Tómasdóttir á Sleipni frá Árnanesi með 6,83 í einkunn og í þriðja var Anna Þöll Haraldsdóttir á Ósoni frá Bakka með 6,83 í einkunn.

Næsta mót fer fram 22.mars en þá verður keppt í fimmgangi. 

Niðurstöður mótsins:

A úrslit – 1. flokkur

Sæti Knapi Hross Litur Aðildarfélag knapa Einkunn

1 Jakob Svavar Sigurðsson Hálfmáni frá Steinsholti Rauður/milli-stjörnótt Dreyri 7,67

2 Viðar Ingólfsson Kolka frá Hárlaugsstöðum 2 Rauður/milli-einlitt Fákur 7,44

3 Brynja Amble Gísladóttir Goði frá Ketilsstöðum Brúnn/milli-einlitt Sleipnir 7,28

4-5 Þórdís Erla Gunnarsdóttir Terna frá Auðsholtshjáleigu Brúnn/milli-einlitt Fákur 7,17

4-5 Lára Jóhannsdóttir Gormur frá Herríðarhóli Brúnn/mó-einlitt Sprettur 7,17

6 Janus Halldór Eiríksson Blíða frá Laugarbökkum Bleikur/fífil-einlitt Ljúfur 6,89

 

A úrslit – 2. flokkur

Sæti Knapi Hross Litur Aðildarfélag knapa Einkunn

1 Vilborg Smáradóttir Dreyri frá Hjaltastöðum Rauður/dökk/dr.stjörnótt Sindri 7,00

2 Rúna Tómasdóttir Sleipnir frá Árnanesi Rauður/sót-einlitt Fákur 6,83

3 Anna Þöll Haraldsdóttir Óson frá Bakka Brúnn/milli-einlitt Sprettur 6,67

4 Kári Kristinsson Hrólfur frá Hraunholti Jarpur/milli-einlitt Sleipnir 6,39

5-6 Árni Sigfús Birgisson Eldey frá Skíðbakka I Jarpur/milli-stjörnótt Sleipnir 6,33

5-6 Marín Lárensína Skúladóttir Hafrún frá Ytra-Vallholti Brúnn/mó-einlitt Sprettur 6,33

7-8 Högni Freyr Kristínarson Tvistur frá Eystra-Fróðholti Jarpur/milli-skjótt Geysir 6,06

7-8 Unnur Lilja Gísladóttir Eldey frá Grjóteyri Bleikur/fífil-blesótt Sleipnir 6,06

 

Forkeppni – 1.flokkur

Sæti Keppandi Heildareinkunn

1 Jakob Svavar Sigurðsson / Hálfmáni frá Steinsholti 7,37

2 Lára Jóhannsdóttir / Gormur frá Herríðarhóli 7,33

3 Viðar Ingólfsson / Maístjarna frá Árbæjarhjáleigu II 7,30

4 Þórdís Erla Gunnarsdóttir / Terna frá Auðsholtshjáleigu 7,13

5-6 Janus Halldór Eiríksson / Blíða frá Laugarbökkum 7,07

5-6 Brynja Amble Gísladóttir / Goði frá Ketilsstöðum 7,07

7 Viðar Ingólfsson / Kolka frá Hárlaugsstöðum 2 6,97

8 Þórdís Inga Pálsdóttir / Njörður frá Flugumýri II 6,73

9-10 Edda Rún Guðmundsdóttir / Spyrna frá Strandarhöfði 6,70

9-10 Teitur Árnason / Brenna frá Blönduósi 6,70

11 Svenja Kohl / Brák frá Stíghúsi 6,67

12 Kristín Magnúsdóttir / Sandra frá Reykjavík 6,63

13 Helgi Þór Guðjónsson / Lind frá Dalbæ 6,57

14 Sara Ástþórsdóttir / Viðja frá Geirlandi 6,47

15 Sara Ástþórsdóttir / Eldhugi frá Álfhólum 6,40

16 Hans Þór Hilmarsson / Gná frá Kílhrauni 6,37

17 Páll Bragi Hólmarsson / Sigurdís frá Austurkoti 6,33

18 Guðmar Freyr Magnússon / Vonarneisti frá Íbishóli 6,27

19 Dagmar Öder Einarsdóttir / Ötull frá Halakoti 6,10

20 Þorbjörn Hreinn Matthíasson / Glámur frá Hafnarfirði 6,07

21 Björg Ólafsdóttir / Kolka frá Klukku 5,93

22 Steinn Haukur Hauksson / Ísing frá Fornastekk 5,87

 

Forkeppni - 2.flokkur

Sæti Keppandi Heildareinkunn

1 Vilborg Smáradóttir / Dreyri frá Hjaltastöðum 6,93

2 Rúna Tómasdóttir / Sleipnir frá Árnanesi 6,47

3 Anna Þöll Haraldsdóttir / Óson frá Bakka 6,30

4-5 Unnur Lilja Gísladóttir / Eldey frá Grjóteyri 6,20

4-5 Marín Lárensína Skúladóttir / Hafrún frá Ytra-Vallholti 6,20

6-8 Árni Sigfús Birgisson / Eldey frá Skíðbakka I 6,17

6-8 Kári Kristinsson / Hrólfur frá Hraunholti 6,17

6-8 Högni Freyr Kristínarson / Tvistur frá Eystra-Fróðholti 6,17

9-10 Sigurður Gunnar Markússon / Alsæll frá Varmalandi 6,13

9-10 Elín Árnadóttir / Prýði frá Vík í Mýrdal 6,13

11 Arnhildur Halldórsdóttir / Tinna frá Laugabóli 6,10

12-13 Sigurður Sigurðsson / Glæsir frá Torfunesi 5,97

12-13 Sara Camilla Lundberg / Bylgja frá Ketilsstöðum 5,97

14 Brynjar Nói Sighvatsson / Fluga frá Prestsbakka 5,93

15-16 Guðrún Sylvía Pétursdóttir / Ási frá Þingholti 5,87

15-16 Arnar Heimir Lárusson / Karítas frá Seljabrekku 5,87

17 Soffía Sveinsdóttir / Agla frá Dalbæ 5,83

18 Sigurður Halldórsson / Bragi frá Efri-Þverá 5,57

19 Marín Lárensína Skúladóttir / Aða frá Hvoli 5,53

20 Högni Freyr Kristínarson / Drottning frá Íbishóli 5,50

21 Cora Claas / Fróði frá Ketilsstöðum 5,43

22 Sigurður Jóhann Tyrfingsson / Leiknir frá Litlu-Brekku 5,33

23 Þorbjörg Sigurðardóttir / Hugleikur frá Fossi 5,27

24 Sigurður Kristinsson / Neisti frá Grindavík 4,80

25 Alexandra Hoop / Askur frá Gillastöðum 4,60