mánudagur, 10. desember 2018
 
TölublöðVenjuleg útgáfa

Jafnt og spennandi

17. apríl 2016 kl. 10:06

Kvennatölt Spretts.

 Keppni var jöfn og spennandi á Kvennatölti Spretts og Mercedes-Benz í Samskipahöllinni laugardaginn 16. apríl og hart barist þó leikgleðin væri vissulega í fyrirrúmi. Skráning var gríðargóð í alla flokka og mikil stemming þegar mótið hófst.

Verðlaunin voru einstaklega glæsileg, peningaverðlaun, folatollar undir Arion frá Eystra-Fróðholti, Ás frá Hofsstöðum í Garðabæ, Laxnes frá Lambanesi og Þrist frá Feti, skart frá SIGN og margt fleira veglegt, auk þess sem allir keppendur fengu glaðning að þátttöku lokinni og margir keppendur nældu sér líka í happdrættisvinning. Glæsilegustu pörin hlutu svo vikupassa á landsmót á Hólum í sumar. Umgjörðin var hin glæsilegasta enda tilefni til á 15 ára afmæli hins upprunalega Kvennatölts.

Mótið gekk vel fyrir sig og tilþrifin góð hjá keppendum, allt frá þeim sem eru að byrja að stíga sín fyrstu skref í keppni og upp í þær reyndari og þrátt fyrir spenntar taugar sáust líka mörg bros á þessu skemmtilega móti.

 

Mótsstjórn vill þakka styrktaraðilum og öllum þeim er lögðu hönd á plóg og gáfu verðlaun og glaðninga fyrir sitt framlag.

Hér má sjá heildarúrslit mótsins, en skoða má myndaalbúm frá úrslitum á Facebooksíðu hestamannafélagsins Spretts og á www.sprettarar.is

 

Byrjendaflokkur:

A-úrslit:

1. Hjördís Rut Jónsdóttir / Straumur frá Írafossi 5,83 (vann í sætaröðun dómara)

2. Ingibjörg Petrea Ágústsdóttir / Fluga frá Flugumýrarhvammi 5,83         

3.-4. Sigrún Linda Guðmundsdóttir / Silfra frá Víðihlíð 5,67            

3.-4. Hafdís Svava Níelsdóttir / Hvöt frá Árbæ 5,67           

5.-7. Áslaug Ásmundsdóttir / Arfur frá Tungu 5,58            

5.-7. Sigrún Eva Þórisdóttir / Dropi frá Hvoli 5,58                

5.-7. Auðbjörg Agnes Gunnarsdóttir / Þota frá Kjarri 5,58

 

B-úrslit:

Áslaug Ásmundsdóttir / Arfur frá Tungu 5,58 upp í A-úrslit           

8.-9. Vigdís Karlsdóttir / Vigdís frá Hrauni 5,33     

8.-9. Alexandra Wallin / Yrsa frá Álfhólum 5,33   

10. Bjarnheiður Guðmundsdóttir / Sæla frá Langhúsum 5,25

 

Glæsilegasta parið í byrjendaflokki:  Ingibjörg Petrea Ágústsdóttir og Fluga frá Flugumýrarhvammi.

 

Minna keppnisvanar:

A-úrslit:

1. Guðríður Eva Þórarinsdóttir / Framsókn frá Litlu-Gröf 6,06       

2. Emma Taylor / Púki frá Kálfholti 6,00  

3. Eva Lind Rútsdóttir / Irpa frá Skíðbakka I 5,61

4.-5. Þórunn Ansnes Bjarnadóttir / Alsæll frá Varmalandi 5,44     

4.-5. Veronika Osterhammer / Kári frá Brimilsvöllum 5,44             

6. Soffía Sveinsdóttir / Vestri frá Selfossi 5,39

 

B-úrslit:

Eva Lind Rútsdóttir / Irpa frá Skíðbakka I 5,72 upp í A-úrslit           

8. Ragnheiður Bjarnadóttir / Elding frá Laugarvatni 5,61

9. Sjöfn Sóley Kolbeins / Ingadís frá Dalsholti 5,56             

10.-11. Linda Gustafsson/ Stormur frá Egilsstaðakoti 5,44              

10.-11. Margrét Dögg Halldórsdóttir / Þorri frá Svalbarða 5,44     

12. Elfur Erna Harðardóttir / Hera frá Minna-Núpi 5,22

 

Glæsilegasta parið í flokknum Minna keppnisvanar: Emma Taylor og Púki frá Kálfholti.    

