miðvikudagur, 19. september 2018
 
TölublöðVenjuleg útgáfa

Á toppnum í níu af tíu greinum

17. desember 2009 kl. 11:00

Á toppnum í níu af tíu greinum

Það þarf ekki að koma neinum á óvart að nafn Jóhanns R. Skúlasonar kemur nokkrum sinnum upp þegar Heimslisti FEIF er skoðaður (FEIF World Ranking). Hann er efstur í tölti T1 og samanlögðum fjórgangsgreinum, ellefti í fjórgangi, enda er kappinn heimsmeistari í tölti og samanlögðum fjórgangsgreinum. Íslendingar raða sér í efstu sjö sætin í töltinu, þó vissulega hafi þau Rúna og Hjalti náð sínum árangri á erlendri grundu og Hjalti keppi fyrir Svíþjóð. Við eigum nú helling í honum þrátt fyrir það! Rúna er með mjög sterka stöðu á listanum í heild sinni og undirstrikar það frábæran árangur hennar í öllum greinum íþróttakeppninnar síðustu árin.

Það er annað upp á teningnum í T2, það hefur ekki verið okkar grein hingað til, þó eigum við fjóra knapa í efstu tíu sætunum. Það er Rúna okkar á toppnum með Frey von Nordsternhof. Eyjólfur Þorsteinsson er síðan jafn Agnari Snorra stefánssyni í 4.sæti og Sigurður Sigurðarson í því níunda.

Svipuð staða er uppi á teningnum í fjórganginum. Fjórir Íslendingar í efstu tíu sætunum, efst er hin austurríska Lucia Koch, eigandi Jarls frá Miðkrika. Rúna, Siggi Sig, Svanhvít Kristjáns og Snorri Dal koma svo í hnapp í sætum 6-9.

Í fimmganginum eigum við efsta knapa en það er Daníel Jónsson. Fimm aðrir Íslendingar ná inn á topp 10 og er það frábær árangur okkar fólks.

Í skeiðgreinunum eru Íslendingar alls staðar á toppnum og þannig viljum við hafa það. Frábær árangur þeirra Guðmundar Einarssonar, Sigurðar Sigurðarsonar, Bergþórs Eggertssonar og Teits Árnasonar heldur upp heiðri okkar manna í skeiðinu.

Í samanlögðum greinum erum við líka á toppnum. Jói Skúla í fjórganginum og Siggi Sig í fimmganginum og annar í fjórganginum. Glæsilegt.

Í níu greinum af tíu á Heimslista FEIF eru Íslendingar á toppnum. Glæsilegt, frábær árangur okkar á alþjóðavísu er staðreynd.



Tölt T1

Pos.         Rider     Average     Countries     Best 2 marks
1         Jóhann R. Skúlason     8.530     DE WC DK     8.63; 8.43 (of 3)
2         Sigurður Sigurðarson     8.265     IS     8.40; 8.13 (of 2)
3         Viðar Ingólfsson     8.250     IS     8.37; 8.13 (of 5)
4         Halldór Guðjónsson     8.150     IS     8.43; 7.87 (of 2)
5         Þorvaldur Árni Þorvaldsson     8.135     IS WC     8.20; 8.07 (of 6)
6         Rúna Einarsdóttir-Zingsheim     8.115     DE     8.50; 7.73 (of 4)
7         Hjalti Gudmundsson     7.985     SE WC     8.20; 7.77 (of 6)
8         Uli Reber     7.965     DE WC AT     8.13; 7.80 (of 9)
9         Denni Hauksson     7.700     SE     7.77; 7.63 (of 4)
10         Julie Christiansen     7.620     DE DK NO     7.67; 7.57 (of 15)
                               
11         Lucia Koch     7.615     CH AT WC     7.70; 7.53 (of 5)
12         Jan Berntsson     7.600     SE WC     7.77; 7.43 (of 4)
13         Elvar Þormarsson     7.585     IS     7.60; 7.57 (of 3)
13         Lena Zielinski     7.585     IS     7.77; 7.40 (of 4)
15         Laura Steffens     7.565     DE WC     7.63; 7.50 (of 4)
16         Jón Páll Sveinsson     7.465     IS     7.50; 7.43 (of 3)
16         Nicole Kempf     7.465     DE     7.73; 7.20 (of 3)
18         Johanna Pölzelbauer     7.450     DE     7.57; 7.33 (of 2)
19         Thorsten Reisinger     7.415     DE     7.53; 7.30 (of 3)
20         Ólafur Ásgeirsson     7.385     IS     7.67; 7.10 (of 3)
*Heimsmeistari er Jóhann R. Skúlason á Hvin frá Holtsmúla I.