 

Meira keppnisvanar:

A-úrslit:

1. Birna Olivia Ödqvist / Kristófer frá Hjaltastaðahvammi 6,67      

2. Dagmar Öder Einarsdóttir / Glóey frá Halakoti 6,61      

3. Birgitta Dröfn Kristinsdóttir / Mirra frá Laugarbökkum 6,39      

4. Lára Jóhannsdóttir / Gormur frá Herríðarhóli  6,33       

5. Nína María Hauksdóttir / Nasa frá Sauðárkróki 6,17     

6. Glódís Helgadóttir / Helga-Ósk frá Ragnheiðarstöðum 6,06

 

B-úrslit:

Birgitta Dröfn Kristinsdóttir / Mirra frá Laugarbökkum 6,50 upp í A-úrslit

7. Elín Deborah Wyszomirski / Faxi frá Hólkoti 5,94           

8.-9. Gunnhildur Sveinbjarnardóttir / Skjálfti frá Langholti 5,83   

8.-9. Júlía Katz / Hamar frá Langholti II 5,83          

10. Helga Björk Helgadóttir / Melkorka frá Hellu 5,72

 

Glæsilegasta parið í flokknum Meira keppnisvanar: Lára Jóhannsdóttir og Gormur frá Herríðarhóli.

 

Opinn flokkur:

1. Berglind Ragnarsdóttir / Frakkur frá Laugavöllum 7,11 (vann í sætaröðun dómara)       

2. Þórdís Erla Gunnarsdóttir / Ösp frá Enni 7,11  

3. Lena Zielinski / Sprengihöll frá Lækjarbakka 7,06          

4. Aðalheiður Anna Guðjónsdóttir / Elvur frá Flekkudal 6,83        

5. Bylgja Gauksdóttir / Nína frá Feti 6,72               

6. Eyrún Ýr Pálsdóttir / Reynir frá Flugumýri 6,67               

7. Friðdóra Friðriksdóttir / Orka frá Stóru-Hildisey 6,61   

8. Bergrún Ingólfsdóttir / Unnur frá Feti 6,28

 

B-úrslit:

Friðdóra Friðriksdóttir / Orka frá Stóru-Hildisey 6,72 upp í A-úrslit             

Eyrún Ýr Pálsdóttir / Reynir frá Flugumýri 6,72 upp í A-úrslit         

8. Kristín Lárusdóttir / Aðgát frá Víðivöllum fremri 6,44   

9.-10. Fanney Guðrún Valsdóttir / Andrá frá Litlalandi 6,22           

9.-10. Linda Rún Pétursdóttir / Króna frá Hólum 6,22

 

Glæsilegasta parið í Opnum flokki: Bergrún Ingólfsdóttir og Unnur frá Feti.

 

Niðurstöður úr forkeppni:

Byrjendaflokkur:

1                                 Hafdís Svava Níelsdóttir / Hvöt frá Árbæ                             5,80       

2                                 Sigrún Linda Guðmundsdóttir / Silfra frá Víðihlíð                             5,63       

3-6                             Auðbjörg Agnes Gunnarsdóttir / Þota frá Kjarri                               5,53       

3-6                             Ingibjörg Petrea Ágústsdóttir / Fluga frá Flugumýrarhvammi                     5,53       

3-6                             Hjördís Rut Jónsdóttir / Straumur frá Írafossi                    5,53       

3-6                             Sigrún Eva Þórisdóttir / Dropi frá Hvoli                 5,53       

7                                 Áslaug Ásmundsdóttir / Arfur frá Tungu                             5,47       

8-9                             Alexandra Wallin / Yrsa frá Álfhólum                    5,37       

8-9                             Vigdís Karlsdóttir / Vigdís frá Hrauni                      5,37       

10                              Alexandra Wallin / Mökkur frá Álfhólum                             5,33       

11                              Bjarnheiður Guðmundsdóttir / Sæla frá Langhúsum                     5,27       

12                              Margrét Baldursdóttir / Þokki frá Árbæjarhelli                 5,10       

13-14                        Hólmfríður Helga Þórsdóttir / Þruma frá Mið-Setbergi                  5,03       

13-14                        Bryndís Árný Antonsdóttir / Kjarval frá Álfhólum                            5,03       

15-16                        Esther Ósk Ármannsdóttir / Skuggi frá Mið-Fossum                       4,93       

15-16                        Harpa Kristjánsdóttir / Ösp frá Heiði                     4,93       

17-21                        Sandra Þorsteinsdóttir / Funi frá Litlu-Sandvík                  4,87       

17-21                        Margrét Þórarinsdóttir / Valur frá Bakkakoti                     4,87       

17-21                        Guðlaug F Stephensen / Völusteinn frá Skúfslæk                           4,87       

17-21                        Gréta Vilborg Guðmundsdóttir / Róða frá Hvammi                        4,87       

17-21                        Guðrún Einarsdóttir / Fengur frá Skarði                               4,87       

22                              Steinunn Reynisdóttir / Glóð frá Heigulsmýri                    4,77       

23                              Edda Eik Vignisdóttir / Náttvar frá Hamrahóli                    4,70       

24                              Móeiður Svala Magnúsdóttir / Hnútur frá Sauðafelli                      4,33       

25-26                        Guðrún Agata Jakobsdóttir / Sproti frá Ragnheiðarstöðum                        4,27       

25-26                        Björg Ingvarsdóttir / Æsa frá Efsta-Dal II                              4,27       

27-29                        Kristín H Sveinbjarnardóttir / Fálki frá Hrafnkelsstöðum 1                           4,17       

27-29                        Hulda Björk Gunnarsdóttir / Aldís frá Djúpadal                 4,17       

27-29                        Ásta Snorradóotir / Jana frá Strönd II                   4,17       

30                              Ulrike Schubert / Neisti frá Ríp                                4,10       

31                              Hafrún Lilja Jakobsdóttir / Giljagaur frá Hafnarfirði                         4,03       

32-33                        Ingibjörg Guðmundsdóttir / Birta frá Haga                         3,87       

32-33                        Guðborg Hildur Kolbeins / Tígull frá Dalsholti                    3,87       

34                              Anna Vilbergsdóttir / Dynjandi frá Syðri-Hofdölum                        3,70       

35                              Guðrún Jónína M Þórisdóttir / Seifur frá Skíðbakka I                     3,60       

36                              Ólöf Rún Skúladóttir / Slæða frá Þingeyrum                      3,53       

37                              Sigurlaug Anna Jóhannsdóttir / Sæþór frá Melum                          3,10       

38                              Ninja Maggadóttir / Pjakkur frá Þorláksstöðum                               2,83       

39                              Steinunn Jóna Geirsdóttir / Ysja frá Tjarnalæk                  2,77       

40                              Hrefna Halldórsdóttir / Steingrímur frá Akurgerði                           2,63       

41                              Íris Dögg Héðinsdóttir / Brá frá Eystra-Fróðholti                               2,53       

 

Minna keppnisvanar:

1                                 Guðríður Eva Þórarinsdóttir / Framsókn frá Litlu-Gröf                   5,73       

2-4                             Veronika Osterhammer / Kári frá Brimilsvöllum                               5,57       

2-4                             Soffía Sveinsdóttir / Vestri frá Selfossi                 5,57       

2-4                             Emma Taylor / Púki frá Kálfholti                              5,57       

5                                 Þórunn Ansnes Bjarnadóttir / Alsæll frá Varmalandi                      5,50       

6                                 Ragnheiður Bjarnadóttir / Elding frá Laugarvatni                             5,47       

7                                 Eva Lind Rútsdóttir / Irpa frá Skíðbakka I                             5,43       

8-9                             Elfur Erna Harðardóttir / Hera frá Minna-Núpi                  5,40       

8-9                             Margrét Dögg Halldórsdóttir / Þorri frá Svalbarða                           5,40       

10-11                     Linda Gustavson / Stormur frá Egilsstaðakoti                       5,37       

10-11                        Sjöfn Sóley Kolbeins / Ingadís frá Dalsholti                         5,37       

12                              Sóley Ásta Karlsdóttir / Sólvar frá Lynghóli                         5,30       

13-15                        Hrefna Margrét Karlsdóttir / Einar-Sveinn frá Framnesi                                5,23       

13-15                        Jenny Elisabet Eriksson / Rosti frá Hæl                 5,23       

13-15                        Birna Sif Sigurðardóttir / Blíða frá Keldulandi                     5,23       

16                              Unnur Sigurþórsdóttir / Tangó frá Síðu                                5,20       

17-18                        Valgerður Söring Valmundsdóttir / Fenja frá Holtsmúla 1                            5,13       

17-18                        Jónína Valgerður Örvar / Gígur frá Súluholti                      5,13       

19                              Guðrún Elín Guðlaugsdóttir / Kaleikur frá Skálakoti                        5,07       

20-22                        Sigríður Theodóra Eiríksdóttir / Ægir frá Þingnesi                             4,93       