Tölt T2

Pos.         Rider     Average     Countries     Best 3 marks
1         Rúna Einarsdóttir-Zingsheim     8.100     DE WC MC     8.47; 8.00; 7.83 (of 8)
2         Eva-Karin Bengtsson     7.923     SE NC     8.07; 7.90; 7.80 (of 8)
3         Dennis Hedebo Johansen     7.900     WC DK DE SE NC     7.97; 7.93; 7.80 (of 11)
4         Eyjólfur Þorsteinsson     7.790     IS NC     7.87; 7.80; 7.70 (of 10)
4         Agnar Snorri Stefánsson     7.790     DE DK NC NO     8.07; 7.97; 7.33 (of 10)
6         Flurina Barandun     7.653     DE CH WC MC     7.73; 7.63; 7.60 (of 8)
7         Andrea Kunert     7.623     DE AT MC     7.73; 7.57; 7.57 (of 11)
8         Jolly Schrenk     7.613     DE WC     7.67; 7.60; 7.57 (of 9)
9         Sigurður Sigurðarson     7.610     IS WC     7.90; 7.63; 7.30 (of 8)
10         Anika Landefeld     7.553     DE     7.63; 7.60; 7.43 (of 4)
                               
11         Kirsten Klepka     7.467     DE MC WC     7.57; 7.43; 7.40 (of 7)
12         Tina Kalmo Pedersen     7.457     WC NO     7.77; 7.50; 7.10 (of 3)
13         Julie Christiansen     7.433     DE WC DK     7.70; 7.63; 6.97 (of 15)
14         Hulda Gústafsdóttir     7.413     IS     7.57; 7.40; 7.27 (of 7)
15         Styrmir Árnason     7.400     DE     7.63; 7.30; 7.27 (of 6)
16         Jens Füchtenschnieder     7.367     DE     7.43; 7.37; 7.30 (of 4)
17         Annelie Glässing     7.357     DE     7.50; 7.40; 7.17 (of 5)
17         Steffi Kleis     7.357     DE LU MC     7.63; 7.27; 7.17 (of 21)
19         Anne Fornstedt     7.280     SE     7.37; 7.27; 7.20 (of 9)
20         Anne Sofie Nielsen     7.267     DK NC     7.37; 7.30; 7.13 (of 6)
*Heimsmeistari er Tina Kalmo Pedersen á Kolgrími från Slåtterne.



Fjórgangur V1

Pos.         Rider     Average     Countries     Best 3 marks
1         Lucia Koch     7.810     AT WC CH MC DE     7.90; 7.83; 7.70 (of 10)
2         Lena Trappe     7.790     DE WC     7.80; 7.80; 7.77 (of 3)
3         Jolly Schrenk     7.677     DE WC     7.87; 7.63; 7.53 (of 5)
4         Irene Reber     7.410     DE MC AT     7.43; 7.40; 7.40 (of 14)
4         Nils Christian Larsen     7.410     NO WC DE DK NC     7.47; 7.43; 7.33 (of 16)
6         Rúna Einarsdóttir-Zingsheim     7.403     DE MC     7.47; 7.37; 7.37 (of 10)
7         Sigurður Sigurðarson     7.390     IS     7.57; 7.33; 7.27 (of 6)
8         Snorri Dal     7.380     IS WC     7.40; 7.37; 7.37 (of 11)
9         Svanhvít Kristjánsdóttir     7.313     IS     7.47; 7.27; 7.20 (of 9)
10         Anne Stine Haugen     7.310     DE NO DK WC     7.63; 7.27; 7.03 (of 7)
                               