20-22                        Guðrún Hauksdóttir / Húmor frá Hvanneyri                      4,93       

20-22                        Elín Sara Færseth / Hreyfing frá Þóreyjarnúpi                   4,93       

23                              Þóra Kristín Briem / Bjartur frá Enni                       4,80       

24                              Ásrún Óladóttir / Abbadís frá Bergstöðum                         4,70       

25-27                        Rósa Emilsdóttir / Toppur frá Svínafelli 2                             4,67       

25-27                        Anni Olsson / Freyja frá Enni                    4,67       

25-27                        Steinunn Brynja Hilmarsdóttir / Klöpp frá Skjólbrekku                  4,67       

28                              Guðrún Pálína Jónsdóttir / Örn frá Holtsmúla 1                                4,63       

29                              Helga Björg Helgadóttir / Yrpa frá Súluholti                        4,60       

30-31                     Anne Guro Mathisen / Kulur frá Þúfum                 4,43       

30-31                        Anna  Þöll Haraldsdóttir / Gola frá Hjallanesi II                  4,43       

32                              Ásta Mary Stefánsdóttir / Kiljan frá Víðistöðum                               4,37       

33                              Elín Sara Færseth / Flugar frá Hliðsnesi                                4,27       

34-35                        Brenda Pretlove / Þytur frá Halldórsstöðum                     4,13       

34-35                        Heidi Koivula / Hrynjandi frá Selfossi                    4,13       

 

Meira keppnisvanar:

1                                 Birna Olivia Ödqvist / Kristófer frá Hjaltastaðahvammi                  6,63       

2                                 Dagmar Öder Einarsdóttir / Glóey frá Halakoti                  6,50       

3                                 Glódís Helgadóttir / Helga-Ósk frá Ragnheiðarstöðum                  6,30       

4                                 Lára Jóhannsdóttir / Gormur frá Herríðarhóli                    6,23       

5                                 Nína María Hauksdóttir / Nasa frá Sauðárkróki                 6,13       

6                                 Birgitta Dröfn Kristinsdóttir / Mirra frá Laugarbökkum                  6,10       

7                                 Helga Björk Helgadóttir / Melkorka frá Hellu                     6,07       

8                                 Elín Deborah Wyszomirski / Faxi frá Hólkoti                       5,90       

9-10                          Júlía Katz / Hamar frá Langholti II                            5,87       

9-10                          Gunnhildur Sveinbjarnardó / Skjálfti frá Langholti                          5,87       

11                              Thelma Dögg Harðardóttir / Albína frá Möðrufelli                           5,83       

12                              Kristín Hermannsdóttir / Þokkadís frá Rútsstaða-Norðurkoti                     5,80       

13-14                        Guðrún Valdimarsdóttir / Rauðinúpur frá Sauðárkróki                  5,77       

13-14                        Vilborg Smáradóttir / Leikur frá Glæsibæ 2                        5,77       

15-16                        Lea Schell / Húna frá Efra-Hvoli                               5,73       

15-16                        Guðrún Margrét Valsteinsdóttir / Gustur frá Neðri-Svertingsstöðum                    5,73       

17-18                        Lea Schell / Elding frá V-Stokkseyrarseli                              5,67       

17-18                        Þórey Guðjónsdóttir / Óson frá Bakka                 5,67       

19-21                        Þóranna Másdóttir / Ganti frá Dalbæ                   5,60       

19-21                        María Gyða Pétursdóttir / Rauður frá Syðri-Löngumýri                 5,60       

19-21                        Arnhildur Helgadóttir / Öskubuska frá Efra-Hvoli                             5,60       

22                              Júlía Katz / Augsýn frá Lundum II                            5,57       

23-24                        Ástríður Magnúsdóttir / Pála frá Naustanesi                     5,50       

23-24                        Helga Björk Helgadóttir / Ísey frá Víðihlíð                           5,50       

25                              Maja Roldsgaard / Hrímfaxi frá Hrafnkelsstöðum 1                        5,47       

26-27                        Ellen María Gunnarsdóttir / Njála frá Kjarnholtum I                       5,43       

26-27                        Aníta Lára Ólafsdóttir / Heikir frá Keldudal                         5,43       

28-30                        Birta Ingadóttir / Október frá Oddhóli                  5,40       

28-30                        Hlíf Sturludóttir / Björk frá Þjóðólfshaga 1                          5,40       

28-30                        Helena Ríkey Leifsdóttir / Túliníus frá Forsæti II                               5,40       

31                              Arnhildur Halldórsdóttir / Þytur frá Stykkishólmi                             5,37       

32-34                        Valka Jónsdóttir / Þyrla frá Gröf I                           5,30       

32-34                        Aníta Lára Ólafsdóttir / Þula frá Keldudal                            5,30       

32-34                        Karen Konráðsdóttir / Eldjárn frá Ytri-Brennihóli                             5,30       

35-36                        Vilborg Smáradóttir / Þoka frá Þjóðólfshaga 1                  5,27       

35-36                        Berglind Ýr Ingvarsdóttir / Elísa frá Bakkakoti                    5,27       

37                              Kolbrún Þórólfsdóttir / Arða frá Hjaltastöðum                  5,20       

38                              Hulda Jóhannsdóttir / Höfðingi frá Efri-Þverá                    5,17       

39                              Hólmfríður Ruth Guðmundsdóttir / Lóðar frá Tóftum                   5,13       

40                              Valdís Björk Guðmundsdóttir / Hugsýn frá Svignaskarði                               5,10       

41                              Birta Ingadóttir / Pendúll frá Sperðli                      5,07       

42                              Edda Sóley Þorsteinsdóttir / Selja frá Vorsabæ                                4,97       

43-46                        Bára Bryndís Kristjánsdóttir / Garðar frá Holtabrún                        4,93       

43-46                        Herdís Rútsdóttir / Blakkur frá Skíðbakka I                         4,93       

43-46                        Halla María Þórðardóttir / Henrý frá Kjalarlandi                                4,93       

43-46                        Freyja Aðalsteinsdóttir / Eskill frá Lindarbæ                       4,93       

47                              Stella Björg Kristinsdóttir / Drymbill frá Brautarholti                       4,87       

48                              Elísabet Sveinsdóttir / Glóð frá Miðfelli                               4,60       

49                              Hjördís Björg Viðjudóttir / Sögn frá Grjóteyri                    4,57       

50                              Anna Sif Ingimarsdóttir / Tónn frá Ytra-Skörðugili                           4,20       

 

Opinn flokkur:

1                                 Lena Zielinski / Sprengihöll frá Lækjarbakka                      6,83       

2                                 Þórdís Erla Gunnarsdóttir / Ösp frá Enni                              6,77       

3                                 Berglind Ragnarsdóttir / Frakkur frá Laugavöllum                            6,73       

4                                 Aðalheiður Anna Guðjónsdóttir / Elvur frá Flekkudal                    6,67       

5-6                             Bylgja Gauksdóttir / Nína frá Feti                           6,57       

5-6                             Bergrún Ingólfsdóttir / Unnur frá Feti                  6,57       

7                                 Kristín Lárusdóttir / Aðgát frá Víðivöllum fremri                               6,53       

8                                 Eyrún Ýr Pálsdóttir / Reynir frá Flugumýri                           6,43       

9                                 Friðdóra Friðriksdóttir / Orka frá Stóru-Hildisey                               6,40       

10-11                        Linda Rún Pétursdóttir / Króna frá Hólum                           6,37       

10-11                        Fanney Guðrún Valsdóttir / Andrá frá Litlalandi                               6,37       

12                              Þórdís Anna Gylfadóttir / Roði frá Margrétarhofi                            6,27       

13-16                        Ragnheiður Samúelsdóttir / Sæla frá Hrauni                      6,23       

13-16                        Ólöf Rún Guðmundsdóttir / Dögun frá Haga                     6,23       

13-16                        Vigdís Gunnarsdóttir / Daníel frá Vatnsleysu                     6,23       

13-16                        Bylgja Gauksdóttir / Æska frá Akureyri                 6,23       

17                              Áslaug Fjóla Guðmundsdóttir / Frigg frá Gíslabæ                            6,20       

18-20                        Áslaug Fjóla Guðmundsdóttir / Snerpa frá Efra-Seli                       6,07       

18-20                        Viðja Hrund Hreggviðsdóttir / Kolbeinn frá Hrafnsholti                 6,07       

18-20                        Vilfríður Sæþórsdóttir / Gaumur frá Skarði                        6,07       

21                              Heiða Dís Fjeldsteð / Frami frá Ferjukoti                             6,00       

22                              Pernille Lyager Möller / Rák frá Þjórsárbakka                    5,93       

23                              Ragnheiður Samúelsdóttir / Abbadís frá Kollaleiru                          5,77