11         Jóhann R. Skúlason     7.300     DE WC DK NC     7.47; 7.33; 7.10 (of 7)
12         Julie Christiansen     7.257     DE NO DK     7.37; 7.23; 7.17 (of 24)
13         Heléne Blom     7.253     SE NC     7.33; 7.30; 7.13 (of 5)
14         Michaela Auinger     7.237     AT MC DE WC     7.37; 7.17; 7.17 (of 7)
15         Hinrik Bragason     7.210     IS     7.37; 7.23; 7.03 (of 7)
16         Nina Müller (DE)     7.190     DE     7.37; 7.27; 6.93 (of 8)
17         Hjalti Gudmundsson     7.167     SE NC WC     7.27; 7.20; 7.03 (of 12)
18         Eyjólfur Þorsteinsson     7.163     IS     7.33; 7.13; 7.03 (of 8)
19         Frauke Schenzel     7.157     DE     7.40; 7.30; 6.77 (of 10)
20         Gabriela Holgerman     7.153     SE     7.50; 7.03; 6.93 (of 5)
*Heimsmeistari er Lena Trappe á Vaski von Lindenhof.



Fimmgangur F1

Pos.         Rider     Average     Countries     Best 3 marks
1         Daníel Jónsson     7.463     WC IS     7.53; 7.43; 7.43 (of 5)
2         Haukur Tryggvason     7.410     DE WC     7.67; 7.43; 7.13 (of 13)
3         Julie Christiansen     7.377     DE WC DK NO     7.50; 7.33; 7.30 (of 14)
4         Sigurður Vignir Matthíasson     7.290     IS     7.50; 7.30; 7.07 (of 9)
5         Rúna Einarsdóttir-Zingsheim     7.267     DE WC MC     7.30; 7.27; 7.23 (of 7)
6         Ralf Wohllaib     7.243     DE MC NL     7.40; 7.20; 7.13 (of 25)
7         Nadja Wohllaib     7.233     DE MC NL     7.47; 7.13; 7.10 (of 17)
8         Vicky Eggertsson     7.177     DE MC WC     7.23; 7.20; 7.10 (of 9)
9         Vignir Jónasson     7.123     WC SE     7.20; 7.10; 7.07 (of 7)
10         Eyjólfur Þorsteinsson     7.090     IS NC     7.10; 7.10; 7.07 (of 8)
                               
11         Magnús Skúlason     7.047     WC SE DK DE     7.17; 7.00; 6.97 (of 11)
12         Camilla Mood Havig     7.033     NO SE NC WC     7.07; 7.03; 7.00 (of 8)
12         Jens Füchtenschnieder     7.033     DE     7.27; 7.00; 6.83 (of 7)
14         Rasmus Møller Jensen     7.023     NC WC DK     7.20; 7.00; 6.87 (of 8)
15         Haukur Baldvinsson     6.977     IS     7.03; 6.97; 6.93 (of 7)
16         Christina Lund     6.967     NO WC NC     7.00; 7.00; 6.90 (of 9)
17         Agnar Snorri Stefánsson     6.943     DK DE NC     7.07; 7.03; 6.73 (of 7)
18         Helen Gustafsson     6.933     SE     7.00; 7.00; 6.80 (of 8)
19         Viðar Ingólfsson     6.923     IS     7.10; 6.87; 6.80 (of 10)
19         Frauke Schenzel     6.923     DE     7.17; 7.00; 6.60 (of 11)
*Heimsmeistari er Stian Pedersen á Tindi frá Varmalæk.



Gæðingaskeið PP1

Pos.         Rider     Average     Countries     Best 3 marks
1         Guðmundur Einarsson     8.640     NC WC SE     8.71; 8.67; 8.54 (of 7)
2         Sigurður Marínusson     8.360     NL WC DE     8.54; 8.29; 8.25 (of 8)
3         Christian Indermaur     8.333     CH WC     8.46; 8.46; 8.08 (of 6)
4         Sigurður Sigurðarson     8.240     IS     8.38; 8.17; 8.17 (of 7)
5         Árni Björn Pálsson     8.220     IS     8.50; 8.08; 8.08 (of 3)
6         Melanie Müller (DE)     8.210     DE WC     8.29; 8.17; 8.17 (of 7)
6         Sigurbjörn Bárðarson     8.210     IS     8.42; 8.21; 8.00 (of 4)
8         Haukur Baldvinsson     8.153     IS     8.33; 8.25; 7.88 (of 8)
9         Jens Füchtenschnieder     8.127     DE WC     8.42; 8.00; 7.96 (of 8)
10         Sigurður Vignir Matthíasson     8.057     IS     8.42; 7.92; 7.83 (of 4)
                               
11         Valdimar Bergstað     7.973     IS WC     8.17; 7.92; 7.83 (of 6)
12         Svanhvít Kristjánsdóttir     7.860     IS     7.92; 7.83; 7.83 (of 6)
13         Thomas Haag     7.850     CH WC DE     8.09; 7.75; 7.71 (of 8)
14         Viðar Ingólfsson     7.777     IS     8.00; 7.83; 7.50 (of 3)
15         Sigurður Óli Kristinsson     7.737     IS     7.88; 7.75; 7.58 (of 4)
16         Rasmus Møller Jensen     7.613     DK WC NC     7.88; 7.54; 7.42 (of 5)
17         Hinrik Bragason     7.610     IS     7.75; 7.58; 7.50 (of 3)
18         Magnús Skúlason     7.597     SE DE     8.08; 7.50; 7.21 (of 6)
19         Ralf Wohllaib     7.560     DE     7.88; 7.46; 7.34 (of 8)
20         Haukur Tryggvason     7.500     DE WC     7.79; 7.38; 7.33 (of 3)
*Heimsmeistari er Guðmundur Einarsson á Sprota frá Sjávarborg.



250m skeið P1

Pos.         Rider     Average     Countries     Best 3 times
1         Bergþór Eggertsson     21.570"     WC DE     21.01"; 21.46"; 22.24" (of 4)
2         Jens Füchtenschnieder     21.683"     WC DE     21.38"; 21.80"; 21.87" (of 6)
3         Nicole Kempf     21.757"     MC DE     21.13"; 22.03"; 22.11" (of 7)
4         Nicole Mertz     21.847"     MC DE WC     21.44"; 21.86"; 22.24" (of 7)
5         Guðmundur Einarsson     21.897"     WC NC SE     21.33"; 22.05"; 22.31" (of 6)
6         Sigurður Marínusson     22.267"     WC NL     21.68"; 22.31"; 22.81" (of 5)
7         Anna Skúlason     22.330"     WC SE     21.90"; 22.36"; 22.73" (of 5)
8         Melanie Müller (DE)     22.363"     DE WC     22.19"; 22.34"; 22.56" (of 6)
9         Kristján Magnússon     22.520"     DE DK     22.24"; 22.33"; 22.99" (of 9)
10         Markus Albrecht Schoch     22.700"     MC CH     21.64"; 23.12"; 23.34" (of 5)
                               
11         Trausti Óskarsson     22.717"     MC AT     21.71"; 22.67"; 23.77" (of 3)
12         Malu Logan     22.787"     WC DK NC     22.28"; 22.95"; 23.13" (of 6)
13         Sigurður Óskarsson     22.793"     DE DK     22.36"; 22.77"; 23.25" (of 4)
14         Christian Indermaur     22.860"     CH WC     22.30"; 22.57"; 23.71" (of 3)
15         Nadine Hahn     22.877"     MC DE     22.44"; 22.80"; 23.39" (of 6)
16         Sigurbjörn Bárðarson     22.900"     IS     22.72"; 22.95"; 23.03" (of 15)
17         Iben Andersen     23.020"     DK DE     22.67"; 23.18"; 23.21" (of 5)
18         Thomas Haag     23.040"     WC CH MC DE     22.79"; 23.10"; 23.23" (of 7)
19         Tania Højvang Olsen     23.067"     DK WC     22.50"; 23.01"; 23.69" (of 4)
20         Liselotte Pritz     23.090"     AT WC     22.61"; 22.86"; 23.80" (of 3)
20         Linda Tommelstad     23.090"     SE DE NC     22.90"; 23.01"; 23.36" (of 8)
*Heimsmeistari er Bergþór Eggertsson á Lótusi van Aldenghoor.



100m skeið P2

Pos.         Rider     Average     Countries     Best 3 times
1         Sigurður Sigurðarson     7.347"     IS     7.31"; 7.36"; 7.37" (of 22)
2         Tania Højvang Olsen     7.480"     WC DK NC DE     7.44"; 7.48"; 7.52" (of 11)
3         Bergþór Eggertsson     7.533"     WC MC DE     7.47"; 7.52"; 7.61" (of 5)
4         Nicole Mertz     7.540"     DE MC WC     7.26"; 7.66"; 7.70" (of 6)
5         Árni Björn Pálsson     7.557"     IS     7.46"; 7.51"; 7.70" (of 10)
6         Nicole Kempf     7.590"     MC DE     7.20"; 7.77"; 7.80" (of 6)
7         Ragnar Tómasson     7.597"     IS     7.47"; 7.51"; 7.81" (of 12)
8         Guðmundur Einarsson     7.600"     NC SE WC     7.55"; 7.59"; 7.66" (of 8)
9         Melanie Müller (DE)     7.620"     WC DE     7.48"; 7.63"; 7.75" (of 7)
10         Sigurður Marínusson     7.623"     WC NL     7.58"; 7.64"; 7.65" (of 5)
                               
11         Jens Füchtenschnieder     7.643"     DE WC     7.54"; 7.66"; 7.73" (of 8)
12         Trausti Óskarsson     7.657"     MC AT     7.39"; 7.63"; 7.95" (of 5)
12         Malu Logan     7.657"     NC WC DK     7.59"; 7.66"; 7.72" (of 7)
14         Ines Hofmeier     7.663"     MC DE     7.48"; 7.65"; 7.86" (of 4)
15         Viðar Ingólfsson     7.677"     IS     7.64"; 7.64"; 7.75" (of 10)
16         Anna Skúlason     7.683"     WC SE DE     7.55"; 7.74"; 7.76" (of 8)
17         Nadine Hahn     7.693"     MC DE     7.46"; 7.75"; 7.87" (of 8)
18         Sigurður Óskarsson     7.697"     DK DE NC     7.54"; 7.77"; 7.78" (of 9)
19         Claudia Schwier     7.747"     DE     7.65"; 7.70"; 7.89" (of 7)
20         Teitur Árnason     7.753"     IS     7.64"; 7.77"; 7.85" (of 8)
*Heimsmeistari er Tania Højvang Olsen á Sóloni fra Strø.



150m skeið P3

Pos.         Rider     Average     Countries     Best 3 times
1         Teitur Árnason     14.640"     IS     14.47"; 14.60"; 14.85" (of 10)
2         Sigurbjörn Bárðarson     14.840"     IS     14.59"; 14.84"; 15.09" (of 12)
3         Samantha Leidesdorff     14.873"     DK DE     14.52"; 14.65"; 15.45" (of 5)
4         Sigurður Sigurðarson     14.910"     IS     14.83"; 14.86"; 15.04" (of 7)
5         Valdimar Bergstað     15.127"     IS     14.91"; 15.18"; 15.29" (of 11)
6         Wolfram Steiner     15.147"     DE     15.14"; 15.15"; 15.15" (of 6)
7         Sigurður Óli Kristinsson     15.183"     IS     14.72"; 15.02"; 15.81" (of 7)
8         Julia Hehlert-Friedrich     15.190"     DE     14.78"; 15.31"; 15.48" (of 5)
9         Sigurður Vignir Matthíasson     15.193"     IS     15.06"; 15.09"; 15.43" (of 12)
10         Holmgeir Jónsson     15.207"     DE     15.15"; 15.21"; 15.26" (of 10)
                               
11         Þráinn V. Ragnarsson     15.217"     IS     14.96"; 15.23"; 15.46" (of 7)
12         Hinrik Bragason     15.220"     IS     15.01"; 15.04"; 15.61" (of 6)
13         Árni Björn Pálsson     15.223"     IS     15.06"; 15.17"; 15.44" (of 5)
14         Axel Geirsson     15.250"     IS     15.21"; 15.23"; 15.31" (of 6)
15         Snorri Dal     15.253"     IS     15.04"; 15.23"; 15.49" (of 4)
16         Eyjólfur Þorsteinsson     15.300"     IS     15.07"; 15.37"; 15.46" (of 5)
17         Logi Þór Laxdal     15.340"     IS     14.70"; 15.52"; 15.80" (of 4)
18         Rebecca Hillesheim     15.427"     DE     14.74"; 15.70"; 15.84" (of 3)
19         Þórir Steindórsson     15.523"     SE     14.88"; 15.76"; 15.93" (of 3)
20         Þorkell Bjarnason     15.597"     IS     15.08"; 15.80"; 15.91" (of 3)
*Heimsmetið á Samantha Leidesdorff á Mondrian vom Lucahof, 13.75 sek.



Samanlagðar fjórgangsgreinar C4

Pos.         Rider     Average     Countries     Based upon
1         Jóhann R. Skúlason     7.849     DE WC DK NC     T1, V1
2         Sigurður Sigurðarson     7.800     IS     T1, V1
3         Rúna Einarsdóttir-Zingsheim     7.752     DE MC WC     T2, V1
4         Lucia Koch     7.750     AT WC CH MC DE     T1, V1
5         Hjalti Gudmundsson     7.662     SE NC WC     T1, V1
6         Jolly Schrenk     7.645     DE WC     T2, V1
7         Eyjólfur Þorsteinsson     7.477     IS NC     T2, V1
8         Lena Trappe     7.474     DE WC     T1, V1
9         Nils Christian Larsen     7.455     NO WC DE DK NC     T1, V1
10         Julie Christiansen     7.419     DE NO DK     T1, V1
                               
11         Viðar Ingólfsson     7.417     IS     T1, V1
12         Uli Reber     7.405     DE AT MC WC     T1, V1
13         Denni Hauksson     7.344     SE NC     T1, V1
13         Irene Reber     7.344     DE MC AT     T1, V1
15         Johanna Pölzelbauer     7.290     DE     T1, V1
16         Vignir Jónasson     7.284     SE     T1, V1
17         Tina Kalmo Pedersen     7.274     NO WC     T2, V1
18         Heléne Blom     7.265     SE NC     T1, V1
19         Heimir Gunnarsson     7.262     SE NC     T1, V1
20         Hulda Gústafsdóttir     7.257     IS NC     T2, V1
*Heimsmeistari er Jóhann R. Skúlason á Hvin frá Holtsmúla I.



Samanlagðar fimmgangsgreinar

Pos.         Rider     Average     Countries     Based upon
1         Sigurður Sigurðarson     7.746     IS     T1, F1, PP1
2         Viðar Ingólfsson     7.692     IS     T1, F1, PP1
3         Jens Füchtenschnieder     7.683     DE WC     T2, F1, P1
4         Sigurbjörn Bárðarson     7.571     IS     T1, F1, PP1
5         Sigurður Vignir Matthíasson     7.489     IS     T2, F1, PP1
6         Árni Björn Pálsson     7.426     IS     T1, F1, PP1
7         Haukur Tryggvason     7.411     DE WC     T1, F1, PP1
8         Julie Christiansen     7.352     DE WC DK NO     T1, F1, PP1
9         Nicole Kempf     7.348     DE MC     T1, F1, P1
10         Ralf Wohllaib     7.328     DE MC NL     T2, F1, PP1
                               
11         Eyjólfur Þorsteinsson     7.320     IS NC     T2, F1, PP1
12         Magnús Skúlason     7.285     WC SE DK DE     T2, F1, PP1
13         Hinrik Bragason     7.248     IS     T1, F1, PP1
14         Agnar Snorri Stefánsson     7.244     DK DE NC NO IS     T2, F1, P2
15         Valdimar Bergstað     7.198     IS WC NC     T1, F1, PP1
16         Nadja Wohllaib     7.109     DE MC NL     T2, F1, PP1
17         Rasmus Møller Jensen     7.049     NC WC DK     T2, F1, PP1
18         Teitur Árnason     7.006     IS NC WC     T1, F1, P3
19         Samantha Leidesdorff     6.966     DE DK     T2, F1, P3
20         Camilla Mood Havig     6.965     NO SE NC WC     T1, F1, PP1
*Heimsmeistari er Rúna Einarsdóttir-Zingsheim á Frey von Nordsternhof.



Mest lesið
Í DAG VIKAN
 

Góð upplifun forsetans

14. ágúst 15:00